1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông Tin Mở Bán Căn Hộ Florita Quận 7 - VietComland

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi imnumberfour, 19/06/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. imnumberfour

imnumberfour Thành viên rất tích cực

can ho florita Tọa lạc tại khu dân cư cao cấp Him Lam Kênh Tẻ và được bao bọc bởi dòng sông Ông Lớn xanh mát. hai yếu tố cơ bản nhất để nói lên giá trị của một bất động sản.“Nhất cận thị, nhị cận giang” Và chủ đầu tư Hưng Thịnh đã có trong tay một sản phẩm bất động sản hội tụ đủ hai yếu tố đó, Đó chính là , căn hộ Florita chắc chắn sẽ là một nơi an cư lý tưởng và ngập tràn hạnh phúc cho khách hàng.

Gần đây một số khách hàng hỏi tôi:nên mua căn hộ Florita hay nên thuê căn hộ Florita.Câu trả lời của tôi là:còn tùy. Vậy thì tùy vào gì? Tùy vào các yếu tố như: giá bán căn hộ Florita,mức độ tăng giá căn hộ Florita,tài chính của bạn,chiến lược kinh doanh của bạn,quan điểm sống của cá nhân bạn.

Tôi phân tích căn hộ giá 2 tỷ.Giả định mỗi năm tốc độ tăng giá căn hộ Florita là 1%/năm.Và giả định thêm rằng nếu có tiền thì bạn chỉ gửi tiết kiệm với lãi suất 7%/năm.Ok,tôi xin phép phân tích 2 trường hợp:bạn có 30% tài chính,vay 70%. Trường hợp 2 bạn có 50% tài chính,vay 50%.

Bạn có 600 triệu(tức khỏang 30% giá trị căn hộ Florita). Nếu bạn mua căn hộ Florita
    Bạn trả trước cho Chủ đầu tư 600 triệu. Bạn vay 1.400 triệu trong vòng 15 năm. Mỗi tháng bạn trả cả gốc và lãi trung bình khoảng 15 triệu/tháng.Sau 15 năm bạn có 1 căn hộ Florita giá: 2.000 triệu+ (1%/năm x 15 năm x 2.000 triệu) =2.300 triệu (tốc độ tăng giá của căn hộ Florita là 1%/năm trong vòng 15 năm).

Nếu bạn đi thuê căn hộ Florita Bạn sử dụng 600 triệu gửi tiết kiệm,với lãi suất 7%/năm, bạn có thu nhập tiền lãi mỗi tháng là 3,5 triệu. Bạn thuê một Florita quan 7 tương đương với giá thuê là 12 triệu. Vậy,so với đi mua,bạn đi thuê thì mỗi tháng bạn tiết kiệm được 15 triệu+3,5 triệu-12 triệu=6,5 triệu. Như giả định ban đầu,bạn lấy 6,5 triệu này tiếp tục gửi tiết kiệm với lãi suất 7%/năm.

Trong vòng 15 năm,nếu bạn cứ gửi 6,5 triệu mỗi tháng ,thì sau 15 năm,bạn sẽ nhận được số tiền là 1.784 triệu( bao gồm 1.170 triệu gốc+614 triệu tiền lãi). Cộng thêm 600 triệu tiền ban đầu nữa thì bạn sẽ có tổng cộng: 600 triệu+1.784 triệu=2.384 triệu.

Kết quả tính toán mua và đi thuê lần lượt là 2.300 triệu và 2.384 triệu (sau 15 năm). Sau 15 năm,nếu bạn đi thuê căn hộ Florita thì bạn lời hơn bạn mua căn hộ Florita số tiền là : 84 triệu. Nếu chỉ đứng trên góc độ tài chính thì đi thuê căn hộ sẽ tốt hơn là mua căn hộ Florita.