1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

thu nhập trung bình của các bạn trẻ bây giờ là bao nhiêu???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vianhyxem, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiephong

thiephong Thành viên mới

Bạn ấy hỏi là "THU NHẬP TRUNG BÌNH của các bạn trẻ bây giờ là bao nhiều" \:D/
  2. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Bạn ấy đi làm vất vả, 16,17 tiếng một ngày. Lương cao. Thời gian tiêu tiền không có. Lại không tích được xu nào. Chắc mang tiền cho zai hết rồi ;))
  3. milandini

milandini Thành viên quen thuộc

Tớ làm ở 1 Viện nghiên cứu gần 5 năm, tổng thu nhập 4 - 4.5 tr/tháng. May nhà ở HN nên thấy vẫn đủ và hạnh phúc :)
  4. logikart

logikart Thành viên rất tích cực

Các bác chém ác nhỉ : lương trung bình các bạ trẻ làm sau khi za trường hả :

Tùy nghành. Tôi lấy nghành Kiến trúc xây dưng của bên tôi nhé :

1 đến 2 năm : đang họic việc : 4 đến 5 triệu.

3 đến 5 năm : biết làm việc thành thạo :5 đến 8 triệu.

5 đến 10 năm : làm việc chuyên nghiệp : 8 đến 12 triệu.

Số ít vượt trên mức trên : Một là tài năng, hai là trhành phần 5C + 4Đ.

Đấy là lương trung bình tại HN. Thu nhập trung bình tôi không biết.

Tôi : lương : 5.5 Triệu + phụ cấp xăng xe + Điện thoại : = 8 triệu.

Thu nhập hả : Không nói . Nói za nhiều bạn bảo chém zó. keke.
  5. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Em cũng có bạn làm trong lĩnh vực kiến trúc, nội thất. Bản thân em cũng tiếp xúc nhiều với những người trong ngành này vì nghề của em làm sales, nên phải gặp rất nhiều người. Em rút ra nhận xét là những người làm ngành này mà sinh vào khoảng '76 - '80 (nghĩa là đi làm cỡ 6-8 hoặc xấp xỉ 10 năm) thì hầu như ai cũng lương cao (kém nhất là $600) và có công ty riêng chuyên nhận công trình về làm, có người không đi làm thuê và tự trả lương cho mình, chắc lương họ còn khá hơn nữa. Và ai trong số này cũng có oto đi rồi.
  6. tlspace

tlspace Thành viên mới

Em mới ra trường, làm IT và mức lương công ty em trả là:
    1 đến 2 năm: 7 triệu -> 15 triệu :P. IT thì đa phần khi là sv đã có thể lập trình được rồi, đi làm thì chỉ cần làm 6 tháng nếu tư duy tốt là đã làm việc thành thạo hoặc chuyên nghiệp rồi).

3 đến 5 năm nhảy chỗ khác làm :)), ai theo đuổi được 3 đến 5 năm thì chắc chắn là không giỏi :P, hoặc đã leo lên được chức cao hơn =))

Bạn bè em mới ra trường, ngành kỹ thuật (Điện tử - Viễn thông) lương thấp nhất đều tầm 5 triệu, thằng cao nhất là 8 triệu :-?.

Bác lấy mỗi mức lươgn ngành bác ra rồi phán mọi người chém gió :-?, bác nên quan hệ rộng hơn để có cái nhìn về thu nhập của người khác:-"
  7. nickhh

nickhh Thành viên quen thuộc

thu nhập là các khoản lương còn lại sau khi đóng các loại thuế má , quỹ .Là số tiền tươi cầm được trên tay mà mình quyết nó sẽ tiêu vào cái rì .Người có thu nhập cố định thì sẽ không giàu bằng người có thu nhập động .
  8. logikart

logikart Thành viên rất tích cực

*-*-*-*-*

Rộng cỡ nào cậu em? Anh chỉ làm thue thôi nên chắc không thê quan hệ rộng được.... Hay cậu chỉ anh cái. :-bd.

Ngành của mình chí thế thôi, khó cao hơn được lắm, với lại trả lời câu hỏi của chủ thớt : Lương trung bình.

Nghành hot viễn thông có khác. Lương cao nghê nhỉ. Thật khâm phục các bạn trẻ, mình trắc zà rùi, tài năng có hạn. Lương chỉ thế thôi.
  9. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Mình cũng chẳng trẻ. Từ lâu cũng chẳng quan tâm đến lương lắm. Vợ cứ hô rút tiền về tiêu thì rút. Tiêu hết lại rút tiếp. Nói chung lâu lắm rồi cũng ko phải lo cơm áo, gạo tiền.
  10. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Bao giờ mình được như anh ấy? :-??
    Nếu đi làm thuê, làm công thì không phải nhóm ít người xuất sắc nhất thì chả bao giờ giàu được. Vì vậy, mình tự cân đối trong khả năng của mình để cuộc sống thoải mái nhất lầ được. Nếu không có đột phá, thì cứ bình bình mà sống, nghĩ nhiều làm gì cho nó mệt óc?