1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thư gửi chồng (vợ) tương lai! :)

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi caheo_, 10/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Thư gửi chồng (vợ) tương lai! :)

Gửi mình,

Mình thân yêu, không biết giờ này mình có nghĩ đến em không, em thì đang nghĩ đến mình, dù không biết mình là ai?...

Mình ơi, hôm nay xem ảnh cưới người ta, em lại nghĩ đến đám cưới của chúng mình. . Mình ạ, em nghĩ rồi. Chúng mình sẽ đám cưới vào một ngày cuối thu, thời tiết mát mẻ, trời nắng nhẹ, lá vàng rơi lả tả. Với thời tiết như vậy thì khách đến dự cũng đông hơn,.

Hôm cưới í, mình và em sẽ mặc đồ cưới rằn ri, giống như cô dâu và chú rể trong quảng cáo máy giặt í. Trông hơi bị hoành tráng, mình nhỉ. Mà để hợp với đồ cưới, mình nhớ đến đón em bằng chiếc Jeep mui trần, 4 góc có 4 cái bong bóng hình trái tim nhé. À, mình nhớ để dành mấy lon beer khi đi nhậu ấy, buộc sau đuôi xe cho nó có nhạc

Mà khách mời đến đám cưới mình chắc cũng không đông đâu. Mình tổ chức ở Củ Chi mà, nơi í sẽ hợp với dáng em và dáng mình lắm. Quà lại quả cho khách chắc là mỗi người một cái khăn quàng carô trắng đen hoặc đôi dép râu là ok. Ngoài cái bọn lố nhố bằng tuổi, em sẽ mời cả nhà 7x đi đấy, mình nhớ chuẩn bị tinh thần...

Mà lấy nhau rồi, mình nhớ giúp em rửa bát nhé! Và tuyệt đối đừng vũ phu, mình nhé...hihi

Thôi mình nhé, em dừng bút đây. Hẹn gặp mình một ngày không xa.
  2. VietKedoclap

VietKedoclap Thành viên mới

Thế chị có cần phụ dâu không ? Em xin tình nguyện mặc áo dài mang giầy lính đội mủ sắt theo làm phụ dâu nếu có nhu cầu ạ .
  3. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

Tối nay anh về muộn, em ăn cơm và đi ngủ trước đi nhé !
  4. muadongxua

muadongxua Thành viên mới

Hôm nay em không nấu cơm tối, anh đi nhậu về khuya quá, có đói bụng thì tự nấu mì gói mà ăn đi nhé.
  5. phale81

phale81 Thành viên mới

Ông xã ơi, sắp đến sinh nhật bà xã rồi, ông xã đã chuẩn bị gì chưa?? Bà xã không cần gì đâu, bà xã chỉ muốn đuợc ở bên cạnh ông xã thôi nhưng nếu có thêm 1 cái necklace mới ra của PNJ thì tốt quá . sắp đên sinh nhật bà xã vậy chứ hồi chiều bà xã đi shoping với con bạn thân, bà xã thấy có cái áo sơmi của Piere Cardin cũng đẹp lắm, bà xã đã mua cho ông xã rồi đấy. đợi đến hôm sinh nhật bà xã, bà xã xem ông xã tặng gì cho bà xã đây rồi bà xã sẽ tặng lại ông xã nhé. Ông xã biết không, đã có một số tuổi đáng kể rồi mà bà xã vẫn thích gấu bông lắm ông xã ạ. Mỗi lần ông xã đi công tác xa là bà xã lại lôi mấy con gấu bông mà ông xã đã tặng bà xã để ôm đấy. Ông xã biết không, bà xã yêu ông xã lắm. Người ta bảo sau khi cưới nhau rồi thì tình yêu có khi lại giảm bớt mà thay vào đó là trách nhiệm nhiều hơn nhưng cho đến bây giờ, bà xã vẫn muốn nói cho ông xã biết là bà xã vẫn yêu ông xã rất nhiều, yêu như chưa yêu lần nào, như những ngày đầu mình yêu nhau vậy. Ông xã hãy luôn cố gắng nhé, vì tương lai gia đình của chúng ta, vì sự nghiệp của ông xã, bà xã sẽ luôn luôn sát cánh bên ông xã, ủng hộ ông xã vì ông xã là niềm tin, niềm tự hào của bà xã mà. Yêu ông xã nhiều nhiều
  6. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

Gởi em iu !
    Dù anh chưa biết em là ai nhưng anh cũng phần nào hình dung ra được hình bóng của em , và dù trí tưởng tượng anh có phong phú ra sao thì anh cũng không thể nghĩ ra được tại làm sao mà em lại đâm đầu vào 1 kẻ như anh
    Điều duy nhất mà anh có thể đảm bảo được với em là anh không thể đảm bảo với em 1 điều gì cả .
    Anh không thể hứa hẹn việc sống với em đến đầu bạc răng long vì dù không có chuyện gì xảy ra thì anh cũng không thể sống dai đến lúc răng long đầu bạc (dù đã bạc 1 mớ rồi ) .
    Anh cũng không thể bảo với em rằng em là ưu tiên 1 của đời anh vì dù sao anh còn hàng khối việc mà anh luôn dành nó những lưu tâm đặc biệt mà có lẻ đối với em đó chỉ là những lý do linh tinh , không đáng .
    Anh không chắc được là khi bên nhau tâm trí anh luôn nghĩ về em , điều anh có thể chắc đó là anh rất dể bị cuốn hút vào một luồn tư tưởng mới lạ bất chợt nảy ra nào đó nhưng anh có thể hứa với em là ý tưởng đó không dính dáng gì đến hình bóng của 1 cô ả nào đó khác .
    Và nếu em có mệnh hệ gì hay chúng ta tan đàn sẻ nghé thì anh không thể đảm bảo là anh sẻ không đi bước nửa cũng như không thể đảm bảo là anh sẻ rơi nước mắt , em nên biết là từ rất lâu rồi anh không còn khóc vì tình cảm của bản thân mình nửa .
    Vì tình yêu anh có thể sẻ cố bỏ đi 1 số tính và thói quen lập dị của anh , tuy nhiên dù có cố thì điều đó cũng không chắc sẻ thành công tốt đẹp . Anh cũng chưa biết anh có thể tập cho mình thói quen đậy miếng lót bồn cầu xuống sau khi sử dụng để tiện cho em cũng như anh không chắc là anh sẻ nhớ đến việc đóng nắp chai kem đánh răng hay đặt cái ly , chai nước về đúng vị trí củ của nó sau khi anh động vào ......... tuy những việc đó anh không chắc được nhưng em iu vì em anh sẻ cố ( Ghi Chú : sẻ cố nghĩa là cứ hứa để rồi bảo là anh đã cố gắng hết mức nếu em hiểu ý anh )
    Nói chung là anh không thể hứa hẹn với em một điều gì chắc chắn vì anh là người rất giử lời hứa cho nên anh chả bao giờ hứa hẹn gì cả . Nếu em không còn cảm thấy ở bên anh em còn được chở che còn được thoải mái hay là bên anh em không có tương lai thì chúng ta hãy đường ai nấy đi nếu em cảm thấy việc đó là hợp lý đối với em vào bất cứ lúc nào . ( Ghi Chú : đi lẹ lẹ giùm để anh còn hợp pháp kiếm bà khác về )
    Thôi giờ anh phải đi ngủ đây , hy vọng đêm nay anh sẻ có thêm nhiều giấc mơ đẹp về em ( dù rằng em biết là anh hay mơ về 1 điều và điều đó không phải là em )
    Được antey2500 sửa chữa / chuyển vào 04:24 ngày 12/11/2005
  7. VietKedoclap

Em Chai yêu dấu !
    Mong em có thể ngủ yên trong mộng mị nhưng thật ra chị biết em vẫn đang luôn trong mộng mị , không rõ là khi nào là mộng thức và khi nào là mộng ngủ . Hy vọng giấc mộng của Em luôn tràn ngập bóng hồng và một người em tưởng rằng đã hằng yêu em tha thiết . Thật ra hứa là một việc làm vô tích sự và vô duyên nhất trần đời con người thích nói và thích nghe , duy chỉ riêng em thật là can đảm dám không hứa trong mộng tưởng yêu đương của mình . Vì sự can đảm đó Chị xin chúc Đại mộng thiếu gia em sẽ luôn sống trong mộng lành pha mộng dữ , được thử một lần ly dị , một lần đỗ vỡ để lại yêu đương và đổ vỡ ....hihihi.....
    À nhưng hy vọng giấc mơ đừng có chị nhe , khổ thân đấy heheee.....
    Chị yêu dấu của em Antay .
    Việt Kê .
    Được VietKedoclap sửa chữa / chuyển vào 04:56 ngày 12/11/2005
  8. VietKedoclap

Tin Vui Nức Nỡ Lòng Anh 7X
    Chiều thu cô liêu
    Nắng thu vàng diụ
    Gió thu điù hiu
    Chuông chiều đổ nhịp
    Cá - Heo một tiệc
    Tiếp bước bên nhau
    Bia bọt trắng phau
    Sầu lòng 7 X
  9. VietKedoclap

Thư Ngỏ Cho những 7X Sir Chuẩn Bị Lấy Zợ !
    ( sưu tầm )
    Vợ ''Ơi'' Là Vợ.............
    Vợ Xấu là ( mình ) Bất Tài
    Vợ Ðẹp là Bất Hạnh
    Vợ Bỏ là Bất Lực
    Ế Vợ là Bất Trí
    Có Vợ Bé là Bất Nhân
    Giựt Vợ người khác là Bất Lương
    Bị Vợ ly dị là Bất Cẩn
    Còn ly dị Vợ là Bất Lợi
    Vợ Ghen mà làm thinh là Bất Chấp
    Vợ Chồng bên nhau mãi mãi là Bất Tử
    Vợ Chồng cãi lộn là Bất Hòa
    Vợ giận không nói là Bất Hợp Tác
    Vợ Chồng giận nhau là Án Binh Bất Ðộng
    Vợ Chồng đánh nhau là Bất Phân Thắng Bại
    Bị Vợ đánh mỗi ngày mà không sợ là Bất Khuất
    Ý Vợ nói là Bất Di Bất Dịch
    Áo Vợ mặc là Bất Luận
    Cơm Vợ nấu là Bất Kiến
    Ðồ đạc của Vợ là Bất Ðộng Sản
    Em gái của Vợ là Bất Khả Xâm Phạm
    Khen gái đẹp trước mặt Vợ là Bất Tiện
    Vợ được người ta khen nhiều là Bất Ổn
    Vợ không cho lại gần là Bất Thường
    Vợ không cho ngũ chung là Bất Mãn
    Léng phéng mà vợ bỏ qua cho thì Bất Quá Tam
    Vợ bắt được quả tang (với em) thì Thiên Bất Dung Tha
    Vì Vợ mà thi rớt là Bất Ðạt
    Vì Vợ mà bỏ bạn là Bất Tin
    Vì bạn mà không thương Vợ là Bất Công
    Vì Vợ mà bỏ cha mẹ là Bất Hiếu
    Vì cha mẹ mà phụ Vợ là Bất Nghĩa
    Vì tiền mà xem thường cha mẹ Vợ là Bất Kính
    Lương đưa hết cho Vợ là Luật Bất Thành Văn
    Tiền đưa cho Vợ với tiền của Vợ là Bất Ðẳng Thức
    Nói Chung , Lấy Vợ là Chuyện Bất Ðắt Dĩ ,
    Nhưng Lại Là Chuyện Bất Khả Kháng
  10. bunnie

bunnie Thành viên mới

Mình ơi,
    Hôm nay chủ nhật, mình cứ ngủ hết buổi trưa mình nhé. Tối hôm qua mình làm em sợ chết khiếp, "chúng nó" lại ép mình uống đây mà, mình ói đầy nhà, lại còn vất đồ lung tung làm em dọn mãi mới xong. Mình cứ ngủ đi, em sẽ giặt đồ và lau nhà rồi cắt móng tay cho mình. Em thích Chủ nhật ghê đi vì là đó ngày duy nhất trong tuần mà buổi sáng em không phải vào bếp, nấu nướng và chuẩn bị mọi thứ cho mình và các con. Không phải sấp ngửa kêu các con dậy, tắm và thay quần áo cho chúng trước khi mình chiếm cái phòng tắm duy nhất trong nhà gần một tiếng đồng hồ mỗi sáng. CN là ngày mình ở nhà với em (vì mình không thể vừa nhậu vừa ngủ nướng được), là ngày em được ở gần bên mình lâu hơn một chút trước khi mình dắt xe ra khỏi nhà và trở về lúc ngày đã gần sang thứ Hai. Em mong CN cứ kéo dài mãi.
    Buổi sáng những ngày không-phải-chủ-nhật của em, luôn luôn giống nhau: Trong khi mình tắm, thì đồ ăn sáng cũng đã xong, nước cũng vừa sôi, em sẽ pha cho mình một tách cà phê (em luôn luôn phải canh để khi mình từ nhà tắm bước ra cà phê cũng vừa xong, không quá nóng và cũng không quá nguội làm phỏng mình). Rồi thì trong khi mình uống cà phê và đọc báo buổi sáng (mình sẽ thỉnh thoảng bảo em ngừng tay để mình đọc cho em nghe một đoạn thơ nào đó mà mình thích, hoặc nghe mình bàn về tình hình đàm phán hạt nhân gì đó...), em sẽ ngoan ngoãn dạ với mình, nhưng em biết em không thể ngừng tay được, vì các con cần phải ăn trước khi đến trường và em chưa chuẩn bị phần ăn trưa cho em ở công ty. (Mình luôn nói em đừng mắc công như vậy nhưng em nghĩ việc ấy cũng không hại gì nếu không muốn nói là nó giúp em tiết kiệm một khỏan kha khá để thình thoảng mua tặng mình cái cà vạt hoặc chai gel vuốt tóc mà không phải xin tiền mình.)
    Trong khi mình ăn sáng, em sẽ hâm lại đồ ăn tối qua và cho vào gà mên cho bữa trưa ở công ty. Mình đừng lo cho em, em không sao đâu, em vốn dễ nuôi mà. Hâm đồ ăn xong, em sẽ dắt xe ra cổng cho mình, mình cứ để em tự làm, em quen nên làm dễ hơn mình, với lại chiếc Dylan của mình là cả một gia tài chứ ít sao, vợ chồng mình đã tằn tiện bao nhiêu năm mới sắm được nó. Mình cứ đi xe đó một mình đi, chở em thêm lại mau hỏng xe. Với lại em có việc gì đâu mà mình phải chở. Chiếc Chaly của em cũng còn tốt chán, mình đừng ái ngại nhé mình.
    Thôi mình đi làm nhé, chén bát mình cứ để đấy, em rửa nhóang cái là xong. Quần áo mình em đã ủi hết rồi đấy, em treo ngay ngắn trong cái tủ lớn của mình. Hôm nay mình nhớ mặc cái áo hoa vàng đấy nhé, gớm, hôm bữa mình mua cái áo này về em không ưa nổi, nhưng thấy mình thích tự dưng em cũng thích lây. Từ giờ mình cứ mặc áo hoa, mình nhé. Mình nói không thấy đồ đạc em đâu, mình quan tâm làm em xúc động quá mình ạ. Ừ thì trước đây em để quần áo của em chung tủ với mình, nhưng giờ quần áo của mình nhiều thế kia nguyên cái tủ cũng không đủ chỗ nữa là, em chuyển đồ đạc của em sang ngăn của thằng Tí rồi, hai mẹ con em chung một ngăn nhỏ cũng không sao mình ạ. Miễn là mình thấy thỏai mái là được.
    Đến giờ mình phải uống sữa rồi. Gớm, cái thứ rượu gì mà ác độc thế, nó làm mình nôn cả đêm. Mình cố dậy uống chút sữa vào nhé. Để em đút nào...