1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin ... Tư vấn hỏi đáp...Chat chit...Làm quen...Tìm trẻ lạc...Cảm tạ...Quảng cáo...(IV)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi kuestenkicker, 31/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tcb_man

tcb_man Thành viên mới

nói chung quan trong bác phải Hausaufgabe machen, có nghĩa là vào trong arbeitagentur web hoặc suchen google xem các câu hỏi thwưòng có rồi tự viết trả lời, tập duyệt trc gương cho nhuần nhuyễn.
    Phong thái phải tự tin đàng hoàng, k đc mặc quần bò giầy thể thao, ohne kraoatte :D. Bắt tay ác vào, chặt vừa phải đếm đủ 3s thì thả ra :D
    mắt luôn luôn phải nhìn thằng chúng nó.
    Nhớ mag theo quyển sổ tay, có thể ghi câu hỏi mình cần hỏi nó vào đó, hoặc có thể ghi nhwngx thông tin về tiền lưong, urlaub hay đơn giản để cất visitkarte
    bác mail cho em bancu007@yahoo.com em send cho bác bộ câu hỏi thường thấy
    nhwng phai sau nam moi vi em .di urlaub LOL.......cơ bản bác phải tự tưởng tượng thêm tình huống theo lebenslauf của bác, xem có khả năng nó sẽ hỏi gì..........rồi tự làm. nghĩ càng nhiều thì trả lời càng trơn chu.
    em thì 2 bác fỏng vấn cùng lúc :D nói chung............diễn đạt tránh dài dong, cứ ngày thường nói thế nào lúc đó nói thế..........k phải quá nhiều nebensaêze và cấu trúc nịch sự :D
    Viel Glueck und frohe Weihnachten :D
  2. ewige_liebe2005

ewige_liebe2005 Thành viên mới

mình đã phỏng vấn trong thời gian 2tháng vừa qua rất nhiều và đã rất thành công!! bạn nào chuẩn bị đi phỏng vấn mình chỉ khuyên 1điều thôi, bỏ ra 1ngày ngồi ở ngoài hiệu sách,hãy kiếm những quyển mới mà đọc, trong đó chỉ cho cách bạn trả lời như thế nào là đúng, phân tích đúng và sai ở đâu, kiếm nhiều sách như có thể để đọc rồi so sánh sau đó làm ra câu rả lời của riêng mình, sách hay chỉ cần mua 1quyển. mình đã làm như vậy
  3. herr_minhduc

herr_minhduc Thành viên mới

Em bay Cathay về VN thì có đc mang theo 2 cái Laptop đc ko ạ..Cả 2 đều gebraucht.Danke
  4. ichliebeDE

ichliebeDE Thành viên quen thuộc

A mang 5 cái laptop về cũng được nó ko quan tâm đâu, nhưng về đến vn hải quan nó hỏi thì a bảo là sv du học về vn thăm ja đình thì nó ko hoạch a đâu, chứ còn ở đây a cầm thoải mái nó ko quan tâm đâu, càng cầm nhiều sp của nó nó càng thích, hồi e về e cầm 2 laptop 1 máy ảnh 5 cái đt di động 2 cái máy bàn mà vẫn qua thôi, ko bị khó dễ đâu chủ yếu là phía vn thôi nếu nó gây khó dễ cho bác ở vn thì bác cho nó 20, là xong.
  5. jemand

jemand Thành viên mới

Đi Cathay có rẻ không hả. Nghe nói cứ dịp Weihnachten thì đắt lắm mà.
  6. herr_minhduc

herr_minhduc Thành viên mới

Vụ cầm laptop cứ hỏi mọi người cho chắc ăn thôi.Vielen Dank
    Đi Cathay e về Tết âm nhà mình.Vé có 680 thôi .Fix chuẩn lịch ko đổi vé đc.
  7. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

các anh/chị cho em hỏi sự khác nhau giữa Fachhochschule và Universitaet có nhiều lắm không ạ ? ý em muốn hỏi là bằng cấp sau này thì liệu bằng uni có được coi trọng hơn bằng fachhochschule ?
    em muốn học bank- und finazwesen nhưng theo những gì em tìm hiểu thì ở trên uni ko có studiengang dạy riêng về cái đó, chỉ ở fachhochschule mới có.
    anh/chị nào đang học ngành kinh tế ở đức cho em xin nick để hỏi han với ạ
    danke im voraus
  8. uleguu

uleguu Thành viên mới

Chào các bạn,
    Mình có cái Zu của Wolfsburg nên muốn xuống xem trường và cũng muốn tìm xem có bạn nào đang học dưới đó ko. Mình cũng cần tìm chỗ ngủ nhờ cho 2 ngày 31.01 - 01.02. Bạn nào có thể giúp được xin cảm ơn và hậu tạ ^^
    Được uleguu sửa chữa / chuyển vào 07:33 ngày 28/01/2010
  9. uleguu

uleguu Thành viên mới

UNi = Đào tạo + Nghiên cứu --- ( cô đơn - ko Seminargruppe - 1 thân 1 mình vs Prof. - tự giác cao)
    FH = Đào tạo + Thực hành --- ( ko cô đơn - Seminargruppe - Klausur + Beleg + Praktikum dồn dập)
    Bằng nào điểm cao hơn thì bằng đó được coi trọng hơn ^^
  10. Jules

Jules Thành viên mới

Học BWL chọn Schwerpunkt Finanzen/Banking v.v
    Fh ít trường dạy cái đó, thử FH Frankfurt xem....