1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi favourite, 09/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0lala0lele

0lala0lele Thành viên rất tích cực

Bác phải có tiêu chí cho chuyến đi thì mọi người mới tư vấn được chứ. Nếu nghỉ dưỡng thì ở Nghệ An cửa lò là số 1 rồi, còn nếu muốn đi và khám phá về cuộc sống và con người Nghệ An, em nghĩ bác chạy thẳng một mạch từ Vinh lên cửa khẩu Nậm cắn là OK. Đi xuyên nghệ An từ Đông sang Tây luôn!
  2. Hannibal2020

Hannibal2020 Thành viên mới

LÊn cửa khẩu Nậm Căn có xa không bác nhỉ, liệu có đi và về trong ngày được không
  3. vietbao.vn

vietbao.vn Thành viên mới

à, cái này dễ thôi, em search trên mạng cái nhà nghỉ trên đồi có tên là: nhà nghỉ công đoàn, ở đây thì có thể cắm lửa trại cạnh nhà nghỉ, nướng khoai, hát karaoke, thuê luôn 1 thầng mấy phòng để tiện vui chơi tập thể
  4. vietbao.vn

vietbao.vn Thành viên mới

em đang muốn đi đà nẵng , đi 1 mình thôi ạ, nên mong muốn nhờ mọi ng trong diễn đàn cho em ý kiến để đi giá rẻ với ạ, xe cộ đi lại, nhà nghỉ, địa điểm chơi, kinh nghiệm đi rồi, vào đà nẵng ăn món gì, ở đâu, hì, ..... tất tần tật thông tin cần thiết, em cảm ơn mọi người nhé
  5. hungsungong

hungsungong Thành viên mới

MUA CÁI BỰC VÀO NGƯỜI
    Chả biết chia sẻ vao đâu nói luôn ở đây cho các bác cùng rút KN nhé. Eng có cái thẻ tài khoản của ngân hàng Agribannk, giữa tháng 3 đưa con đi tiêm chủng ở Lò Đúc mở ví ra mới giật mình là HẾT TIỀN. Em chạy ngay sang cây ATM của Á Châu rút gấp 1tr, thấy đúng tên mình hiện lên. Máy di động tít tít tin nhắn TK bị trừ 1.006tr đồng. Nhưng chờ mãi mà tiền chẳng ra, đang vội em lao sang cây của Công Thương gần đấy thì rút được ngay. Gọi ra trung tâm chăm sóc khách hàng thẻ của Agri thì đúng là TK bị trừ tiền rồi. Phải ra trung tâm để làm tờ trình cho họ đi ĐÒI Tiền, mà đến nay hơn 1 tháng rồi vẫn chẳng thấy tiền đâu!?. Hỏi KN em nhân viên của Agri thì em nói ngắn gọn "tốt nhất là cứ rút tiền ở cây của ngân hàng mình, mà rút ngoài thì nên chọn những cây của các ngân hàng lớn". Thôi coi như eng mất không 2 hộp sữa cho cháu. Các bác nếu quan tâm tránh rút tiền những cây của các ngân hàng bé đi để khỏi phải MUA CÁI BỰC VÀO MÌNH như em nhé.
  6. 0lala0lele

0lala0lele Thành viên rất tích cực

Từ Vinh lên cửa khẩu Nậm Cắn em không nhớ chính xác lắm nhưng chắc chắn là phải tầm 200 Km trở lên, Có lẽ không đi về được trong ngày đâu Bác ạ. [r2)]
  7. Hannibal2020

Hannibal2020 Thành viên mới

Thế thì xa qúa rồi bác ạ, em chỉ muốn loanh quanh ở thành phố, hoặc Nam Kim - Đức Thọ thôi :x
  8. mrut

mrut Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Câu hỏi của bạn rộng quá, bạn cụ thể hơn sẽ dể giải đáp cho bạn, ví dụ: khách sạn, nhà nghỉ bạn muốn ở khu vực trung tâm hay biển, bạn tham khảo thêm http://hoteldanang.com
    các món ăn của bạn thuộc nhóm gì: mỳ quảng, bún, phở, hay nhà hàng,.......bạn tham khảo thêm các món mỳ quảng, bún mắm
    địa điểm vui chơi và thăm quan bạn có thể đi: Bà Nà, Ngũ Hành Sơn, Chùa Linh Ứng Sơn Trà, chiều tắm biển Mỹ Khê, tối dạo phố Bạch Đằng ngắm cầu Sông Hàn, cầu Thuận Phước,......Nếu bạn đi vào thứ 7 bạn có thể thưởng thức món âm nhạc đường phố mà Đà Nẵng mới triển khai, nếu bạn thích khám phá có thể leo lên đèo Hải Vân được mệnh danh là thiên hạ đệ nhất hùng quan,.... sơ sơ cho bạn như vậy đã ha!
  9. nhimsxuf

nhimsxuf Thành viên mới

Chào các anh, chị, em!
    Tình hình là em và con bạn thân làm cùng công ty vừa xin nghỉ việc và đang có ý định làm một chuyến xuyên miền Trung nắng gió từ Hà Nội vào đến Hội An, chiều đi xe máy, chiều về đi tàu. Bác nào có kinh nghiệm hoặc tư vấn gì chỉ giáo cho em nhé.
    Thanks cả nhà trước :x
  10. avevietnam

avevietnam Thành viên mới

Các bác có ai đi Đảo Khỉ Cát Bà không? Cho em xin thông tin khu này với. Hình như có khu Monkey Island Resort có thuyền kayak miễn phí phải không ạ?