1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

thu nhập trung bình của các bạn trẻ bây giờ là bao nhiêu???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vianhyxem, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Mình cũng thích công việc như thế này. Tính thu nhập theo giờ thì bạn chẳng thua kém gì ai ở trong này cả :)
    @anxi những người mà mình biết hơi bị nhiều đó. :-"
  2. thuyyy

thuyyy Thành viên mới

hehe e vừa ra trg mà bác gọi em là "bác" ngại quá. Cũng vì có bố mẹ hỗ trợ nên em cũng có nói là em ko máu me kiếm nhiều xiền mà :D Nếu phải ra ngoài sống 1 mình hoặc lấy chồng thì chắc sẽ phải cố gắng hơn nữa. Cuộc sống thế nào mình sẽ theo thế đấy, đến lúc khó khăn sẽ tự động phải phấn đấu thui mà, còn thoải mái đầu óc đc ngày nào thì cứ vui [r2)]

Em quen 1 chị làm gv, dạy 1 trường tiểu học khủng của HN, dạy thêm nhiều xiền lắm, mà toàn phụ huynh người quen vs khắp nơi gửi gắm chứ ko phải là trù dập học sinh trên lớp để dạy thêm nhé. Tối nào cũng dạy, nhẹ nhàng ko phải căng thẳng đầu óc như các bác làm kinh doanh phải lo lỗ lãi đâu, xiền kiếm đc nhiều ... nhưng mà giờ 30 tuổi vẫn chưa lấy đc chồng ....
  3. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Mình có mấy ông anh... 1 ông là chủ nhiệm khoa của 1 trường đại học, 1 ông là vụ phó, 1 ông là chánh văn phòng của 1 bộ, 1 bà là giám đốc 1 ngân hàng... lương có 4-6 triệu/ 1tháng.... thấp hơn cả lương của mình.... còn mình thì đi xe ghẻ, ở nhà bé tý... còn mấy ông ấy thì ở nhà mặt phố, biệt thự này nọ, đi làm toàn đi bằng ô tô, có người giúp việc, nuôi 1 vợ 2 con.... hic hic nghĩ mà nản quá.
  4. ndh12A96_99

ndh12A96_99 Thành viên tích cực

E có thể giới thiệu cho anh chị ở trên cái !!
  5. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

Thực tế e quan sát sv RMIT mới ra trường
    lương tầm 5-7tr
    ai khá hơn tí thì tầm 10tr
    ai thực sự giỏi lương tầm 15tr
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn lý luận rất dài, nhưng sai từ đầu. Lý luận như bạn chỉ đúng nếu vế đầu tiên đúng: THAM TIỀN.

Tham thì ai chẳng tham, nhưng thằng lười nó ưa rảnh rỗi thì nó tham thời gian, chứ có tham tiền đâu. (Nên nó chẳng màng tham nhũng, hối lộ gì cả.) Tham danh vọng thì còn bỏ tiền ra mua tước hiệu để gắn vô mình, chứ có tham tiền đâu. (Nên mất tiền chứ có lợi tiền đâu.)

GIẢ SỬ cái bạn này có cái job đi dạy 10-12 buổi (theo tôi hiểu bạn ấy nói "buổi" tức là chỉ nửa ngày làm việc), thì thu nhập bạn ấy sẽ là 10-12tr/tháng.

Có bạn chê là 4tr/tháng mà nhàn nhã là do bố mẹ nuôi, chứ 4tr tự sống (tự thuê nhà, tự nấu nướng, tự trang trải mọi chi phí) là khó khăn. Nhưng ai có điều kiện được nuôi mà lại thích nhàn nhã thì cứ đi làm 4tr/tháng, vậy là phù hợp với hoàn cảnh + mục đích của họ rồi. Sợ là sợ những người điều kiện thì không có, đi làm 5,5-6 ngày/tuần mà lương quá thấp, không đủ trang trải cuộc sống, trong khi đi làm đã mấy năm.

@ boy: Tùy môi trường, bạn ạ. VD như tôi không quen / chơi thân với ai nhận đút lót hết, dù đúng là có ng nhận đút lót trên đời này chứ! Hoặc như tôi cũng k có bạn bè cùng lớp nào quay cóp theo kiểu mở vở, mở phao ra chép hết (quay qua quay lại hỏi bài thì có) nhưng chắc chắn trong xh này có loại học trò chuyên môn quay cóp chứ. Ý tôi chỉ là: tùy thuộc vào từng cộng đồng.
  7. lauraandI

lauraandI Thành viên mới

6 củ, đưa vợ 3 củ, còn 3 củ tiêu :D

Ai mộng làm giàu mà nhờ lương thì quên đi

Chỉ có đi buôn bán mới có cơ. Giờ có vốn thì cũng nhiều mánh làm ăn
  8. Lightening

Lightening Thành viên quen thuộc

Giáo viên giờ cũng chẳng nhàn, nếu đi dạy ngày hai buổi thì tối về lại cắm đầu vào soạn bài, chấm bài. Bây giờ ko phải như ngày xưa, giáo án hàng năm trời không thay đổi, giờ phải cập nhật soạn bài liên tục.
  9. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Bà thím mình giáo viên cấp 1, mỗi tuần dạy thêm 5 buổi. Lương + dạy thêm 1 tháng tròn trèm 10 củ. Ở vùng quê như thế cũng là quá ổn rồi, cả nhà chỉ tiêu đến lương thôi chứ cũng không phải động đến tiền dạy thêm của vợ và lương của chồng mà vẫn xông xênh.
  10. ca_ko_an_muoi_ca_buou_co

ca_ko_an_muoi_ca_buou_co Thành viên rất tích cực

4-6 củ, sống ở quê, chưa vợ. Tháng "nộp tiền ăn" (cho phụ huynh) 1,5 củ còn lại chè đá, thuốc lào... Cơ mà cứ chưa hết tháng đã hết xèng X_X