1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin + Thủ tục xin học cao học ở Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi minhxinhoilaxinh, 16/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

éo có khả năng thì nói mịa đi [r24)].
    Thành phố lớn trg nào học địa chất và dầu khí k bằng cái nơi khỉ ho cò gáy Clausal?
    Chú có đủ trình đến Bochum hay Tu Dortmund, Ruhrgebiet hay TU Muenchen chưa mà bảo nó k bằng Clausal, cái chỗ này của chú chỉ là nơi trú chân, cùng đg đứt dậu k xin đc chỗ nào khác mới mò đến mà thôi. [r24)]. Hay định quảng cáo vì chỗ ấy xin Zu, dễ nhất để cá kiếm của bà con, lò Aucơ đưa bà con tới Hamburg, lò Lạc mất quần định đưa bà con tới cả Clausal chăng [r24)]
    Còn khả năng ở lại xin việc, chú cứ học xong ra xin việc đi cho bà con mở mắt, éo phải lôi ông tàu ông ta nào. Chứ sv việt nam mà tôi ở các lò Stuttgart, dortmund, Muenchen......chắc chắn chả thua gì/còn hơn các lò khác, nhưng ở thành phố đông đúc bc chân lên U lên S vẫn sướng hơn là đi bộ ^:)^.

Cơ hội là mở với tất cả mọi người, nên chọn nơi nào có tiếng, và thành phố to mà học, ít nhất ........ đã đc cái tiếng to, công ăn việc làm dễ kiếm, đừg nghe mấy lời đg mật mà mò tới.......chỗ khỉ ho cò gáy....đi làm thêm phải lặn lội mấy chục mấy trăm cây >:)
  2. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em thì chả biết các bác lên Hamburg học địa chất hay ko , nhưng 90% các bác Trai + Gái lần đầu tiên lên Hamburg .. cứ đòi đi thăm phố đèn đỏ ... ! Chả biết Master cái ngành này nó có hơn ở Dorf được ko ợ ..^^
  3. medikament

Khí k phải bác đi chưa :D
    Bác nói làm e tòa mòa quá ^^
    k biết ở Hamburg thế nào, chứ Muenchen, chỉ feiern bóng đá là các bác đã đc bổ mắt với các e nude toàn thân roài [r32)] , uống bia miễn phí cả chiều ở marienplatz, còn phố đêm Schwabing..... :-ss
  4. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Hê hê. Chú mày lên đây khoe khoang cái gì thế, mà dìm hàng người khác kinh thế.

Mang cái tư tưởng đó thì sao mà khá được. Vấn đề chú mày học được cái gì ở cái sứ Schland này. Chẳng nhẽ tao phải phơi hết đời tư và ngành học của tao lên đây cho bàn dân thiên hạ à.

Chú mày giỏi thì cứ thích học ở đâu thì học. Tao ko có quan tâm.

Tao làm dịch vụ để kiếm tiền, thế thôi. Có cung thì có câu. Học thì cũng để kiếm tiền thôi mà. Tao làm thế nào tốt nhất cho khách hàng của tao thì tao làm thôi.

Đây là sứ sở tự do.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Lên HH chơi thì mới háo hức, chứ ở đó thì cũng nhạt nhẽo lắm bác ạ.

Cuộc sống là muốn hình muôn vẻ. Thế giới là muôn màu. Mình thấy mãn nguyện với những gì mình có thì mới thấy hạnh phúc bác ạ.=D>
  5. la__bat__vi

nhạt nhẽo ư : xóa vì đời tư cá nhân ...^^..chuẩn bị chăn dắt nhờ ...@-)
  6. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Ô hay, sao lại mang cuộc sống cá nhân của em lên đây thế bác.

Nhưng có làm thế mãi được ko. Em cũng từng sông ở Stuttgart 1 năm mà. Thấy nó còn hơn HH nhà bác đó.
  7. la__bat__vi

oh entschuldigung , mach spass ^^... thôi bác ko ấy thì để cho em, em sẽ chăn + nuôi + phát triển + làm thịt tuốt>:) ,, ....^^ - đã xóa phần cá nhân

thực ra sống đâu quen đó thôi ; chung quy chỉ là đảm bảo yếu tố

+ tiện học hành
    + tiện kiếm tiền
    + tiện ..các tiện khác.

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

em có đi mấy lần lận>:) bọn nó to lắm , cơ mà cũng đắt lắm .. ^^ .. có lần dẫn đứa bạn đi .. thằng bạn em ngó sát quá, bị nó cầm nước hắt ^^ ..
  8. medikament

Viết 1 câu tiếng việt còn éo đúng nổi chính tả, n và lờ học cả 2 mấy năm còn chưa sõi mà còn bày đặt [r24)]
    Học đc mấy năm rồi mà trình độ đọc hiểu chỉ đến thế thôi à, tao và mọi người đang tranh luận học ở đâu cho tốt.......thì mày nhẩy bổ vào vỗ ngực khoe oai, mày làm cái dịch vụ đek gì thì kệ mày, nhưng đừng có mà lợi dụng cả sự thiếu hiểu biết của người khác mà thik tô thì tô thìk vẽ thì vẽ. Cái xứ sở Clausal đó thì thik hợp với những thằng chạy Zu cùng đg dứt giậu k có chỗ trú....k hơn k kém.
    Còn trình mày đến đâu ở khóa của mày, chạy chỗ khác k nổi mới tới đó, mày chẳng cần chưng anh cũng biết [r24)]..... nhưng anh đek cần quan tâm, cái anh quan tâm là vì mấy đồng bạc định lập lờ đánh lận con đen. .. thì anh phải nói thôi

Nước Đức này chả thiếu gì thành phố lớn để học với Akkre***ierung đàng hoàng mà phải chui về cái dorf con con cả.
  9. Haiyen215

Haiyen215 Thành viên tích cực

hiz, các bác cũng vì quyền lợi của mọi người thôi.
    hiện giờ e đang băn khoăn. e đang học master ở Nuertingen, cũng là 1 thành phố bé bé thôi, ( nhìn nhận của e là cái huyện ) trình độ tự nhìn nhận chắc k đủ xin được vào các trường lớn vì giờ đòi hỏi GMAT. Mà giờ e thấy học tiếng anh bên này cũng k ổn lắm.
    Theo các bác, e có nên chuyển sang học lại tiếng Đức từ đầu k? chắc mất 2 năm để thi được DSH, rồi lại đi học 2 năm master. cũng nan giải trong khi e học sắp xong 1 kì ở đây rồi.
    @Haikeogo : em có vào trường goettingen bác nói, 15/12 có ngày hội thông tin Master nhưng từ chỗ e lên đấy cả đi và về hết gần 100Eu tiền đi lại. cũng háo hức muốn tham gia nhưng e tài chính k đủ hiz. dù sao cũng danke bác đã chia sẻ thông tin
  10. medikament

bác bewwerber cho Goettingen thì có đâu đc nữa, kỳ SS 11 nó đã kết thúc bewerbung vào ngày 15/11 rồi, hơn nữa nó đòi DSH2. Chỉ có International Eco là bằng English.Khuyên các bác có ý định Bẻwerbung BWL VWL vào Goetingen thì tránh xa cho e nhờ, bởi trg nó đòi hỏi Modulsbeschreibung và Kursbeschreibung, Literatur.... 1 cách offiziell của ngành học của bác ở Việt nam, tất nhiên là dấu má và công chứng đàng hoàng, cái này chả mấy trg ở Việt nam có, ngay như BK cũng chỉ đến bảng điểm và Transcript là cùng. Chính vì k có cái này nên tất cả hồ sơ đều đc liệt vào unvollstaendig. Nộp hồ sơ chỉ tổ mất công
    E có xu của Goettingen vì e đã có 1 Abschluss ở đức, nếu bác nào học SKolleg, hoặc có Abschlusss ở Đức thì nên bewerbung.

Mời xem thêmYZulassungsordnung
    http://www.uni-goettingen.de/de/26602.html

Ngày hội thì ngày hội thế thôi, bác đi chỉ tổ mất công chả đc thông tin gì thêm, thông tin nó đã có sẵn hết web rồi, ngày đó chỉ chủ yếu dành cho các Kandidaten trong Wartelist đến để phỏng vấn vòng vớt chót.