1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THƯ PHÁP CỦA THÀNH VIÊN NTTP TTVNOL (mong nhận đưọc các tác phẩm tâm đắc của quý hữu)

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi duongphuongbay, 18/05/2004.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. Quan_Di_Ngo

Quan_Di_Ngo Thành viên mới

Vầng! Thầy dạy chí phải. Hắn đấy!
  2. Quan_Di_Ngo

Nếu thầy tooi có nhã hứng, em xin tặng thầy bộ sưu tập này để thầy chiêm ngưỡng nhé:
  3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Đây là những tác phẩm ngày đầu Quản làm quản trị Box!
    Được Loa_ken_den_si sửa chữa / chuyển vào 17:20 ngày 26/12/2006
  4. Quan_Di_Ngo

Dạ, thầy Loa muốn dạy gì em ạ? Xin rửa tai lắng nghe thầy giảng!
  5. loa_ken_den_si

Chả dám dậy Quản đâu , đừng rửa tai rửa tiếc mà làm gì , chẳng qua thấy nick Quản Di Ngo pót mấy chữ ở cái chuồng bò quê Nội nhà vợ mà bảo đó là Tác phẩm và post ở Chủ đề Thư pháp của Thành Viên ... thì Loa "cuốc" lại bài Quản Di NGô pót từ hồi đầu lên so sánh về không gian nơi các Tác phẩm toạ để tìm cái ý tứ, tiếc rằng mạng nó không còn hình nữa . Vậy là mục đích tức thời cũng chưa hoàn thiện, để tìm lại sau vậy!
  6. Quan_Di_Ngo

Vầng, hóa ra là vậy. Chả là em cũng thấy nó viết bằng bút lông (cọ bè) giống như ai đó dùng bút lông (cọ tròn) viết chữ. Và ở đây cũng viết chữ nên em xem đó là một tác phẩm. Phỏng bác thấy không đẹp? Vâng, lại vâng, nếu so với chữ của bác thì không dám, nhưng với cách nhìn và "thẩm" của dân quê (ba khúc - lời của bác) chúng em thì đẹp lắm rồi. Vì thế, mong bác đừng chê nhé.
    Còn chữ ấy ở chuồng bò nhà vợ em, nhưng thưa bác cũng nhiều chữ của các bậc "tân thánh hiền" xin về, bữa trước bữa sau, mấy chị ăn nhầm thịt mỡ, lại uống nước lã, cuống lên, vơ lấy...cũng ra sau chuồng bò cả bác ạ!
    Còn cái bài bác "cuốc", không phải tác phẩm của em, nếu bác quan sát kĩ và chịu đọc kĩ thì nội dung của nó, kể cả thơ và thư pháp đều của thiên hạ, om post lên thôi. Sao lại nói là của em?
    Kính bác!
    Được Quan_Di_Ngo sửa chữa / chuyển vào 20:41 ngày 26/12/2006
  7. loa_ken_den_si

Quản ơi , mình viết là tác phẩm Quản Pót chứ có bảo tác phẩm Quản viết đâu , nó là của người ta , cũng như tác phẩm kia , cũng là của người ta Quản à ! Mình so sánh ở 2 thời kì _ 1 là lúc thời kì đầu và bây giờ để thấy cái nhìn và đánh giá của bản thân Quản về chúng_ khi Quản tuyển chọn tác phẩm Pót lên.
    Còn chuyện mang đi đâu sau cái vụ kia để làm gì thì mình chưa nhìn thấy ( giá mà được nhìn các chị ) , Quản nhìn thấy thế hẳn nửa mừng xen lẫn nửa vui hay cảm thấy sao ?
  8. loa_ken_den_si

Ý nhầm ! ..." Nửa mừng xen lẫn nửa lo " nhá !
  9. Quan_Di_Ngo

Dạ, em hiểu được ý bác mà!
    Em cũng là nghĩ sao nói vậy, cái bản chất nông điền nó thế, bác đại xá cho.
    Cái khoản nhìn thấy chị em...kia em chẳng mừng và cũng chẳng lo bác ạ! Những thứ không xứng làm giấy lộn thì để làm gì! Giúp được các chị trong lúc cuống cuồng cuồng là có ý nghĩa đó chứ. Hơn nữa, khi thành phần bắc, chuyển qua mấy bận hữu-vô cơ, đem bón cà dưa, trồng rau trồng ớt...rau ớt xanh rờn, đỏ chót...Lựa những bó rau ngon, ớt mọng gửi lên chợ thành phố, bán đắt lắm cơ bác ạ! Đấy là cứ suy theo kiểu làm ăn nhà quê chúng em ấy mà. Chứ chữ mà kinh doanh theo lối ở Hà Thành thì có lãi hơn nhiều, phải không bác Loa?
    Thôi, năm mới đến nơi rồi, chúc bác mạnh khỏe, công tác giảng dạy có nhiều kết quả cao, đạt được nhiều thành tựu với phong trào thư pháp và kinh doanh ngày càng tiến triển, góp phần nâng cao dân trí, cải thiện dân sinh, thực hiện tốt các chủ trương của nhà nước...tiến đến dân giàu, nước mạnh, xã hội công bằng, văn minh bác nhể!
  10. tooi

tooi Thành viên mới

Đúng!!!! Thư pháp chữ La tinh và Quốc ngữ được viết trang trọng ở những chỗ ấy đấy!!!!