1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin mùa cưới, quảng cáo và hỏi đáp.

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi phaohoa, 29/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Thông tin mùa cưới, quảng cáo và hỏi đáp.

Theo yêu cầu của các thành viên, box HPGĐ xin mở một topic chuyên hỏi đáp thông tin về đám cưới, áo cưới, chụp ảnh...... Mong các bạn cộng tác.
    linhphi94 thích bài này.
  2. queen_star

queen_star Thành viên mới

Em xin mở màn cho topic của bác trước ạ.
    Em đang phân vân không biết sẽ làm album ảnh cưới ở HN ở đâu, mong các bác tư vấn hộ. Em đinh làm 1 album size 30*40 hoặc 35*45 (càng to càng đẹp ) liền trang. Tiêu chuẩn lựa chọn của em là chụp đẹp, trang điểm đẹp, áo cưới đẹp và giá cả
    Em đã xem gần hết các topic cưới trong đây. Em có mấy lựa chọn sau
    1. Italy, trong topic ảnh cưới có bạn pinklips chụp ở đây, hơi bị được, áo cưới mặc chụp cũng đẹp, trang điểm được
    2. Jijian em thấy trang web của nó ảnh khá được, áo cưới ai trong ttvnonline cũng bảo đẹp, trang điểm cũng được khen, còn nghe nói chị Hương làm tóc đẹp lắm
    3. Phương Anh trên đường Nguyễn Thượng Hiền, em thấy ở trên traucau có bạn chụp đẹp quá. Link ở đây
    http://sv1.traucau.vn/index.php?site=tuvi&option=com_wedgallery&task=view_thumbnail&album_id=1119
    4. Le studio, em thấy ảnh chụp đẹp, nhưng hình như trang điểm và áo cưới mặc chụp không đẹp lắm. Nếu mà em chụp ở đây có lẽ em sẽ trang điểm ở chỗ khác quá.
    Nhờ các bác tư vấn hộ em với
  3. queen_star

vậy 2 chỗ bupbe chụp là ở đâu thế? Có đẹp không? Up ảnh lên cho tớ tham khảo với hihi. Mà sao ấy chụp 2 nơi vậy? Không hài lòng 1 nơi ah.
    Còn tiệc thì ấy tổ chức bao giờ thế? Nếu không gấp quá thì tớ thấy mọi ngưới bảo ở Cung Văn Hóa, nhà Dung Hòa nấu được đấy. (Tớ không phải dân HN, chỉ đọc ở đây thui, còn cỗ là do nhà trai đặt đâu tớ ngồi đấy thui)
    Vấn đề của tớ là tớ đang không ở vn để đi xem được huhu. Tớ thì không cần chụp nhiều album đâu, chỉ cần 1 chỗ thật là đẹp là ổn.
    À tớ còn muốn lấy lại file ảnh gốc nữa. Không bít jijian, italy và phương anh có trả ảnh gốc cho mình không nhỉ? Hình như Le studio có trả file gốc thì phải? Có ai biết không mách tớ với
    Được queen_star sửa chữa / chuyển vào 23:10 ngày 02/07/2007
  4. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Tớ chụp nhiều ảnh là vì có bệnh đua đòi thôi, thích chụp ảnh lắm, nhất là ảnh cưới. Tớ đã chụp 1 bộ ảnh ở biển, nhờ Phương Anh thiết kế, trông cũng ok, vì ảnh gốc của mình chất lượng ko đc tốt nên cũng ko cầu toàn quá đc.Cũng muốn khoe lắm nhưng tớ đầu năm sau mới cưới nên cứ sợ khoe sớm sẽ bị xui. Nếu queenstar muốn xem thì ghi địa chỉ mail cho tớ, tớ gửi mấy ảnh để bạn tham khảo.
    Còn vụ bộ ảnh thứ hai là vì mình ham cái khuyến mại thuê áo cưới miễn phí của Juliet nên nhảy vô, 4.5tr cái album 20*30, kèm 1 áo cưới thuê, 1 DVD chạy nhạc, 1 ảnh 60*90, 1 file ảnh gốc (nhưng là ảnh nén, nó bảo thế, thế mới tức chứ) Nhưng tính ra cũng vẫn lãi, vì trừ đi chi phí thuê áo cưới, trang điểm ngoài thì cái album hóa ra lại chỉ khoảng 2-2,5tr, thế là ok, nên tớ quyết tâm nhảy vào. Với lại nghe nói áo cưới ở Juliet may mới cho mỗi cô dâu, lại trang điểm nhẹ nhàng nữa, nên tớ cũng ưng.
    Còn về vụ lấy file thì ở Italy và Jijian chắc chắn ko có đâu. Hiện ở HN hình như chỉ có Le studio trả ảnh gốc, Juliet trả file nén, ko phóng to đc. Nhưng ở Phương Anh thì trả file xịn đấy, họ thoải mái lắm. Mình rinh file thiết kế ảnh biển của mình về rồi, nên có thể gửi cho bạn xem đc. Có điều P.A thì thất hẹn khủng khiếp đấy. Chả biết người khác thế nào chứ mình chờ cái anbum biển cả tháng rồi, hôm nay mới đi lấy đây.
    Mình giới thiệu với bạn 1 địa chỉ nữa nhé: Selena ở chỗ giao giữa Tôn Đức Thắng và Hàng Cháo. Hàng này mới mở, lúc mình vào chụp đang có khuyến mãi: 486k mà đc 38 kiểu ảnh 15*21cm. Họ toàn dân trẻ,cả chủ và thợ, làm việc cũng đc lắm, rất nhiệt tình và đúng hẹn, vì họ đang cần khách mà. Trang điểm khá tự nhiên (và rất nhanh. Ảnh ở đây chụp cũng khá, nhưng sự lựa chọn còn tùy vào bạn, Nếu bạn muốn mình có thể gửi ảnh mình chụp ở đây (ảnh lẻ, ko làm album) cho bạn xem để tự đánh giá, hoặc bạn tự đến tận nơi tham khảo nhé. Selena cũng trả file gốc ko nén đấy.
    Mình gửi cho bạn xem một cái ảnh, để bạn tham khảo vụ trang điểm thôi.
    Huhu ko tải đc. Thôi để lúc khác vậy nhé.
  5. queen_star

Hihi bupbe nhiệt tình quá. Vote cho bupbe nhé
    Tớ PM email của tớ rùi đấy. Vậy là tổng hợp lại ấy chụp ở Juliet và Selena à? Ấy gửi tớ xem với nhé, không sợ xui đâu hihi. Thế ấy lấy được album biển ở PA chưa, đẹp không? Bọn ấy tự chụp album biển à?
    Xem ra thì cái khuyến mãi của Juliet được quá nhỉ, chắc tớ sẽ thêm Juliet vào trong những lựa chọn của tớ hihi? Chắc tớ loại Jijian và Italy ra khỏi danh sách thui, vì dù sao tớ vẫn muốn giữ file gốc, sau này có thời gian tự design album hihi. (Mặc dù vẫn tiếc ở Jijian áo cưới, áo dài, trang điểm ai cũng khen đẹp hic hic)
    Được queen_star sửa chữa / chuyển vào 15:25 ngày 03/07/2007
  6. Oneluv

Oneluv Thành viên mới

@! Bupbe2003 :Bạn có thể post luôn địa chỉ các ảnh viện đấy lên được kg ?
    @ all : Mọi người sắm sửa đồ nội thất ở đâu. Ví dụ như giường tủ, rèm ...
    Thanks all !
  7. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Juliet; 108 phố Huế. Nó có cơ sở khác ở Thái Thịnh và Bạch Mai nhưng theo anh Jen, quản lý của hàng thì ko chuyên nghiệp bằng ở đây đâu. Tớ vừa qua Juliet, thấy vẫn còn khuyến mãi đấy, có thể là hết tháng 7. nếu queenstar và các bạn khác muốn dùng dịch vụ này thì phải đăng ký và đặt cọc (100k-200k) trước khi hết hạn, còn bao giờ mình chụp cũng đc. Tớ đang định tháng này đi chụp. Thưc tế là tớ cũng hãi hãi vụ khuyến mại. Tuy mình ham rẻ nhưng lại sợ sau khi trả hết tiền album mình thành ra nắm đằng lưỡi, sợ lúc vào mùa cưới đông họ ko phục vụ mình tử tế. Bên topic ÁO CƯỚI ĐÊ ở đây cũng có người lăn tăn đấy. Nhưng tớ đã quyết rồi. Mặc dù mình đã có album ảnh biển nhưng mình vẫn muốn có 1 cái album nữa thật pờ rồ. Mà đến mục sở thị ở 108 phố Huế thì thấy yên tâm, họ làm photoshop rất tốt mà trang điểm đẹp, ảnh chụp khá chuyên nghiệp. Ai thích nghe lời dụ dỗ của tớ thì cứ đến, nhưng tham khảo cho kỹ nhé. Tớ chỉ tiếp thị theo tinh thần 1 người đã đến quan sát, chứ album tớ đã chụp đâu nên chả nói chắc đc.
    Selena tớ ko nhớ địa chỉ, chỉ biết là ở góc ngã tư Hàng Cháo-Tôn Đức Thắng, đoạn đối diện với Văn Miếu (mặt phía đường TĐT) ấy. Các em này theo ý tớ là nội thất studio khá cầu kỳ, có cái xích đu đẹp lắm, làm việc cũng nhiệt tình, nhưng mới vào nghề nên có thể chứa pro lắm, nhưng chắc chắn ko thua các studio hạng khá ở HN đâu. Tiếp thị cho các em ấy tí, vì các em ấy chụp cho tớ bộ ảnh cũng ok lắm, tớ đem ra ngắm suốt.
    Phương Anh ở 26 Nguyễn Thượng Hiền, cạnh David Minh Đức. Thú thực là cái album queenstar xem trên mạng cũng là album mẫu của họ đấy, trông cũng đc, nhưng ở đây, theo cá nhân bupbe là rẻ và chất lượng TB khá. Ông thợ chụp amatơ lắm. Ảnh gốc tớ xem cũng bình thường, hơi chán là đằng khác (về góc chụp), nhưng thiết kế lên sao long lanh thế???
    À, David Minh Đức cứ tưởng đắt đỏ lắm mà rẻ giật mình. Có 4tr 1 cái 20*30 15 tờ, nước ảnh rất mịn, đẹp. Mình tưởng nó chụp đẹp và độc đáo thì đắt chứ. Nhưng hồi đi tham khảo bupbe vẫn cho qua vì ở đây ko trả file mà nghe nói là nhân viên hơi tinh vi, khó chịu.
    Ôi, tớ kinh qua gần hết HN rồi. Tớ có một xấp card của các sờ tu đi ô, buồn cười lắm. Được cái anh chàng nhà tớ chiều tớ nên tớ vẫy vùng. Sắp đi chụp ở Phượng Anh Thái thịnh đấy. Ảnh lẻ thôi, đang có khuyến mãi, giá bằng 1 nửa, khoảng 14.500/ kiểu. Mê mỗi cái cầu thang và tầng 8 rất đẹp của nó nên phải bỏ 500k ra đi chụp 40 kiểu ảnh đây. Hehê
    Hình như ảnh ở Selena của tớ to quá, mà tớ ko biết cách resize nên ko up đc queenstar ạ. Ai biết chỉ cho tớ với. Tớ up làm hàng 1 cái ảnh chụp áo dài ở Selena thôi, để mọi người tham khảo vụ trang điểm. (trang điểm rất nhanh mà tớ thấy ok) Chứ ảnh cưới thì em chả dám khoe sớm trước đông đảo bà con. Ai có nhu cầu chụp ở địa điểm nào thì ghi mail cho em, em gửi ảnh em chụp ở đó cho đồng chí ấy nghĩa trước thôi ạ.
    À, còn ảnh biển của tớ thì ok đấy, về đại thể. Chỉ tại cái studio ấy ko có cái máy ảnh và thợ ảnh tử tế nên chất lượng ảnh của tớ hơi kém. lên ảnh hơi mờ 1 chút. Nhưng mờ ảo tí cũng đc, vì ở biển mừ, trông như sương khói, lãng mạn ra phết.
    À, pà con nhớ tư vấn em vụ địa điểm tổ chức đám cưới nhá. Em ra giêng chống lầy.
  8. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Có chị bạn chơi thân, lấy anh chồng người nước ngoài. Pháp. Chụp bộ ảnh ngoại cảnh 40tr ở Tuần Châu - Sa pa. công nhận đẹp, đẹp nhờ xử lý trên photo. Hãnh diện về bộ ảnh đó lắm. Được 2 năm sau thì hai vợ chồng chia tay nhau. Hỏi bộ ảnh giờ đâu rồi? Chị ý kêu nằm trong thùng rác.
    Tớ nghĩ ảnh cưới để lưu lại những khoảnh khắc đáng nhớ. Việc chụp album series ảnh cưới chỉ toàn hai đứa cũng ko hay. Tớ chụp ảnh ngoại cảnh, có cả hai bên gia đình cùng chụp. Ảnh như thế sau này nhìn lại có cả bố mẹ và họ hàng sẽ ý nghĩa hơn nhiều.
    Tuy nhiên cái này cũng chỉ là ý thích của mỗi người mà thôi, đúng ko nào?
    Chúc mọi người có những bức ảnh đẹp.
    Với tớ như này cũng đẹp rồi
  9. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Ảnh của bạn Axon_Eds đáng yêu thật
    Tớ cũng nghĩ chụp ảnh là để lưu niệm thôi, sự cầu kỳ ko tỉ lệ thuận với hạnh phúc sau này.
    Vợ chồng tớ thì rất thoải mái về vụ ảnh cưới. Lặn lội đi tận HP chụp, nhiều kỷ niệm lắm. Hài lòng cũng có, thất vọng cũng có, nhưng qua vụ ảnh ọt tớ phát hiện thêm rất nhiều ưu điểm của ông xã tương lai. Chiều vợ là một chuyện (ai chả thích đc chiều), nhưng quan trọng là anh ấy rất mềm mỏng hòa nhã trong mọi tình huống, rất chịu khó giúp tớ xoay xở. Kể cả khi rất mất công đi lại, hoặc ko ưng ý cái nọ cái kia, anh ấy cũng ko bao giờ cáu giận hay có ý trách móc tớ vẽ việc. Không biết việc đi chụp ảnh của các bạn có đem lại niềm vui được cùng nhau lập kế hoạch và thực hiện ko, còn nhà tớ thấy rất rõ điều đó. Vất vả 1 tí nhưng gắn bó với nhau hơn.
    À, về vụ Juliet, queenstar và các bạn sang topic ÁO CƯỚI ĐÊ mà tham khảo 1 trường hợp reply cho tớ (bupbe2003) nhé. Bạn ấy bị thất vọng về vụ ảnh cưới ở Juliet. Đúng là 9 người mười hoàn cảnh. Tớ kết luận là vụ ảnh cưới này tham khảo chán chê vẫn rơi vào tình trạng đỏ đen may rủi. Cũng chỗ ấy, dịch vụ ấy, người hài lòng cười phớ lớ, người khóc dở mếu dở. Tớ đau đầu quá, đang nghĩ thêm xem có nên bỏ 200k tiền đặt cọc hay "liều một phen". Thực lòng tớ vẫn tin Juliet làm đẹp, nhưng nghe bạn ấy nói lại dao động.
    Trong box này có nhiều topic về cưới hỏi. Các bạn cũng có thể xem thêm bên webtretho.com. Mình nhặt đc nhiều thông tin lắm. Nhà chồng đang sửa để chuẩn bị đón mình về dinh. Sắp mua tủ bếp. Mẹ chồng gọi thợ đến. Thợ bảo đèo mẹ ra các hàng tủ bếp xem mẫu mã, về sẽ đóng ý chang mà rẻ hơn. Mẹ chồng tớ biết về xây dựng lắp đặt nên sành mấy vụ này, ko như tớ gà mờ dễ bị mua đắt mà bị bắt nạt. Hôm qua nghe lỏm vụ tủ bếp thấy bảo loại tốt nhất là gỗ xoan đào 2.9M/m2 (cả ngăn dưới cả tủ trên, cả giá bếp, trừ mặt đá), còn các loại khác như gỗ bạch tùng, dổi, gỗ nào giá ấy. Bà con bảo thế đắt hay rẻ. Tớ chả biết. Ai đã từng đóng tủ rồi xin cung cấp thông tin cho nhân dân biết giá cả và các địa chỉ tốt nhé.
  10. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

thôi để tớ tặng ấy cái phiếu của Juliet. Tớ thì ko có thiện cảm với việc anh quản lý nói chắc như đinh đóng cột rằng đảm bảo cô dâu nào cũng được mặc váy cưới mới tinh tươm, nước đầu luôn. Thế mà chồng tớ hỏi mặc xong rồi thì thanh lý kiểu gì nhỉ? Thì Jen bảo chuyển ra các tỉnh, òa khóc mất. Mỗi vụ cưới có trăm cô dâu với trăm bộ váy, thế này ....tin nổi ko? Trang điểm thì cũng ko có ý kiến gì, còn vụ chụp ảnh thì tệ quá. Ấy vào topic váy cưới mà đọc các bạn ý kêu ca như nào nhé.
    Với lại tớ thích ảnh ko có bàn tay ảo thuật của photoshop, nên vợ chồng tớ tự chụp thôi.
    Ấy có biết hồ sen nào ko nhỉ? Tất nhiên là ngoài cái hồ ở chỗ bến hàn quốc ra. Mùa này chụp sen thì đẹp phải biết.