1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thư gửi con gái yêu

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi songngu77, 28/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Thư gửi con gái yêu

Hôm nay là ngày 20.10, bố chúc mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến cho con gái rượu của bố.

Con gái nhỏ chính là niềm hạnh phúc khó tả nhất trong cuộc đời của bố nhỉ.

Càng nhìn mắt con cười, thân hình ngọ nguậy o oe theo dáng mẹ con, càng nhìn chỏm tóc lơ thơ đáng yêu trên đầu con, càng nhìn cái miệng con phì phì nhè bột, bố càng hiểu rằng con chính là hạnh phúc hiện hữu nhất trong đời bố.

Từ khi có con, bố cảm thấy trách nhiệm làm một người chồng, một người cha của gia đình thật lớn lao và cao cả hơn bao giờ hết.

Từ khi có con, thời khóa biểu của bố chỉ còn dành cho gia đình mình mình, cho mẹ con, cho con gái yêu của bố.

Chấm dứt những buối bia bọt cùng bạn bè hay đối tác nhỉ, bố ko nhớ bao lần làm phật lòng sếp Trưởng phòng của bố rồi con nhé.

Mà mỗi lần từ chối nhậu nhẹt cùng sếp và đối tác là bố tự tước đi của mình bao nhiêu cơ hội thăng tiến, bao nhiêu cơ hội kiếm tiền.

Bởi vì đối với bố, từ khi con ra đời, trách nhiệm kiếm tiền đè nặng hơn bao giờ hết, con gái bố tiêu tiền ác liệt hơn tất cả ?o rân chơi ?o trên đời này nhỉ.

Tiền trong nhà nó cứ đi vèo vèo theo những cú ?ochụt ?o sữa của con, những cú ?o toẹt ?o ra bỉm của con này, những phấn rôm làm đẹp, làm thơm, những con quay xanh đỏ treo trên võng con nằm này, những loại thuốc gì gì mà mẹ con mua mong con hay ăn chóng lớn này.

Biết bao nhiêu là thứ!

Trước đây bố kiếm tiền nhiều nhưng tiêu cũng không kém.

Nhưng bây giờ ý nghĩa của việc kiếm tiền thay đổi hết cả rồi, nó chỉ còn là để cho con gái bố măm măm, chóng lớn, học hành, để giành dụm mua cho gia đình ta một cái nhà thật rộng có bể bơi cho con thỏa sức vẫy vùng mỗi mùa hè oi bức và mỗi mùa đông lạnh giá, để con trở thành một người thật là đẹp nhé.

Sau này bố chỉ mong con học thật giỏi để được đi du học, có điều kiện đưa bố mẹ vi vu khắp thế giới khi về già.

Trước đây, khi chưa có gia đình, khi đi ngủ bố được đọc các loại sách khoa học mà bố thích này, các loại tiểu thuyết bét- sheo-lơ này, các loại tạp chí thời trang tuổi xì ?"tin này, tha hồ ngắm các cô gái xinh đẹp trên đó nhé?

Thế mà từ khi có gia đình, bố toàn phải đọc các loại sách tâm lý phụ nữ, sách sinh đẻ, cách nuôi con khôn lớn, thậm chí cả sách nấu ăn?và chỉ còn được ngắm mỗi hai người phụ nữ là mẹ con và con, ( thực tế bố cũng cảm thấy không có phút giây nào sánh bằng mỗi khi ngắm con ngủ ?) tất cả là vì con gái nhỏ của bố đấy.

Chả mấy nữa là con gái rượu của bố có thể lon ton, loạng choạng đi khắp quanh căn hộ nhỏ này rồi nhỉ, chắc chỉ 10 tháng nữa là bibô như bố ngày xưa được rồi.

Lúc đó là bố có thể yên tâm giúp mẹ con nấu nướng, dọn dẹp nhưng bữa ăn của gia đình mà chỉ cần thi thoảng liếc mắt trông con thôi, không cần 100% thời gian nhìn ngó canh chừng con như trước nữa.

Bố sẽ chụp những bức ảnh ngộ nghĩnh nhất này, nhưng lúc con gái bố ngã khóc nhè này, có khi cả ảnh cởi truồng nữa này, tè dầm ra quần đứng khóc này, rồi bố mua khung ảnh ngoài Nguyễn Thái Học về treo đầy phòng con gái bố.

Hahaha!

Sẽ rất khôi hài khi con lớn lên và xem lại chúng cùng với bạn trai con đấy!

Bố sẽ không bao giờ đánh con gái nhỏ của bố nhé!Bố hứa đấy!

Làm đàn ông ai lại đánh phụ nữ, nhất là những người đáng yêu như mẹ con và con nhỉ.

Làm đàn ông bố sẽ cố gắng giúp mẹ con việc nhà hết công suất sức khỏe nhé, để mẹ con có rảnh thời gian chăm sóc con gái bố, tắm cho con hàng ngày, cho con ?oti ?o theo đúng giờ giấc.

Làn da con cứ thơm nức lên làm bố không bao giờ chán hít hà mùi của con gái nhé.

Hìhì!

Bố biết là từ khi có con, bố là người khổ nhất, bố xuống số 2, bố không được mẹ quan tâm nhiều như trước nữa.

Mặc dù hàng ngày bố vẫn bóp vai cho mẹ con này, xoa chân cho mẹ con này, pha nước ấm cho mẹ con ngâm trước khi đi ngủ này, chuyện trò dịu dàng cùng mẹ con con này, nhưng bố thì chả được hỏi han gì đến này.

Nhưng bố vẫn đánh đổi tất cả để có được những việc làm như thế nhé con gái yêu của bố ah.

Vì mẹ con và con chính là nguồn hạnh phúc lớn lao nhất trong đời bố có được.

Con gái bố hãy lớn nhanh nhé, để bố có thể đưa con và mẹ đi dạo trong nắng thu Hà Nội, để ngắm hoa sen lay động mặt hồ, lớn trong mùi hoa sữa sẽ rất tuyệt con yêu.

Yêu con!

P/S : tôi chỉ mong ước khát khao sẽ có một gia đình nhỏ giản dị, hạnh phúc, một con gái đầu lòng dễ thương.

Bức thư viết ngày 20.10.2008
    Đến nay tôi đã sắp có con gái đầu lòng đúng như nguyện ước
    thật là Hạnh phúc
    Cảm ơn cuộc đời!
    Mọi nỗi buòn rồi sẽ đi qua các bạn ah!
  2. meomeotom3

meomeotom3 Thành viên mới

Lời ít ý nhiều. Chúc mừng...
    Hôm nào vào "quán nước" ăn mừng... rửa con nhé
    Tặng cho ông bố của thiếu nữ tương lai 1 cái cạn
    Tặng cho cô thiếu nữ tương lai bông hồng
    Và, tặng cho mẹ cô thiếu nữ tương lai 1 cái
    Thôi, té
  3. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Chúc mừng bác cùng gia đình
    Giờ chỉ còn chờ bác sẽ thực hiện những việc theo như trong thư nữa thôi
  4. duongcheo

duongcheo Thành viên mới

đọc bài viết thấy xúc động quá
    Chúc mừng bác
  5. kellyfire

kellyfire Thành viên mới

Đọc những lời này cảm động quá........... Chỉ ước sau này chồng mình cũng được như thế thui......... chhủ topic thật là hạnh phúc.
  6. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

em chúc mừng anh nhé,anh cũng cảm xúc quá,viết rất hay,hạnh phúc khi được ở bên người mình yêu thương thật không thể tả được....
  7. ivalus

ivalus Thành viên mới

Em nhất định sẽ "huấn luyện" chồng tương lai của em "được" như bác.. Em thích nhất là bố con gái em chiều con gái em.. Những ông bố có cách chiều con gái iêu ko thể tả..
    Em mong chồng em học tập bố em bây giờ.. dưng mà nên thoải mái trong chuyện đi chơi hơn tí xíu nữa là chuẩn.. giờ giới nghiêm xê xích chút xíu nữa thôi là chẳng có gì phàn nàn..
    Chồng em cho em đứng thứ 2 thứ 3 thứ 4 thứ 5 sau con em cũng được.. ko hiểu mình có sinh nổi 4 đứa ko .. đông con mới vui cửa vui nhà..
  8. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn Thăng nhiều nhé!
    A vẫn mong anh và em cùng chung 1 chặng hành trình dài và mưa gió như những ngày chinh chiến Hà Giang
    Sẽ đi chung nữa chứ nhỉ
  9. mduc80

mduc80 Thành viên mới

Bố cũng yêu con lắm, con gái tương lai của bố ạ.
    "Tôi muốn làm bố, ai cho tôi làm bố?"
    Được mduc80 sửa chữa / chuyển vào 12:56 ngày 29/06/2009
  10. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Đọc bài viết này xúc động quá. Đúng là một ông bố lý tưởng. Sau này mình cũng phải kiếm cho con mình một ông bố như thế này mới được.