1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin về các loại tàu mặt nước có thể được trang bị cho HQNDVN.

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi evannalynch, 18/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duyvu1920

duyvu1920 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

con ka-52k tầm quét tới 200km với mục tiêu mặt biển đấy cụ :confused: còn con mol radar có to thì cũng không vác lên trời được,vẫn bị ảnh hưởng bởi đường chân trời,trong 1 số điều kiện mới có thể quét vượt đường chân trời thôi,không phải tự nhiên bọn lato nó phát triển mạnh uav để chỉ thị mục tiêu đâu :-p cái chiến thuật ruồi bu của cụ chỉ thích hợp quánh gần bờ me nó chạy ngang qua rồi chạy ra phọt xong té thôi,nó đi xa bờ 1 chút là cái chiến thuật ruồi bu của cụ toi ngay :-p
  2. despair

despair Thành viên gắn bó với ttvnol.com

F35 thêm ít bom rẻ mà cũng ngon, ko cần tên lửa chống hạm.
    F35 ko có vũ khí cũng chỉ điểm tốt.
    12 con.

Lo thêm chống ngầm nữa.
  3. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thì tớ bỏ con kamov lên perry chống ngầm. Nó dò thấy nó bắn chít moẹ cụ. Còn tàu ngầm cụ ở xa tít bắn chống hạm tớ còn tới 2 con Aegis muỗi phòng không cơ mà.
    nhnglhnLenam098 thích bài này.
  4. congtubl

congtubl Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ka-52 mà vác cái radar khủng đấy thì làm gì vác dc KH-35, chưa kể nó chỉ là Radar lắc chảo góc quét có phải full 360 đâu, nên dò mục tiêu nhanh như Mol thì cũng khó, Ka đấy bay được bao xa, bao lâu, chỉ sơ hở Ka lên nằm boong thì Mol phóng ra 4 phương 8 hướng ruồi bu, muỗi đốt thì TSB ấy chịu nổi nhiệt ko thôi, hay các tay đao phủ CHUỐI HỘT bám càng Ka để chỉ thịt mục tiêu vợt muỗi
  5. MD_2015

MD_2015 Thành viên quen thuộc

Việt nam có Kilo, con bài khó chịu cho cả cường quốc HQ hàng đầu. Chống ngầm là việc rất khó, đến cả LX còn bị Mỹ xỏ mũi cả chục năm, khi mà phát hiện đc vấn đề cũng là phi kỹ thuật. Giờ làm sao cho em ý tung hoành biên Đông cái đã
  6. KhanhHaiDuong

KhanhHaiDuong Thành viên rất tích cực

Pery pải chở mh60r chứ kamov gì nhỉ
    nhnglhn thích bài này.
  7. Lenam098

Lenam098 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thì e thả tàu ngầm đương vụ ra nhử con máy bay bà già của cụ. Cua cụ vào tầm phòng không hạm thì ngỏm củ tỏi.
    Thịt nó xong thì quất 2 con PK hạm rồi thả phi công ra đạp mái hết mấy em tàu nõn của cụ, chừa con tàu giao liu lại, thích ba chữ "tàu vỗ tay" vào mặt, rồi thả về.
    Lần cập nhật cuối: 06/11/2018
  8. NicoLaRigoni

NicoLaRigoni Thành viên rất tích cực

có lẽ cái quan trọng bậc nhất của F35 đó là nó khắc hầu như toàn bộ hệ thống phòng không hiện nay
  9. despair

despair Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thực ra máy bay Mỹ cỡ như F-18 cũng có RCS khá nhỏ, trình phòng không hạm của TQ còn phải vất vả đối phó,
    nhưng thích cái khả năng "cặp mắt hạm đội" của F-35,

kể cả hết đạn, F-35 cũng vẫn hữu ích trong chỉ điểm mục tiêu, ... khi mà ta chưa có trinh sát trên không, và từ vũ trụ tốt.
  10. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cụ quên mẹ bài kinh điển ở ttvnol là trực thăng bay sát mặt biển thì phòng không bắn đek trúng ở khoảng cách trên 30km à? Cụ chỉ cần đưa hạm tàu của cụ lại gần là ăn ngay chống hạm của tớ; còn cụ đưa ngầm đến gần thì cụ ăn ngay ngư lôi bà già. Nói chung là cụ không cách nào đến gần soái hạm sắt vụn của tớ