1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thứ bảy không Tình Yêu ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Red_Cross, 25/10/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Red_Cross

Red_Cross Thành viên mới

Thứ bảy không Tình Yêu ?

Nói rằng đi học rồi cuối cùng lại chẳng đi đâu . lang thang vô định và cũng chẳng biết mình đang muốn gì , và cần loại bỏ những gì nhưng lại chợt nhớ ra rằng hôm nay thứ 7 . Người ta thường nói " thứ 7 là ngày tình yêu " , là ngày mà những con người đang " Tình yêu đẹp " đi chơi và ...... Còn mình hôm nay , à không mà đã từ lâu lắm rồi không còn cảm xúc của thứ 7 nữa . Đã xa quá rồi phải không ?
    Hà Nội lên đèn , những cơn gió đang ve vuốt , lá vàng rơi và chợt thấy mìh yếu đuối đến thế . Cô đơn ư ? hay là gì đấy ? tại sao ? hay chỉ vì những ngày cũ không gọi mà quay về . Có bao giờ hẹn đâu mà sao vẫn cứ đến .
    Ngày thứ 7 cách đây 5 năm thế nào nhỉ ? hồi hộp chờ đợi và Hạnh phúc . Không ngày nào giống ngày nào cả vì người ta biết cách làm người khác vui và không nhàm chán . Vậy mà giờ đây , khi đã biết nhiều chỗ để đi , để đến khi mình cần vậy mà ... Không muốn dẫm chân lên Kỉ niệm nhưng trong lúc này đây phải chăng mình đang lạc lối trong kí ức , trong kỉ niệm . Phải chăng bây giờ đang viết cho ..... dù trong lòng đang " Đau " nhiều lắm . Tự mình giăng bẫy và cũng tự mình chui vào cái mà mình giăng ra . Buồn lắm Ngày cũ ơi ...............
  2. thangbe84

thangbe84 Thành viên mới

Hinh nhu cu moi thu 7 den long minh nao nao lam sao,roi cuoi cung thu 7 cung toi, minh cam thay co don qua, ko biet bao gio minh moi co mot ngay thu7 hanh phuc nhi? Mot cau hoi co ve nhu xa voi qua nhi? Uoc gi luc nay minh duoc ngoi ben co ay nhi? Ko noi gi cung duoc,minh chi can vay thoi! môtm uoc don gian sao ma minh thay xa voi qua!
  3. TCB

TCB Thành viên mới

Thích cái câu những cơn gió đang ve vuốt của bạn..... ừ, thứ bảy buồn ....
    Chuyên nghiệp tạo nên sự khác biệt!
  4. vitbup

vitbup Thành viên quen thuộc

Lại 1 thứ 7 buồn,vô vị trôi qua...chẳng hiểu nỗi con người mình nữa..ước gì anh ở đây giờ này..ước gì anh cùng em chuyện trò....luôn đi tìm 1 điều ko thật,trốn tránh tất cả,để làm gì chứ?....giá như trời mưa sấm sét đánh xuống dính đầu mình cho bớt hâm đi....hic..

I would still find my way by the light I see in yor eyes.
  5. hard2love

hard2love Thành viên mới

Lại một ngày thứ bảy nữa trôi qua ...Nhiều lúc cũng muốn nhận lời yêu của một ai đó trong số những người đã đến với mình để những ngày trôi qua đừng nhạt nhẽo nhưng rồi lại thấy là không thể khi đứng trước người ta . Có phải là rất khó để yêu một ai đó không?
  6. foreverautumn

foreverautumn Thành viên mới

Thứ bảy, người ta đi chơi.Còn chúng mình thì không. Bời vì anh nói rằng anh bận. Anh nói rằng anh còn có hai công ty và hàng ngàn nhân viên để mà lo, mà nghĩ. Đôi lúc em phát cáu vì anh không có thời gian cho anh và cho em. Em cáu thực sự. Bởi vì sao anh biết không ? Không chỉ là vì không được gặp anh mà vì em không thể hiểu nổi tại sao anh luôn luôn bận cho đến 9h tối. Luôn luôn là như thế. Trong em có bao điều nghi ngờ anh anh có biết chăng? Thứ bảy tuần trước em nói rằng em sẽ bắt cóc anh mang đi. Em và lũ bạn đã hẹn nhau hết cả rồi và anh cũng đã ừ rồi. Nhưng anh không đến, điện thoại anh bỏ lại nhà, rồi tắt máy. Em chợt lạnh người khi nhớ đến lần đầu anh dắt em đi chơi anh cũng bỏ điện thoại lại như thế để trốn chạy một cô gái. Sao em lại vẩn vơ nghĩ đến giờ đây em cũng như cô gái đó. Em sợ, rất sợ điều đó sẽ xảy đến với em một ngày nào đó. Em sợ lắm cún con ơi !
  7. ddauchantrencat

ddauchantrencat Thành viên mới

Tôi mới chỉ là sinh viên năm 2 , tôi chưa từng yêu , nhiều khi cũng thấy trống trải vào chiều thứ bẩy , nhưng tôi không cô đơn , tôi thường tham gia tình nguyện , tôi đi chơi với bạn bè và về nhà với gia đình ... tôi cảm thấy bình yên... Và cũng vì với tôi tình yêu không fải là tất cả ... Tôi còn có nhiều điều phải làm hơn là nghĩ đến một điều xa xôi hơn thế... có lẽ như thế lại là điều tốt hơn cả , fải không mọi người ???
    HT
  8. nonoodles911

nonoodles911 Thành viên mới

Phú Thọ ah? không người yêu,vậy tối về nhà ngu sớm la cũng đúng thôi
  9. oi_xanh83

oi_xanh83 Thành viên mới

Chẳng biết làm gì khi ngày cuối tuần đến cả... thấy mọi người vui vẻ cầm tay nhau đi dao.... ôi sao mà hạnh phúc vây....
    Em ơi.... anh nhớ em nhiều lắm... giá như có em ở đây bên anh để cùng anh dạo bước trên phố... em nhỉ...!
    Trai tim này .... là của em đó!

"When the emotion is Love? everyone is a poet."
  10. cu-ty

cu-ty Thành viên quen thuộc

Lại một tuần nữa hết ,chẳng biết làm quái gì cho hết ngày hôm nay , đứng rôì ngồi , ngồi ê mông rồi lượn lờ trong nhà ra đến cửa,Chán ốm.Thôi đi oánh bóng