1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin về Bộ phận kiểm tra học vấn APS (Phần 2)- Quy định mới từ tháng 5/2012

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi htcuong, 15/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bhanaw

Bhanaw Thành viên mới

Hồi học Đại học thì học hành vớ vẩn.Mong ai học môn này thi được APS r thì chỉ giáo cho e cái.Mà nghe nói là 28-2 là hết hạn nộp hồ sơ phỏng vấn đúng k ạ.Chắc tầm tháng 5 này là e phải thi APS r.K biết kịp k @@
  2. quynhanh029

quynhanh029 Thành viên quen thuộc

Mọi người ơi cho t hỏi vấn đề này với. Tình hình là bạn t đang làm hồ sơ nộp pv aps vào tháng 5 tới nhưng mà tìm mãi ko được bằng cấp 3 ( có thể đã mất), hixhix. Mọi người chỉ cho t cách với, trg c3 bọn t rất khó khăn trong việc cấp lại bằng. Mà nếu đc cấp lại thì bản sao k biết đc ko m.ng nhỉ. Có ai biết cách gì không chỉ giúp t với. Tks alot.
  3. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bản gì chả được. Ngày xưa mình còn đi bằng bản tạm thời :))

PS: Còn nếu mất thiệt rồi thì cũng ráng mà làm lại cái mới vì lỗi do bạn của bạn mà, than trời trách đất thì được gì. Với lại ở Vn có gì mà khó, có $$$ là xong hết. :)>-
  4. Bhanaw

Bhanaw Thành viên mới

Hình như bằng cấp 3 với đại học là chỉ cấp 1 lần duy nhất .Nhưng ở Vn có tiền chắc vẫn có ngoại lệ :))
  5. quynhanh029

quynhanh029 Thành viên quen thuộc

Hí hí, cảm ơn các bác nhiều. Sau khi lục trong nhà ngoài ngõ, cuối cùng cái bằng c3 của bạn e đã phải xuất đầu lộ diện rồi ạh. Em cảm ơn các bác nhiều. May quá may quá :)
  6. danghai1994

danghai1994 Thành viên mới

Cho e hỏi là sv năm 2 DH ở VN (đã có bảng điểm đầy đủ của năm 1 , có môn trượt có môn qua ) nhưng khi nộp APS hay cho trường bên kia e ko nộp bảng điểm DH mà chỉ nộp học bạ cấp 3 ko thôi có sao ko ạ . Nếu nó đòi bảng điểm DH e nói ko có do bảo lưu ( chém gió ) có OK ko ạ . Vielen Dank !!!
  7. Wonbin417pg

Wonbin417pg Thành viên quen thuộc

k được bạn, phải nộp bảng điểm
  8. Bhanaw

Bhanaw Thành viên mới

k bảng điểm thì đi theo fresh man hay sao ý.Như là bọn 94 bgjo
  9. danghai1994

danghai1994 Thành viên mới

Hallo . Cho e xin hỏi :
    Bây h e nộp APS để thẩm tra đủ dk học bên Đức (chưa nộp chứng chỉ tiếng + bảng điểm DH , chỉ nộp học bạ cấp 3 và giấy báo điểm DH ....) . Nhưng e đợi đến cuối năm nay để thi testas rồi mới đi apply trường bên kia thì có ok ko ạ khi mà APS của e nộp từ bây h . E làm như vậy để tránh điểm ở DH hki 1 vừa rồi đỡ ảnh hưởng đến việc xin zu sau này do điểm ko dc cao lắm . Danke schön .
  10. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Không vấn đề gì em à :)