1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin mùa cưới, quảng cáo và hỏi đáp.

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi phaohoa, 29/06/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Manano

Manano Thành viên mới

Hic, em thấy mọi người bàn luận xôn xao vụ váy cưới ảnh cưới quá mà chả thấy bác nào nói về giường tủ cho em tham khảo với
    Em cưới tháng này mà giờ vẫn chưa mua sắm được gì. Cái quan trọng nhât là giường tủ thì em vẫn chưa có. Em có lên xem chỗ AN Dương , Nhà đẹp nhưng mà giá chát quá. Toàn 14triệu/bộ trở lên.
    Em đọc thấy có bác giới thiệu đồ gỗ trên Sinh Lan Đê La Thành mà không biết thế nào. Sợ hai con gà lớ ngớ lên đấy lại bị bắt chẹt. Các bác có lời khuyên nào cho em không
    Bác nào đã từng mua bộ nào tầm tầm tiền chưa(khonảg 6-7t) thì cho em địa chỉ tham khảo với ạ
    Nếu em lên Đê la Thành thì em có phải mặc cả không nhỉ. Thank các bác nhiều
  2. thomattai

thomattai Thành viên mới

To : QS và BB
    Cảm ơn hai bạn đã quan tâm đến Le''studio.
    Nhận xét của BB về váy cưới của chỗ chúng tôi là rất đúng vì váy đã đi chụp ngoài trời nhiều nên rất khó giữ được. Bọn mình vừa mới nhập về một số váy cưới mới. Hy vọng sẽ đáp ứng nhu cầu của các bạn.
    Về phong cách trang điểm thì cửa hàng chúng tôi có chủ trương trang điểm như vậy để giữ được vẻ đẹp tự nhiên của cô dâu . Còn nếu như bạn không thích và co nhu cầu trang điểm khác thì có thể trao đổi trực tiếp, chúng tôi nghĩ hoàn toàn có thể đấp ứng mọi nhu cầu của bạn.Còn nếu bạn trang điểm ở chỗ khác thì anh Nam cũng không tự ái đâu vì chụp ảnh cho bạn mà.
    Còn về việc thiết kế alboum, bao giờ khi đi chụp về chúng tôi cũng để các bạn tự chon những ảnh mình thích và trao đổi bàn bac với người thiết kế để chọn ra phong cách cho alboum của mình. Sau khi xong thiết kế ban vẫn có thể sửa chữa hoặc thay đổi một lần cuối rồi mới làm ra alboum. Vậy bạn có băn khoăn gì về việc thiết kế alboum nữa không.
    Đây là những chi tiết bạn cần biết xung quanh việc chụp ảnh ở Le''studio, nếu bạn có còn băn khoăn vè vấn đề gì thì có thể trao đổi trực tiếp với chúng tôi kể cả việc bạn không chọn chụp ảnh ở Le''studio vì những ý kiến của các bạn sẽ giúp chúng tôi tự hoàn thiện mình.
  3. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

bạn thân mến, tớ cưới tháng 10, phần đồ đạc thuộc trách nhiệm của chồng nhưng tớ cũng biết chút ít. Bọn tớ thuê vẽ và thiết kế toàn bộ hai phòng trong nhà. Từ giường tủ, đến kệ để tivi, bàn phần. Nói chung là design lại cái phòng trông cho nó sáng sủa. Giường 1,8 X 2m, có ngăn kéo ở dưới dùng để sách (vì nhà tớ nhiều sách lắm) là 3.5tr. Tủ hơi tốn tý vì bọn tớ làm tủ có kính mờ giá hơi chát 10tr. Phần còn lại là kệ để tivi, để lung tung. Tớ post góc giường phong tớ
  4. queen_star

queen_star Thành viên mới

May quá Le studio trả lời rùi. Tớ kô ở HN nên không có điều kiện đến tận nơi mục sở thị. Tớ có meo meo vào địa chỉ email phamlestudio@yahoo.com mà kô thấy ai trả lời cả. Le studio kô check meo à? Tớ xem 1 số ảnh pót ở trên này của Le studio thấy phong cách okie lắm nhưng mà tớ còn lăn tăn 1 số thứ, mong bạn Le studio thông cảm nhé, cô dâu nào chẳng muốn có 1 bộ ảnh thật đẹp.
    1. Về phong cách chụp, ai cũng khen cả. . Tớ thấy phong cách của các bạn rất tự nhiên. Tớ thích. Có điều tớ chưa thấy ảnh nào của Le studio chụp trong studio cả. Không bít các bạn có studio kô? Vì tớ cũng muốn có vài tấm trong studio thay đổi không khí 1 tí.
    2. Tớ cũng kô thấy ảnh nào của Le studio có áo dài cả. Kô bít ở Le studio có áo dài khăn xếp kô? Cho nó truyền thống ấy mà hihi. Nếu có thể bạn pót ảnh cho tớ xem với được kô?
    3. tớ muốn làm album ép gỗ, liền trang, 30x40, 20 trang, kô bít giá tiền bi giờ là bi nhiu rùi? Mình sẽ được thay bao nhiu áo? Bao nhiêu kiểu tóc?
    4. Về vụ trang điểm, tớ cũng thích phong cách tự nhiên. Nhưng đúng là tớ thấy chỗ các bạn trang điểm kô được đặc sắc và mịn lắm. Nhưng hi vọng pho to shop lên chắc sẽ okie thui. Có điều nếu tớ có kiểu tóc tớ thích đem dến chắc các bạn cũng đáp ứng được nhỉ?
    5. Vụ váy cưới, tớ kô quan trọng chuyện cũ hay mới lắm vì chụp lên chẳng ai bít cũ hay mới cả hihi. Có điều chụp ảnh cần có mấy cái áo dài đuôi như áo của bạn muamuaha bên topic ảnh cưới ấy. Nhìn hoành tráng cực.
    6. Tớ chỉ về HN có 1 tuần vào tháng 9 để chụp ảnh cưới. Không biết các bạn có kịp làm để bọn tớ lấy được album luôn kô? Với lại kô bít bọn tớ có phải đặt trước từ bây giờ kô?
    Hì hì tớ cũng hơi cầu kỳ tý về cái vụ này. Nhưng lại thích phong cách tự nhiên của các bạn. Các bạn trả lời hộ tớ những băn khoăn trên nhé. Cám ơn nhiều nhé.
  5. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Trời, giường của bạn Axon_Eds đẹp mê ly, phòng ốc trang trí cứ như trên phim ý. Thèm quá
    Giường có ngăn là đúng ý tớ quá, tớ thích tận dụng ko gian mà. Nhà tớ cũng nhiều sách kinh khủng. Bạn đóng giường hay mua ở đâu? Chỉ cho tớ với. À, bạn post luôn hình cái tủ của bạn lên cho bà con xem với.
    Tớ định tham khảo mẫu trên các web và các hiệu lớn, rồi về Đê la Thành đóng thôi. Ai biết địa chỉ nào tốt ở đấy và quy trình mặc cả thế nào để được bộ đồ gỗ vừa ý và giá cả hợp lý thì chỉ cho tớ và bà con nhé.
  6. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Bạn QS thế là yên tâm hơn rồi nhá, được người của Le''s trả lời rồi. Bạn gì của Le''s thông cảm nhé. Bọn tớ trao đổi kinh nghiệm để giúp các cô dâu thôi, chứ ko định kiến gì đâu. Cá nhân tớ cũng rất thích vẻ tự nhiên trong các ảnh của Le''s. Những điểm mà bọn tớ trao đổi, nếu Le''s cảm thấy hợp lý và điều chỉnh thì tốt cho các cô dâu quá.
    QS à, thích chụp ảnh trong phòng cũng đc, nhưng theo ý tớ chụp làm kỷ niệm hoặc để riêng ra thôi, chứ đặt chung ảnh ngoài trời và trong phòng ở cùng 1 album tớ thấy ko đẹp. Nhiều người vẫn làm thế, nhưng tớ cho là ko hợp lắm vì thiếu thống nhất. Chỉ nên làm thế khi ghép phông nền thật tự nhiên để tạo độ hài hòa cho cả bộ ảnh. Cân nhắc nhé QS. À, tớ meo meo lại cho ấy rồi đấy.
  7. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

đây cái phòng ngủ nó như này, nhìn trên bản vẽ đẹp quá, giờ đang thi công. Tớ cũng hy vọng khi xong thì nó được 90%
    Được axon_eds sửa chữa / chuyển vào 15:02 ngày 16/07/2007
  8. queen_star

queen_star Thành viên mới

Công nhận thiết kế phòng của bạn axon nhìn đẹp thật đấy. Như trong phim ấy hihi. Ấy thiết kế ở đâu thế? Hay là ấy tự thiết kế rồi đóng vậy?
    Giường tớ cũng thích kiều giường có ngăn như thế. Phòng cưới của bọn tớ cũng kô rộng lắm nên phải tiết kiệm chỗ. Giường thế mà 3tr5 tớ thấy okie quá đấy nhỉ? Ấy đóng hay mua ở đâu thế? Tủ mà kính mờ thì nhìn sang lắm ý, phải tội giá chát quá nhỉ. Mà ý ấy là 10 tr kể cả phần tủ trên kệ tivi, có để đèn trang trí à? Nhìn quá có phong cách luôn. Mà giá ấy nói là kể cả tiền thiết kế chưa thế?
  9. muamuaha05

muamuaha05 Thành viên mới

Công nhận nhìn phòng cưới của bạn Axon_Eds rất cá tính. bạn thuê thiết kế ở đâu vậy? Tớ cũng đang quan tâm đến vụ giường, rèm, ga gối quá. hôm qua lên nhà Đẹp ở tâng 2 Fivimark Trúc Bạch mà thấy chẳng có j đặc biệt, lại đắt nữa. Giwờng bạn đóng ở đâu vậy? 3,5tr là quá ổn rồi. Cho tớ địa chỉ và số đt để hỏi vụ đóng giường với, thời gian khoảng bao lâu hả bạn? Vụ này hot quá mà chưa giải quyết được.
  10. saussouci

saussouci Thành viên mới

Phòng cưới của bạn đẹp quá, trông thanh nhã và nhẹ nhàng. phòng của bọn tớ thì hơi nhỏ, bạn đặt giường ở đâu share địa chỉ đi. Bao giờ lấy giường về post cái ảnh thật lên cho tớ tham khảo với nhé.thanks nhiều nhiều.