1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thư gửi từ Hà Nội

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi Rosebaby, 05/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rosebaby

Rosebaby Thành viên quen thuộc

Thư gửi từ Hà Nội

Đà Nẵng mến thương ơi!

Đã tự lâu lắm rồi, Hà Nội không có quà của Đà Nẵng. (Từ cái ngày ChittoDragone Nam tiến đến giờ). Nỗi buồn này cứ gặm nhấm con tim... Thế rồi, bác ATC đã quyết định "làm một cái gì đó" cho những con tim đang khát khao kia được bù đắp. Thế là bác ấy Nam tiến, Đà Nẵng ạ. Để rồi sáng nay, bác ấy trở về, mang theo túi bánh Khô mè thơm thơm dẻo dẻo giòn giòn ngọt ngọt. Dễ thương không chịu được, mãi mới chịu được .

Chúng mình, những người bạn từ Hà Nội, xin gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc tới các bạn Đà Nẵng thân thương. Và có một cái mong muốn cồn cào và da diết, rằng, tình bạn của Đà Nẵng - Hà Nội sẽ ngày càng thắm tươi như nắng mùa xuân và ngọt ngào như hương vị của từng miếng bánh . Chỉ có điều, giá mà những gói bánh này cứ hết lại có... thì hay bít mấy...

Tặng các bạn nè:

Trong văn vắt là ánh nhìn thiếu nữ
    Chân bước tới đâu phố bỗng rộn ràng
    Nụ cười ấm chàng trai nơi khoé mắt
    Mái tóc ngọt ngào gửi chút hương sang
  2. longqua

longqua Thành viên rất tích cực

Cám ơn bạn nhiều lắm. Hi vọng vào một ngày gần đây chúng tôi sẽ được tiếp đón nhiều hơn nữa các thành viên của TTVN trên mọi miền đất nước cũng như được chào đón ở khắp mọi nơi.
    To ATC : Bác đã ăn thử đặc sản của Xứ Quảng chưa vậy ? Sao không cho ý kiến.
    NGƯỜI SỞ HỮU TRÁI TIM KẸO_MÚT
  3. Pope

Pope Thành viên mới

Hí hí, cám ơn các bạn Đà Nẵng nhìu nhìu. Dù chưa ăn (vì một lý do tế nhị) nhưng tôi xin cảm ơn các bạn đã có (bộ) lòng nghĩ đến mọi người.
    Xin gửi lời cảm ơn tới Otdo, hihi vì món quà của em.
    Hihi......

Mọi người đều muốn lên Thiên đường , nhưng không ai muốn chết.
  4. FelixDANANG

FelixDANANG Thành viên rất tích cực

Hé hé!Hôm đó bác ATC cũng chuyển quà tặng từ Hà Nội đến Đà nẵng,nhưng thú thiệt là chưa thể nếm vì.....chờ tới 8/3 cho đông đủ bà con(cái này nói nho nhỏ kẻo mọi người bít thì hết bí mật).Không nhắc thì thôi,nhắc tới lại thèm...lại nhìn...
    Àh,hôm nào có ai đi công tác vào Nam thì nhớ đem cái túi xách to to rộng rộng với nhé!
    Why does the Bird go on singing??
  5. vu_ha_new

vu_ha_new Thành viên rất tích cực

Hự hự, do tình hình chậm chạp về mặt đi lại, nên miu_miu chỉ kịp thấy mọi người vừa liếp mép vừa khen món khô mè ngon quá, mà chẳng kịp nhìn thấy mặt mũi nó như thế nào.
    Nhưng dù sao cũng cảm ơn Đà Nẵng nhiều lắm. Nhất là làm cho miu luôn tưởng tượng rằng món khô mè ngon như thế nào. Vì người ta luôn bảo con cá bị tuột khỏi lưỡi câu mới là con cá to, nên chắc chắn món ăn chưa được ăn lại càng ngon. Hu hu, tức quá, chẳng được ăn gì cả.
    Bí mật quốc gia: Chuyện bác T3 không măm được món khô mè là hình như món đó quá dai so với răng bác, người không làm gì nên tội nhưng cách đây gần nửa tháng một phần của chiếc răng cửa đã giận bác mà bỏ bác ra đi. Chẳng hiểu vì sao.
    To Otdo: Otdo ơi, híc híc, em miu không dám la cà đi chơi nữa đâu. Đừng mắng nữa tội nghiệp.

Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em​
  6. Thuongnguyen

Thuongnguyen Thành viên quen thuộc

Cảm ơn những người bạn Đà Nẵng đáng yêu (qua lời bác ATC, cảm ơn Ớt dễ thương (Ớt đỏ caynhưng không cay mà ngọt!!!)
    Quà Đà Nẵng ngọt ngào thế kia, người Đà Nẵng chắc còn đáng yêu lắm lắm. Ơ mà, khô mè với kẹo gương cái nào đặc biệt hơn ấy nhỉ?
    Bao giờ mình mới được tới thành phố của sông Hàn xinh đẹp rồi tới thăm phố Hoài lãng đãng nỗi niềm xưa, chỗ gần nhà Ớt đây??? Bao giờ mình lớn như bác ATC để làm người lữ hành theo dọc dài đất nước mà không bị bố mẹ cấm cản nhỉ???

Magic Blue
  7. be_con_xi_xon_new

be_con_xi_xon_new Thành viên mới Đang bị khóa

chời ơi...mọi ng` chỉ cảm ơn mỗi chị Ớt thôi,còn nhóc bỏ rơi mô rùi á..hic..hicc...khổ thân tui,nhưng mừh thía cũng được..có cảm ơn còn hơn ..hehhêhh
    Dù đi xa lòng vẫn nhớ về.......box Đà nẵng
  8. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

hê hê, KTC chuẩn bị ra hà Nội đây, có ai gửi quà cho Đà Nẵng kô?
    hi hi, anh ATC và các trợ lý chỉ nhớ mỗi em Otdo thôi hả ?? hi h ihi, nổi tiếng dữ ta ??
    Thế hôm 8/3, chắc bắt Otdo khao cả nhà quá.. hi h ihi
    đùa thôi, sang 9/3 sẽ có mặt ở Ga hà Nội
    đêm 11/3, sẽ bay từ Nội bài vào Đà Nẵng..
    hẹn gặp lại.. thân !
    While not EndOfLife(myself) do
    Everything := nil
    WEnd
  9. Rosebaby

Rosebaby Thành viên quen thuộc

Ha ha ha Khoai_tay_chien sắp ra HN, thế là sắp có quà rùi. Mình tưởng tượng chắc các bạn Đà Nẵng đang náo nức rủ nhau đi chợ mua đồ ăn, thú nhồi bông, hoa, trái để đưa cho Khoai Tây gửi ra ngoài này. RB xin bầy tỏ nỗi niềm xúc động đang cào cấu trong lòng trước nha!
    Nhắn ai đó: Nhớ có quà riêng cho RB, rùi RB sẽ có quà riêng cho ai đó hè hè.
    Nhắn Khoai_tay_chien: Sao không ra đúng vào 8/3? Bởi vì đêm 8/3 ngoài này có trò chơi hay lắm, chàng trai nào trong vòng 3 phút lau xong 1 cái nhà, trong vòng 8 phút nấu xong 1 bữa cơm, trong vòng 10 phút giặt xong chậu quần áo thì sẽ được đưa 1 cô gái xinh đẹp đi ăn khắp các quán xá HN và đi shopping đó . Không ra sớm, uổng quá là uổng!
    Trong văn vắt là ánh nhìn thiếu nữ
    Chân bước tới đâu phố bỗng rộn ràng
    Nụ cười ấm chàng trai nơi khoé mắt
    Mái tóc ngọt ngào gửi chút hương sang
  10. otdo

otdo Thành viên rất tích cực

Ớt biết đại ca Giao_Hoang@ cám ơn về cái gì rồi......
    To miu_miu@ : Nghe lời chị vậy là ngoan lắm
    To Rosebaby@ , Thuongnguyen@ :
    To các bạn hiền Đà Nẵng: các bạn HN cám ơn mọi người đấy chứ.

@""@​
    ( * : * )​
    @ . @​
    (@)---(@)​
    Được otdo sửa chữa / chuyển vào 09:41 ngày 06/03/2003