1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin mùa cưới, quảng cáo và hỏi đáp.

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi phaohoa, 29/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thomattai

thomattai Thành viên mới

to qs va bb.
    cam on bb nhiu nhiu nhe bon minh khong ngai dau co gi ban cu gop y nhe.
    may hom nay bon minh ban qua vi co may doi ban can anh gap may hom nua minh post anh de qs xem nhe.moi yeu cau cua ban chac bon minh dap ung duoc ca.thong cam nhe bon minh se tra loi som nhat co the.cam on qs vi tin tuong bon minh.
  2. queen_star

queen_star Thành viên mới

Tớ thấy bên topic "Cưới ở Sài Gòn" có cái gọi là album công nghệ nước, hổng bít có phải là album liền trang mà mọi người hay nói kô? Có ai bít kô chỉ gium tớ với...
  3. queen_star

À quên mất. Mọi người tư vấn hộ tớ với. Tớ ở SG lâu, giờ lấy chồng HN nên kô bít tục lệ ngoài bắc thế nào. Mẹ tớ muốn theo tớ ra HN lúc đón dâu. Theo tục lệ mẹ tớ có được theo tớ về nhà chồng làm lễ đón dâu kô ấy nhỉ? Hay là mẹ tớ chỉ được ra KS lúc tiệc thui, còn làm lễ đón dâu thì mẹ tớ phải ở nhà nhỉ?
  4. Ree

Ree Thành viên mới

Hic, theo tớ biết thì đón dâu, mẹ cô dâu phải ở nhà đó bạn. Bố cô dâu cũng ở nhà. Cô dâu đuợc bác ruột hoặc chú ruột đưa sang nhà chồng thôi bạn ạ.
    @Axon: Phòng của Axon đẹp quá!!! Chú rể tớ làm thiết kế đó, xem xong cũng thích dáng thanh nhã. Nhưng bọn tớ lại không đủ tài chính làm ngay được.
    Hôm rồi, đi coi nhà mấy người bạn, đóng tủ, giường, tủ thấp đẹp tuyệt vời, mà tòan vài chục triệu nên bọn tớ đang bí khoản này. Chắc chỉ đủ mua giường và tủ mất thôi.
  5. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Mẹ QS muốn ra HN với QS cũng đc, để dự lễ "đón rể", chỉ cần tránh tham gia vào lễ đón dâu là đc. Lễ này làm ở nhà chồng QS mà. Tuy theo tục lệ cũ là bố cô dâu cũng ko đc đưa con gai về nhà chồng, nhưng trong đám cưới chị tớ, bố tớ vẫn đi. Mỗi mẹ tớ "ra rìa". Chả biết có sao ko???
    Ô, QS là người SG mà sao ko về SG chụp ảnh làm album. SG và mấy tỉnh lân cận nhiều chỗ cảnh đẹp, chụp ảnh mê đi đc.Album ở đấy làm cũng đẹp nữa, công nghệ mới. Mỗi tội đắt.
    Cái công nghệ nươức tớ ko rõ lắm, nhưng chắc chắn là công nghệ mới của SG (SG luôn đi đầu mà). HN chưa có hoặc hiếm có. Công nghệ liền trang mà QS nói là công nghệ laminate (viết sai chính tả???), còn gọi là công nghệ Hàn QUốc, ở HN rất phổ biến. Trang in ko tách rời thành 2 ảnh như ép lụa, mà thiết kế và in liền trang, ảnh tràn trang trông rất thoáng. Tớ cũng thích kiểu đó, nhất là chụp ngoại cảnh. Về chất lượng của nó thì mỗi hàng nói 1 phách, hàng bảo bền hơn ép lụa, hàng bảo ko bằng. Một số hàng đòi thêm từ 300-500 cho công nghệ này, với lý do: công nghệ mới. (cũ mèm!)
    Được bupbe2003 sửa chữa / chuyển vào 04:41 ngày 18/07/2007
  6. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Hic, bạn AE vẫn chưa bật mí về nơi thiết kế, đóng giường tủ và giá thành. Công tkết đắt ko bạn?Tớ chưa tham khảo đến giai đoạn nội thất nên mù tịt, đi "câu" thông tin của bà con thôi, chưa có vốn liếng gì để phổ biến cho các bạn.
  7. queen_star

To BB: QS cũng muốn chụp trong SG lắm nhưng kô về kịp để chụp ảnh làm album. Bọn tớ chỉ về SG trước cưới 3 ngày thui làm sao mà kịp được. Còn do có việc về HN trước cưới cũng lâu nên mới quyết định chụp ảnh ở HN đấy chứ, chứ tớ cũng ham về SG chụp lắm hihi. Mà sao BB pót bài trễ thế nhỉ? 4, 5 h sáng chứ có ít đâu. BB ráng ngủ sớm kô thì bớt xinh đi đấy
    À thế mọi người ơi, anh trai cô dâu có được tháp tùng cô dâu về dinh kô nhỉ?
    Được queen_star sửa chữa / chuyển vào 11:43 ngày 18/07/2007
  8. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

ặ, em tặỏằYng cha 'ặa, mỏạ 'ón thơ bỏằ' cô dÂu phỏÊi 'i cạng chỏằâ nhỏằ??
  9. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

To QS: Ừ, thế thì kế họach của QS là đúng rồi. Cảnh HN cũng khá đẹp, mỗi tội tớ thấy hơi nghèo nàn. Với người HN thì thế nhưng với người SG sẽ lạ và hay hơn đấy nhỉ. Sáng nay mama dậy sớm lên tỉ tê mấy câu, làm BB mất ngủ, nhớ diễn đàn quá lại tót lên. Hihi, tớ ngủ nhiều lắm, ko lo. Cảm ơn QS quan tâm.
    Trừ mẹ thôi, còn anh trai cô dâu và ai bên nhà gái cũng đc tháp tùng cô dâu về dinh. Cái vụ bố cô dâu ko đc đi là tớ đọc ở tờ giấy ông thầy xem ngày cưới của tớ cho. Chắc tục lệ cũ, giờ ko biết có nhất nhất tuân theo. Bố tớ đưa chị tớ đi mà họ hàng ko thấy ai cấm cản, chắc là bây giờ đc thế.
    @givemeyourheart: Theo tớ biết thì "cha đưa mẹ đón" là 1 câu lên quan đến đám hiếu, ko phải đám hỉ. Tục cổ thôi. "Cha đưa" là con đi theo linh cữu cha phải đi tiến (như bình thường vẫn đi), "mẹ đón" là con đi theo linh cữu mẹ phải đi giật lùi, nghĩa là quay mặt về linh cữu mà đi lùi lại (để tiến). Đấy là có cụ nào bảo tớ thế (tớ chả nhớ), chứ tớ ko biết chắc là cách giải thích này có đúng ko.
  10. Nguyelstudio

Nguyelstudio Thành viên mới

Cong nghe nuoc nhu queen star hoi thuc ra no ko khác may so voi cong nghe han quoc nhu ta thuong gap o av_ac.qui trinh cung in va khi hoan thien ep thuy luc nhung album nuoc khac la cong doan cuoi ho se phun 1lop keo nuoc ngoai be mat anh va hoan thien nhu 1cuon sach thay vi album han quoc ho phu 1lop keo con goi la uv...thuc ra no la mat thoi con rieng ca nhan toi,toi van thich album cong nghe hq vi no don gian nhung sang trong va ben dep...1dieu nua la xu huong khach hang bay h ho hay lam bia da cao cap or co nhung kh cau ki lam vo album bang chat lieu son mai... chuc ban ngu ngon