1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thư ngỏ (kiêm giấy mời) tới những người quan tâm đến những hoạt động xã hội tại Hải Phòng.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi nguyenmo, 27/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenmo

nguyenmo Thành viên mới

Thư ngỏ (kiêm giấy mời) tới những người quan tâm đến những hoạt động xã hội tại Hải Phòng.

Thưa các bạn
    Tôi là một thành viên mới của Tháng Năm, và tất nhiên hiện tôi đang sinh sống ở Hải Phòng.
    Thời gian vừa rồi, qua Tháng Năm và một vài diễn đàn khác, tôi nhận thấy có rất nhiều người Hải Phòng chúng ta có niềm quan tâm và yêu thích các hoạt động xã hội. Nhưng một tổ chức hay một CLB, là nơi để chúng ta hiện thực hoá điều đó là cái mà chúng ta luôn thiếu, ngoài các hoạt động Đoàn trường định kì tài các trường ĐH, CĐ theo tìm hiểu của tôi. Tuy nhiên, những hoạt động tại các nơi này cũng có những hạn chế nhất định, như chỉ dành cho các sinh viên, hay không hẳn tất cả các hoạt động đều được sự quan tâm, hứng thú của các thành viên (điều này thì không chỉ ở Hải Phòng) ....
    Vì vậy, qua diễn đàn này, tôi mong muốn tất cả chúng ta cùng chung sức xây dựng lên một ngôi nhà nhỏ, một sân chơi mà ở đó những thế mạnh, sở thích, khả năng riêng của từng cá nhân có cơ hội được thể hiện trên nền tảng của các hoạt động xã hội, của tinh thần tình nguyện. Và ..... dành cho các bạn hủng hộ một chút ý tưởng đó:
    Giấy mời
    Thân gửi tới tất cả các bạn tham dự buổi gặp gỡ đầu tiên của một ... CLB tương lai.
    Mục đích: Xây dựng một CLB hoạt động xã hội tại Hải Phòng. Tại đây, chúng ta sẽ họp bàn, đóng góp và thống nhất ý kiến thành lập, phát triển CLB.
    Thời gian: 14 giờ ngày 8 tháng 1 năm 2006.
    Địa điểm: 138 Tôn Đức Thắng, An Dương, Hải Phòng (nằm giữa trường Cơ điện và ngã tư Ắc quy, cách cầu An Dương 1km).
    Rất mong sự có mặt của các bạn và .... các bạn của các bạn .....
    Kí tên
    Tôi
    Chú ý: Các bạn đang đọc bài viết này có thể đã hoặc chưa đăng kí nick trên ttvnol. Vì vậy, mong thư trả lời của các bạn ngoài tài đây ra có thể chuyển đến hòm thư motcachhaihuoc_hp@yahoo.com. Tôi cần biết nhân số cụ thể tham gia buổi gặp gỡ, để chuẩn bị đủ Lavi, Aquafina và .... Fine đón tiếp các bạn.
    Thanks!
  2. con_qua_xau_xi

con_qua_xau_xi Thành viên mới

Bạn Nguyenmo than mến !
    Rất vui vì bạn có quyết tâm thực hiện 1 tháng 5 ở Hải Phòng.Tôi sẽ sent thư mời này đến những bạn ở Hp mà tôi quen .Chúc bạn thành công.Nếu cần giúp đỡ hãy lên tiếng nhé.
  3. nguyenmo

nguyenmo Thành viên mới

Hơi buồn một chút vì kết quả công việc trên đây không được thành công cho lắm. Nhưng đó cũng là việc đã được lường trước cộng với một lời khuyên trước đó "không nên hi vọng quá". Và không biết nên vui hay nên ... mừng đây, trân trọng thông báo tới những ai đang đọc bài viết này: Qua ba buổi tối công tác vận động, với hiệu quả 100% thành công, tới thời điểm này đã có 7 thành viên và một clb tình nguyện thuộc một đoàn trường tham gia.
    Very, very .... thanks!
  4. nguyenmo

nguyenmo Thành viên mới

THông báo: Tới thời điểm này số người đồng ý tham gia trên diễn đàn và qua email vẫn là ....0. Nhưng hiệu quả của việc thuyết khách vẫn đạt 100% và đã có gần 20 người hưởng ứng.
    Thanks you, thanks me, thanks ....