1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thư Hoạ thể nghiệm - Body art

Chủ đề trong 'Mỹ Thuật' bởi loa_ken_den_si, 01/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Thư Hoạ thể nghiệm - Body art

Nhằm làm phong phú thêm cho mảng Thư hoạ truyền thống , các nghệ sỹ , hoạ sỹ và Thư pháp gia ở các nước trong khu vực đã tìm đến Body art như một sự khám phá tìm tòi và thử nghiệm.

Trong khi khoảng 1 năm trở lại đây tại Hà Nội đã xuất hiện nhóm Thư Pháp gia trẻ do Lê Quốc Việt chủ xướng đã bước đầu tiếp bước theo con đường khám phá này của các nước đồng văn như Nhật bản , Trung quốc ... bằng phong cách "tiền vệ " hiện đại. vẫn lấy chất liệu giấy Xuyến , giấy Dó để sáng tác và cho thấy phần mở đầu khá thành công bằng triển lãm lưu động sẽ diễn ra tại Hà nội , tỉnh thành lớn trong nước và một số nước trên thế giới như Đức , Sing ... Song song với họ , nhóm chúng tôi tìm tới Body art như mong muốn mang thêm một món ăn tinh thần cũng thật hiện đại. Như đã nói ở trên sự kết hợp THƯ PHÁP lên cơ thể là một lối đi ko mới của các hoạ sỹ , thư pháp gia trong khu vực. Sự thử nghiệm này của chúng tôi vẫn còn nhiều điều cần phải nghiên cứu và hoàn thiện . Nhưng mong với một Tâm Hồn yêu nghệ thuật , không gian nhỏ bé của những người yêu Thư Pháp luôn mong đón nhận những lời đóng góp xây dựng quí báu !

Xin được gửi tới mọi người 2 tác phẩm mới ... chắc còn nhiều điều đáng bàn luận !!!!

Xin đóng góp ý kiến !
  2. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

hay quá bác Loa ơi ... bác cho bọn em xem thêm đi .... HOT ...HOT ...
  3. nghienthuoc

nghienthuoc Thành viên mới

khá đẹp và mới mẻ (Ở VN) . nhưng chưa thật ấn tượng lắm, một phần là do ảnh chụp tác phẩm chưa tốt . Ảnh chụp của các bạn chỉ mang tính ghi chép. chưa đủ để bộc lộ hết sự quyên rũ của loại hình nghệ thuật này, Theo tôi sau khi đã hoàn thành việc vẽ, thì việc chụp phải được coi như phần sáng tạo tiếp theo của tác phẩm . Các bạn nên tìm một "tay máy" thật sự suất sắc , nếu không sẽ rất phí trong việc lưu giữ và giới thiệu tác phẩm .
    Tôi xin gửi một số ảnh để dẫn chứng. Chuc các bạn thành công .

E*** theo yêu cầu
    Được korikawa sửa chữa / chuyển vào 20:19 ngày 23/01/2008
  4. loa_ken_den_si

Rất cảm ơn anh em quan tâm và cho ý kiến ... Chúng tôi , như đã có nhời bên trên , ko đưa các loại hình khác lên Body mà chỉ thể hiện kiểu tranh Quốc Hoạ thôi , còn hình mẫu thì cũng nghiên cứu nhều . Để tránh đi vào ma trận của Loại hình này , mong bạn @nghienthuoc vui lòng để xoá đi nhá !
    Cũng mạn phép bạn bè , những bức hình này đúng là chỉ mang tính thời sự ghi chép thôi ...ai lại đưa hình chuẩn lên , nhờ !!! hi hi
    To Mod : Xin phép tạm xoá hộ hình mẫu của @nghienthuoc !
    Rất mong bạn bè lượng thứ !
  5. nghienthuoc

nghienthuoc Thành viên mới

Ý của tôi là : khi đưa hình ảnh tác phẩm đến với người xem, xin hãy đưa những hình ảnh thật tốt, (không nhất thiết phải rõ mặt của "tác phẩm"), việc này chỉ đem lại lợi ích cho các bạn mà thôi .
    Tôi đồng ý xoá những ảnh đã gửi kèm ở bài trên .
  6. DACAM

DACAM Thành viên rất tích cực

Hay mà chưa hay
    _Thứ nhất màu sắc cần phải thắm hơn nữa , có thể các bác chưa dùng đúng họa phẩm dành riêng cho body_art .
    _Thứ hai bố cục chưa đẹp , hình cũng chưa đẹp
    _Thứ ba body art không chỉ đơn thuần là vẽ lên người mẫu mà còn phải kết hợp với nhiếp ảnh , bao gồm cả tạo dáng , make_up cho người mẫu bố trí không gian ánh sáng phù hợp với ý đò sáng tạo
    Nếu không đạt được những tiêu chí cơ bản trên body_art của các bác sẽ rất phản cảm , đó là ý kiến của tôi bác có không vừa lòng tôi cũng phải nói , chúc thành công .
  7. loa_ken_den_si

Chính xác là phải nói , ko mổ thì có mà vỡ , phỏng ạ ! Rất cảm ơn mọi người đã tham gia ... lĩnh ý cả mà !!!
    To Mod : Xoá dùm hộ mình mấy bức ảnh của bác Nghiện thuốc mới !!!
  8. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

Kính bác Loa : tất cả là sự thể nghiệm mà bác... tất nhiên con đuờng vươn lên còn nhiều thứ phải thay đổi và hoàn thiện. Dù sao cũng hoan nghênh và ủng hộ bác nhiều nhiều ...
    Nếu có thể , bác cho bọn em xem thêm đi bác , nhất là ảnh chụp từng bước hoàn thiện tác phẩm thì ACE trên box này sẽ rõ hơn . Chúc bác khoẻ ..à,... mà dạo này bác có đi off vespa không bác
    Được linkvespa sửa chữa / chuyển vào 17:56 ngày 02/09/2007
  9. loa_ken_den_si

Té ra Box ko có ai quản trị ...hị hị !!!
  10. DACAM

DACAM Thành viên rất tích cực

Em là em cứ lộng ngôn thế , nhưng Body_art cũng thú vị đấy , t rước em cũng thử nghiêm mấy lần nhưng hoạ phẩm của nó đắt quá không kham nổi 40 ÚD / 1hộp, đã thế loại hoạ phẩm này lại còn rất hiếm nữa chứ . Nhưng nếu điều kiện không cho phép có thể dùng tạm acrylic cũng được , vẽ xong người mẫu rửa đi cũng dễ mà không hại da