1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin về các loại tàu mặt nước có thể được trang bị cho HQNDVN.

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi evannalynch, 18/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cungxt

cungxt Thành viên mới

Tàu của bác vẽ chẳng hợp lý tí nào cả, nhìn kết cấu lẫn số liệu em chả có chỗ nào đồng tình với bác! Mol nhà ta là đủ rồi, Mol của bác thiết kế chỉ làm bia cho người ta bắn thôi bác ạ! [-(
  2. Walkers

Walkers Thành viên mới

Quả Yakhont đằng sau khi phóng chắc chắn sẽ chíck mông ống phóng Yakhont đằng trước[:P] Với đầu đạn 200 cân thì cái xuồng 850 tấn này cộng với 50 thủy thủ đoàn sẽ làm bạn với san hô^:)^
  3. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Góp vui một chút với các bác, các bác xem cấu hình dưới đây có ổn không nhé? [:D]
    Tặng thêm các bác. [:D]
  4. cungxt

cungxt Thành viên mới

Mol này của mợ là của Nga thiết kế!
    còn bức dưới có phải thử hàng cho VN ko mợ? ;))
  5. chungbeo1986

chungbeo1986 Thành viên mới

Bác nói mà không biết suy nghĩ. Mol cũ có 550 tấn. Mol 2 em thiết kế thì mọi thứ vẫn như cũ chỉ tăng kích thước để dự trữ hành trình tăng lên . Khoảng 850 tấn. thêm 105 tấn vũ khí là thừa cân đó ( 1 quả Yakhont nặng 3 tấn x8 quả =24 tấn thôi + lắp thêm ra da +khí tài trinh sát ( chơi sang [:D]) ...cỡ giành cho 1 Khu trục hạm là 30-35 tấn thì tổng cộng mới có khoảng 60-65 tấn mà ) . Mấy bác cứ có cái thói quen nhìn Destroyer nhiều nên nhìn cái FAC nào cũng nghĩ là không đủ tải cả. Còn như nhìn hình là em vẽ 2D nên trông 2 cái bệ phóng Yakhont có vẻ chạm vào nhau, nhưng thực tế khi lắp thì các bệ phóng đều có độ chếch hướng ra phía ngoài mạn tàu khoảng 15-20 độ cơ mà.:-*:-* Chưa kể 1 điều là ngày nay khi đóng tàu người ta ngày càng dùng nhiều vật liệu nhẹ hơn mà vẫn có độ bèn tương đương, vừa để giảm tải vừa để tăng tốc độ nữa. Sao cứ cứng nhắc nghĩ rằng 1 con tàu cứ phải nhồi 100% là sắt thép vào để nặng thành 1000-2000 tấn thế. Mấy bác cứ lên mang Search các loại tàu FAC mới của A rập và Thổ Nhĩ Kỳ xem có đúng thế không. Có loại có cả nhà chưé trực thăng mà mới chỉ có 950 tấn thôi đó

Ví dụ :

Thêm nữa đây :
    http://ttvnol.com/gdqp/1306173/page-7

ĐẤy, các bác cứ ngồi...ngâm cứu đi nhé >:D<
  6. nobita1102

nobita1102 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vấn đề là đóng TSB làm gì ?
  7. mrhungdo

mrhungdo Thành viên rất tích cực

đó những thứ thế này mới là những thứ mà ta cần và sau con DN2000 chúng ta sẽ đóng dc những chiến hạm như thế này,
    bỏ cái hanggar đi cho thêm AK-630 với 8 ống phóng lôi vào làm lấy 8 con
  8. lanha92

lanha92 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế mới gọi là nổ chứ. Em nói rằng ông ấy nổ tương lai Hồng Hà sẽ dóng tSB. Tất nhiên là ai cấm nổ đâu, hàng ngày bác vẫn nổ như pháo với xuka nhà bác đấy thôi.
    Thôi cứ để ông ấy nổ một tí cho vui cửa vui nhà, chứ nếu đóng được thật thì giờ này TTVNOL chả còn chuyện gì để chê bai Công nghiệp nước nhà nữa đâu bác NÔ kính mến ạ
  9. Cesc4love

Cesc4love Thành viên mới

10. TLJacqueline

TLJacqueline Thành viên gắn bó với ttvnol.com

vui 1 chút.
    Chắc cái Bác kia "nổ" cũng có cơ sở bác à.
    Ai bảo VN không đóng được "tàu sân bay", à mà phải nói rõ "tàu sân bay" là tàu có máy bay cất hạ cánh được nha chứ không các bác lại nói là mình chém gió.
    Đây này : chiếc này mới hạ thủy tải trọng 104K tấn dài 245m.

Cái tàu này bỏ hết mấy cái cẩu đi, san phẳng mặt boong thì tha hồ trực thăng tung tăng cất hạ cánh, thậm chí với chiều dài 245m của nó tha hồ cho các máy bay phản lực hiện đại khác của nhiều quốc gia cất hạ cánh như : Yak 38 của Nga này, Harier của Anh nè, F-35 của Mỹ cũng vô tư luôn hehe!. :D
    Thế mới nói việc đóng 1 "tàu sân bay" với VN bây giờ chả có gì là khó khăn hết.