1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin về chế độ lương thưởng cho nhân viên của Baovietbank

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cq47ktqt, 20/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuonghbb

cuonghbb Thành viên mới

Mình làm 3 năm ở đây rồi mà đâu có sương vậy nhỉ? :-ss:-ss:-ss
  2. cuonghbb

cuonghbb Thành viên mới

ở topic dừng ở đây ah?
  3. cauvong_saumua

cauvong_saumua Thành viên mới

hồ trợ tín dụng mà nhàn hả? có nhầm ko đấy?
    Mấy NHCP bây giờ lương 5-7 triệu, cuối năm thưởng tầm 4 tháng lương (cả âm dương luôn). Thấy bên nào cũng kêu rầm trời. Hồi trc nghe đồn Tech lương cao lắm, mình hỏi mấy đứa bạn chúng nó lắc đầu nguầy nguậy. Xong lại nghe đồn, làm NH thưởng ác lắm, cuối năm thế nào chả vài chục củ? Hic... Hỏi là ai bảo thế? Hóa ra toàn vietcombank với lại BIDV :(
    Lương cao thì lên làm sếp đi. tầm phó phòng là bắt đầu có của ăn của để rồi. :(
    Đi làm mà chỉ chăm chăm vào lương thì chỉ sống tằn tiện đủ ăn thôi. Chủ top xem xem làm ở vị trí nào mới quan trọng, chứ mấy NHTMCP bây giờ hầu như là giống nhau cả thôi.
  4. luckyman6

luckyman6 Thành viên mới

nếu là 1 nhân viên bình thường, mà được thưởng 50-60 thì người này ít phải đc loại khá hoặc phải xuất sắc, mà đã xuất sắc, thì họ thấy 50-60 là quá ít

nếu chỉ đạt kế hoạch thì đừng mơ mức thưởng này :D
  5. tuhaijun

tuhaijun Thành viên mới

Toàn nghe ... giang hồ đồn thổi nên ảo là phải :). Mìn chỉ thắc mắc sao bác chủ topic này ko vào thẳng vấn đề luôn khi phỏng vấn cho nó oách :). Thân ái và quyết thắng.
  6. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Bác này cũng hay nhỉ. Đi làm thích lương cao nhưng tính tình nhút nhát thì làm ăn gì. Có mỗi việc hỏi han chế độ thôi mà cũng ngại. Kia người ta đi phỏng vấn lương ít người ta còn mặc cả lương cao hơn và chế độ đãi ngộ tốt hơn người ta mới vào làm. Khi vào làm rồi gặp tình huống khó khăn còn tự giải quyết đc thì cuối năm mới đc thưởng với tăng lương chứ. Ko lẽ hơi tí gọi sếp vào giải quyết thì đến bao giờ mới leo lên sếp đc, thì đến bao giờ mới tăng lương đc.
    Lại còn đi làm thời buổi này muốn nhàn online chát chít rồi cuối tháng lĩnh lương à. Giờ chẳng có ông chủ nào chấp nhận điều đó đâu. Ít ra bạn phải làm đc việc. Khi làm đc việc thì thời gian rảnh bạn sẽ xoay sở làm thêm hoặc làm cái gì đó cho bản thân mình để ra tiền. Chứ giờ đi làm mà chỉ mong ngồi chơi cuối tháng lĩnh lương thì chỉ dăm bữa là ở nhà chơi cho nó thoải mái.
    Chúc bác may mắn.