1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thứ nhì Phố Hiến - Xin thông tin và tư vấn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi kienxanh, 13/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kienxanh

kienxanh Thành viên mới

Thứ nhì Phố Hiến - Xin thông tin và tư vấn

Chào tất cả các bạn

Mình đang muốn đến Hưng Yên - thăm Phố Hiến. Tìm trên Net mãi mới thấy một chút thông tin trên bachkhoatoanthu.com về Phố Hiến. Nhưng bằng chừng đó cũng không thể hình dung được nếu đến thăm Phố Hiến bây giờ thì có thể tham quan những điểm nào, nhất là những di tích còn lại của Phố Hiến một thời nổi tiếng???

Mong các bạn gần xa cho thông tin và tư vấn. Mình chân thành cảm ơn.
  2. algorithmvn

algorithmvn Thành viên mới

Hồi nhỏ có lần mình về thăm quê cũng ghé qua Phố Hiến. Đường phố nhỏ , nhiều chùa đẹp, món ăn ngon ... Đi khi nào thông báo nhé , cho mình đi cùng .thông tin thì để trưa tớ tìm cho
  3. moalovetoa

moalovetoa Thành viên rất tích cực

Phố HIến không nên tìm hiểu thông tin làm gì, cự ly ngắn, cứ lên xe mà đi, đi là tới, tới là....! đi đi!
  4. kienxanh

kienxanh Thành viên mới

Vậy thì tốt quá rồi. Mình cũng nghe nói thế nhưng không biết nếu đến nơi thì tham quan những điểm nào. Chỉ sợ đến mà không biết để thăm hết thôi.
    Mình định đi trong tuần này, có thể thứ 6 mà cũng có thể chủ nhật (phụ thuộc vào tài xế, hihi). Xuất phát từ trên đê đoạn bắt đầu rẽ vào thị trấn Văn Giang. Mình nghĩ đi theo dọc đường đê Sông Hồng sẽ rất thú vị .
    Bạn có thêm thông tin thì cho mình xin nhé. Hy vọng có thể có 1 chuyến đi hấp dẫn và bổ ích nhất có thể.
  5. pokemon1982

pokemon1982 Thành viên mới

6. red_rose

red_rose Thành viên quen thuộc

Thứ nhất :Ko nên đi đường đê vì có thể thú vị nhưng đường thì ko đc đẹp cho lắm mà nhất là mưa thì rất bẩn.Nên đi QL1 đến Ga Đồng Văn thì rẽ sang Hà Nam đi qua cầu Yên Lệnh để vào thẳng trung tâm thị xã Hưng Yên.Khi về thì đi đường 39 để qua Kim Động rất nhiều sen,có thể mua về làm quà( nếu mà đi mùa này).Trên QL39 có rất nhiều hàng canh bánh đa cá rô rất ngon,ko nhớ chính xác nhưng ở chợ Ân Thi có một hàng nhà tôi hay ăn.
    Thứ 2: Hưng Yên thì tôi ko biết nhiều đền chùa lắm chỉ biết có một vài địa điểm gần quê tôi vì hay đi qua đó là Chùa Chuông gần bưu điện thị xã,rồi đi ra hồ Bán Nguyệt cũng có vài cái,rồi đi đến dốc Phố Hiến cũng có một vài địa điểm đền chùa.Và đến đây hỏi đường đi xuống Liên Phương bạt ngàn những hồ sen thơm ngát.
    Thứ 3: Theo tôi thì ko nên đi vào thời gian này vội mà chờ đến khoảng tháng 8 lúc đó nhãn đã bắt đầu chín.Bạn đi vào Nễ Châu hoặc một số thôn gần đó rất nhiều nhãn ngon( nhãn Hương Chi) nổi tiếng.Dân ở đây ko kinh doanh bán lẻ nhưng bạn có thể vào contact với một gia đình và nói khéo chắc cũng ok,khi về nhớ mua về làm quà.Bạn ko nên ra chợ nhãn Bảo Châu mua vì ở đó thường xuyên cân sai và cãi nhau là chuyện bt.Và đến tháng 8 thì sen muộn vẫn còn nên cũng ko lo là ko có sen về làm quà.Mà mùa đó lại còn có cả củ ấu vừa bùi,vừa ngon bán rất nhiều ở chợ Phố Hiến.
    Nếu mà đến tháng 8 thì tôi sẽ đi cùng luôn,tôi mời vào vườn nhà tôi ăn nhãn mệt nghỉ. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
  7. cogaiThangTu

cogaiThangTu Thành viên mới

hey, cho tớ đăng ký đi với. Cố gắng đi thứ 7 hoặc CN nhé, vì tớ phải đi làm ngày thường mà. Lúc nào mọi người đi báo tớ với nhé, có thể PM hoặc YM co_gai_thang_tu
    Hẹn gặp nhá.
  8. Grandlama

Grandlama Thành viên mới

Chào bạn !!!
    Mình quê hưng yên và học ở thị xã HY mấy năm , mình có thể cho bạn một vìa thông tin tham khảo
    1, nên đi đường sông ( du lịch sông hồng , sau đó bạn trốn nên bờ nếu có khả năng kinh tế ^^ ) sẽ có rất nhiều cái đẹp chờ đón bạn
    2, Đi dường đê bụi nhưng mà đẹp , nhất là quang đê giáp danh kim động và khoái châu . Bạn sẽ thấy những cánh đồng ngô xanh ngắt , nhìn rất thích
    3, Về thị xã thì như một số bạn khuyên ở trên rồi ^^
    Tiếc là phải thi ko thì mình sẽ dẫn các bạn đi chơi TX , và giới thiệu HY
  9. kienxanh

kienxanh Thành viên mới

Okie, chủ nhật đi.
    MÌnh sẽ vẫn đi đường đê vì nhà mình ở gần Văn Giang.
  10. algorithmvn

algorithmvn Thành viên mới

Chủ nhật nào thế ? chính xác ngày giờ đi bạn ơi .