1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thư tình của bác Tèo nhà ta

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi amateur25, 30/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. amateur25

amateur25 Thành viên mới

Thư tình của bác Tèo nhà ta

Dear miss XYZ !

Tôi rất hân hạnh thông báo cho cô biết rằng tôi đã đem lòng yêu cô từ ngày 15 tháng 2 (chủ nhật) sau cuộc gặp gỡ giữa chúng ta lúc 3 giờ chiều ngày 14 tháng 2. Tôi nhận thấy mình có đủ tiêu chuẩn để trở thành một người tình đầy triển vọng của cô và để tiện cho việc tiến tới tìm hiểu nhau sau này, tôi có vài đề nghị.

Tình yêu của chúng ta sẽ trải qua một thời hạn thử thách là 3 tháng và tùy thuộc vào sự tương đồng giữa chúng ta mà chúng ta sẽ quyết định có nên tiếp tục quan hệ thường xuyên hơn hay không. Dĩ nhiên khi thời hạn thử thách đã hết, chúng ta sẽ xúc tiến kế hoạch để chuyển từ giai đoạn tình yêu sang hôn nhân.

Chi phí cho khoản cà phê và giải trí ban đầu chúng ta sẽ chia đôi sòng phẳng. Sau này, xét kết quả mà cô thể hiện, tôi có thể sẽ gánh vác thêm một số chi phí khác. Tuy nhiên, tôi cũng là một người rộng rãi đủ để nhận được sự quan tâm của cô và xứng đáng với khoản chi tiêu mà cô bỏ ra.

Tôi mong cô vui lòng hồi âm trong vòng 30 ngày tính từ ngày cô nhận được lá thư này, nếu không đề nghị này sẽ xem như bị hủy bỏ mà không cần phải có thư thông báo và tôi sẽ tìm một người khác. Tôi sẽ rất vui nếu cô có thể chuyển lá thư này đến cho em gái cô trong trường hợp cô không xem xét đề nghị này. Xin cảm ơn cô trước.

Thân ái, chúc cô may mắn.
    Nguyễn Văn Tèo

(Đã kí tên ,đóng dấu )
  2. NguyenVanTeo

NguyenVanTeo Thành viên quen thuộc

Chú này hay nhở ? Thư tình của anh cũng ăn cắp lên đây rao bán. Vi phạm đời tư của anh đến thế là cùng.
  3. danie_eva

danie_eva Thành viên mới

@bác Tèo :bác ơi bác đừng hiểu nhầm anh amater mà tội nghiệp..Cũng chẳng phải anh ấy thế nào với bác đâu mà tại anh ấy thấy bác viết thư tình hay quá nên quyết định mang lên diễn đàn để cho lớp sau như bọn cháu được học tập ấy mà..Nói thật cháu là cháu xin đuợc bái phụckhông phải hay mà là quá hay..hi hi..(vậy là mình có thêm được chút ít kinh nghiệm rùi)Cháu xin chân thành cám ơn bác Tèo và cả bác amater nữa nhé...
  4. Sleeping_Sun

Sleeping_Sun Thành viên mới

@ chú Tèo : Tuyệt ! Thư tình của chú fải gọi là quá tuyệt !
    @amateur : Ơ thế pác lấy đâu ra quả thư tình cực kì hoành tráng này của chú Tèo nhà em thế ?
    @danie_eva : chuyện !! chú Tèo chứ có fải...đâu mà mày nói thế...
    Mặc dù là anh whynot đã có 1 topic " Viết thư tình " roài but các pác trong box vẫn có vẻ khoái lập thêm topic cho thư of chú Tèo nữa , cho nên em cũng xin đóng góp 1 ít ạh ( dạ báo cáo các pác là em sẽ để thư tình của các danh nhân vào đây cho nó máu ạh )

Những Bức Thư Tình Của Các Mác và Gienny
    Ngày 10/8/1841
    "Con lợn lòi con yêu dấu của Gienny! Gienny rất mừng khi được biết Các vui, được biết rằng bức thư của Gienny đã làm cho Các phấn chấn thêm, rằng Các nhớ Gienny, rằng Các có đến Côlônhơ uống sâm-banh và ở đấy , cũng có những câu lạc bộ của phái Hêghen... Nhưng mặc dầu có các thứ đó, lẽ ra Các cũng nên khen Gienny vài ba câu về cái công trình học tiếng Hy Lạp, về "sự uyên bác của Gienny mới phải. Lẽ ra, Các cũng nên dàn cho Gienny một bài tán dương nho nhỏ. Âu là tất cả cái phái Hêghen của các anh đều thế cả. Các anh không thừa nhận bất cứ cái gì, dù xuất sắc đến đâu cũng mặc nếu nó không hợp với phong cách của anh. Thành thử Gienny đành phải khiêm tốn đứng ngoài và đành nằm ngủ trên những cành nguyệt quế vinh quang của bản thân vậy.
    Phải, Các yêu quý ạ, đáng tiếc là quả thật Gienny phải nằm dài, nhưng không phải trên những cành nguyệt quế, mà là trên giường đệm, trên đống gối. Và ngay bức thư nhỏ này Gienny cũng phải nằm trên giường mà viết. Hôm chủ nhật, Gienny đã thử tiến hành một cuộc viễn du táo bạo sang các phòng khác nhưng bị mệt nặng sau phải hối tiếc mãi.
    ...Các yêu dấu ! Hoá ra các đã đi khá sâu vào chính trị ? Nhưng trong cái lĩnh vực này có gì đáng cho người ta phải gãy cổ đâu. Bao giờ Các cũng nên nhớ rằng mình có một l người bạn gái nhỏ chỉ sống bằng những niềm hy vọng đặt vào Các, nhớ Các và hoàn toàn phụ thuộc vào số phận Các".
    Gienny gửi dến Các ở đầu mỗi ngón tay một chiếc hôn. Mấy chiếc hôn ơi, hãy bay đến Các của tôi và hãy ép thật mạnh vào môi Các để cho Các cảm biến được hết niềm trìu mến của tôi. Và sau đó hãy đừng làm những sứ giả câm lặng của mối tình tha thiết của tôi. Hãy thì thầm với Các những lời âu yếm mà tình yêu của tôi sẽ mách thầm cho, hãy kể cho Các nghe tất cả. à không cũng phải để lại chút gì cho nữ chủ nhân chứ.
    Các khoẻ nhé, Các yêu quý, Các đuy nhất !Gienny không còn có sức để viết tiếp nữa. Nếu cứ viết chỉ lát nữa đầu sẽ rối tung lên, rồi lại cái tiếng ù ù không sao chịu ấy.
    Các nhớ chứ ? Tiếng ầm ầm của loài bốn vó lay chuyển cánh đồng êm ái".
    Chào người bạn nhỏ của Gienny!
    Này, sau này Gienny sẽ lấy Các chứ nhỉ ?"
    (Trích từ tiểu thuyết "Người đi đường không biết mỏi" ("Tuổi trẻ Các Mác") của Blêna llina)
    Em yêu quí của anh !
    Anh lại được viết thư cho em, bởi vì anh đang cô đơn và bởi vì anh cảm thấy khổ sở khi luôn luôn chỉ được trò chuyện cùng em trong tâm tưởng, còn em lại không biết gì về điều đó, lại không nghe thấy anh và không thể trả lời anh. Em hiện lên trước mắt anh thật là sống động, anh bế em trên tay, hôn em từ đầu đến chân, anh quỳ dưới chân em mà thì thầm: "Anh yêu em !"
    Xa cách nhau ít hôm là một điều rất có ích, bởi sự giao tiếp thường xuyên sẽ dễ gây cảm giác đơn điệu khiến những khác biệt giữa các sự vật bị xoá nhòa. Ngay cả các ngọn tháp nếu ta đứng gần, cũng có vẻ như không còn cao lắm, trong khi đó, những chuyện vặt vãnh trong đời sống hàng ngày, khi ta đụng chạm sát sạt với chúng, lại tăng lên đáng kể. Cái niềm say mê cũng vậy. Những thói quen thường ngày do ta ở gần nhau nên chiếm lĩnh ta hoàn toàn và có vẻ giống như niềm say mê, sẽ không tồn tại nữa một khi đối tượng trực tiếp của chúng biến mất khỏi tầm nhìn. Những niềm say mê sâu sắc do đối tượng ở kề bên nên có vẻ giống như các thói quen thường ngày, sẽ nổi hẳn lên và lại có được sức mãnh liệt vốn có của chúng dưới tác động diệu kỳ của sự xa cách. Tình yêu của anh đối với em cũng thế.
    Hễ có một khoảng không gian phân cách chúng ta là ngay lập tức anh thấý rõ thời gian phục vụ cho tình yêu của anh chỉ nhằm mục đích y hệt mục đích mà nắng và mưa phục vụ cho cây cỏ - tức là dễ phát triển. Tình yêu của anh đối với em, hễ em ở xa anh, hiện lên đúng như tầm cỡ của nó - tầm cỡ của một chàng khổng lồ ở đó tập trung toàn bộ nghị lực tinh thần của anh và toàn bộ sức mạnh các tình cảm của anh. Anh lại cảm thấy mình là là một con người hiểu theo ý nghĩa đầy đủ của từ này, bởi anh được sống trong niềm say mê lớn lao...
    Ðương nhiên trong thế gian này có nhiều phụ nữ và có một số người rất đẹp. Nhưng làm sao anh có thể tìm được một gương mặt nữa mà mỗi đường nét, thậm chí cả mỗi nếp nhăn trên đó đều gợi được trong anh những kỷ niệm mãnh liệt và đẹp đẽ nhất của đời anh? Tạm biệt em nhé, em yêu quí của anh, một ngàn lần, một vạn lần hôn em và các con.
    Các của em
    (Thư của Mác gửi cho Gieni sau khi hai người đã lấy nhau đã nhiều năm)

Quá hay !!! Em sẽ còn post tiếp !!!
  5. amateur20

amateur20 Thành viên mới

Phong cách của bác Tèo nhà ta fải khác với CacMac chứ !
    Phải tựa thế này này ( bài này anh chôm của chú Octieu bên VP bõ )
    Ôi XYZ của anh!
    Anh ước gì em là cái bánh ga tô phủ đầy sô cô la để anh hàng ngày sáng trưa chiều tối mỗi lần một miếng, thưởng thức vị thơm của bánh, vị đắng của sô cô la, vị ngọt của kem.
    Anh ước gì em là cốc chè thập cẩm để anh có thể nếm đủ mùi vị của chè (hay nói chính xác hơn của tình yêu)
    Anh ước gì em là chiếc quẩy nóng để anh mỗii khi chấm ớt xong ăn vào cay sè cái lưỡi của anh (vị cay của tình yêu) .
    Ước gì em là món gà xé phay để mỗi lần nếm xong anh biết được vị chua của chanh
    Ước gì em là món khoai lang rán để sau khi ăn xong anh hiểu ra sự thật thà của em.
    Ước gì em là một quả dưa hấu đầy nước để mỗi khi ăn xong anh hiểu được đôi mắt ướt át của em sau mỗi lần hờn dỗi
    Ước gì em là món canh mồng tơi với mấy quả cà để anh ăn cho đỡ thèm món ăn của quê nhà ! (vị của quê hương)
    Nhưng anh ước rằng em không phải là mật ong vì bây giờ mật ong bị cho thêm đường nhiều lắm, mật nguyên chất làm gì có nữa đâu mà lên rừng lấy mật thì bảo đảm ong đốt anh đến mặt mũi sưng tấy .
    Anh ước rằng em không phải là đường ngọt vì đường đã bị tinh chế nhiều lần rồi, không còn tự nhiên nữa, mà tinh yêu không tự nhiên thì không thể nào đầu bạc răng long được. ()
    Anh ước rằng em không phải là vàng bạc, vì anh còn nhớ mỗi lần bố anh làm vàng bạc, axít bazơ và những chất trung hòa khác dùng nhiều lắm, anh sợ anh cũng bị trung hòa luôn, hay bị ô xi hóa khử luôn. ( )
    Anh chỉ ước em là hạt muối trắng tinh, muôn đời vẫn thế, rất tự nhiên rất mặn mà, ăn vào nhớ mãi không quên, uống vào mặt nhăn vì phải thưởng thức hương vị tình yêu.

6. Sleeping_Sun

Sleeping_Sun Thành viên mới

Hờ , chẹp chẹp , công nhận pác amateur giỏi thật , sưu tầm được toàn thư tình kiểu... thử đọc một lần bạn sẽ nhớ ngay mà
    Phong cách của pác Mác và pác Gienny cũng hay, nhưng để cho thêm fần phong phú , em sẽ post tiếp 1 bức thư tình của pác....Napoleong ạh ! Mời mọi người cùng chiêm ngưỡng !!
    Thư tình của Napoleon Bonaparte
    Năm 1797, Napoleon mới chỉ là một danh tướng Pháp và ông vừa đón nhận chiến công đầu tiên của mình. Ông mới cưới một phụ nữ rất xinh đẹp và quyến rũ là Joséphine de Beauharmais. Yêu nàng nhưng ông sớm phải rời xa để chỉ huy quân đội lên đường chiến đấu. Xa nàng, ông buồn và lo lắng: Joséphine là một phụ nữ dễ thay đổi... Liệu nàng có chung thủy với ông trong suốt thời gian ông vắng mặt ? 21 ngày sau khi cưới Bonaparte đau khổ vì ghen tuông. Ông viết thư gửi nàng từ Nice.
    "Nếu em yêu anh ít thôi thì có lẽ em chưa bao giờ yêu anh cả..."
    Chẳng có ngày nào anh không yêu em. Chẳng có đêm nào anh không ôm em vào lòng. Chẳng có khi nào anh uống trà mà không nguyền rủa cái chiến công và tham vọng đã nắm giữ anh, khác hẳn với tâm hồn anh...
    Joséphine yêu dấu của anh, là duy nhất trong trái tim anh, đủ chiếm giữ tinh thần anh, chiếm lĩnh mọi suy nghĩ của anh. Nếu như anh xa em với vận tốc của dòng thác sông Rhône, đó là để gặp lại em nhanh hơn. Nếu như giữa đêm khuya, anh vùng dậy làm việc, đó là vì có thể được gặp em trước vài ngày. Vậy mà trong bức thư em gửi từ ngày 23 tháng ba, em đã gọi anh bằng "ông".
    ông ư? Chính là em mới phải ! Ôi! Người vợ xấu bụng của anh! Em có thể viết một bức thư như thế sao? Nó mới lạnh lẽo làm sao! Và rồi từ ngày 23 đến 26 có tới những bốn ngày: Em dã làm gì mà không viết một dòng cho ông chồng của em?... ôi !Người bạn đời của anh, cái từ "ông" đó và bốn ngày ấy đã làm anh hối tiếc sự lạnh lùng xa xưa của anh... Bất hạnh thay cho kẻ nào là nguyên nhân của điều đó!... Ông? Ông à? Vậy sẽ là gì đây trong mười lăm ngày tới? Tâm hồn tôi buồn chán trái tim tôi biến thành nô lệ và trí tưởng tượng đang vò xé lòng tôi. Nếu em yêu tôi ít hơn, hẳn em sẽ được an ủi. Một ngày nào đó, em không còn yêu tôi nữa, hãy nói với tôi điều đó: ít nhất tôi có thể biết mình xứng đáng với nỗi đau khổ đó... Vĩnh biệt nguời vợ, nỗi trăn trở, nguồn hạnh phúc, niềm hy vọng và tâm hồn của đời tôi. Tôi không đòi hỏi nơi em một tình yêu vĩnh cửu, lòng chung thủy, mà chỉ là sự thật sự thành thực vô bờ bến. Ngày em nói với tôi "Em yêu ông ít thôi" sẽ là ngày cuối cùng của tình yêu tôi dành cho em và cũng là ngày tận thế của cuộc đời tôi... Joséphine! Joséphine! Hãy nhớ lại đôi điều anh nói với em: Tạo hóa đã hun đúc cho anh một tâm hồn mạnh mẽ và quyết đoán; nó dệt nên em bằng gấm vóc và sự dịu êm. Em đã hết yêu anh rồi ư? Hãy tha lỗi cho anh, tâm hồn của cuộc đời anh,.. Em đã hoàn toàn ngự trị trong trái tim anh, mọi nỗi lo sợ làm cho anh trở nên bất hạnh... Chúa ơi! Ôi! Nếu em yêu anh ít thôi thì có lẽ em chưa bao giờ yêu anh cả. Chính vì thế mà anh hết sức đau lòng...

Tình yêu có thể khiến Napoleong viết ra nhừng lời như thế này đây !!
  7. danie_eva

danie_eva Thành viên mới

Theo em tình hình này thì chị XYZ của bác John méo mặt..Người yêu có tâm hồn ăn uống thế kia!!!!...xem chừng căng thẳng ghê đấy SS nhỉ
    Mà nghe bác liệt kê xong hương vị tình yêu tự nhiên em lại thấy đói đói ấy nhẩy

8. cobebaothu

cobebaothu Thành viên quen thuộc

Mới đuợc hân hạnh tiếp chuyện anh Tèo nên em cũng chẳng ngạc nhiên cho lắm khi đọc bức thư tình của anh. Với trình độ và khả năng của anh, chắc chắn sẽ còn có nhiều bức thư hay, bất hủ hơn thế nữa ra đời, bà con và mọi nguời đang chờ đợi bác đó, bác Tèo ah !
  9. zz145

zz145 Thành viên mới

Bức thư không dám gửi người yêu.
    "Em yêu, hôm qua em hỏi anh rằng anh đối xử tốt với em chừng nào? Nhất thời anh chưa nghĩ ra được. Sau 1 đêm suy nghĩ anh đã tìm ra 1 vài điểm anh đối xử tốt với em."
    1/.Khi chưa quen em, học bổng của anh anh lĩnh. Sau khi quen em rồi, học bổng của anh em lĩnh.
    2/.Có 1 quả táo, em ăn.Có 2 quả táo, em ăn quả to.(Tham ăn!)
    3/.Em xấu xí như vậy, anh vẵn khen em xinh. CÒn anh đẹp trai như vậy mà em lại bảo anh xấu.(Mắt sang vành!)
    4/.Đi chơi anh toàn tiêu tiền, về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.(Ặc ặc!)
    5/.Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Còn khi anh muốn hôn em, trước tiên phải được sư cho phép của em.(Bất công!)
    6/.Mỗi khi em bực tức, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực doc. Còn khi anh bực tức anh phải làm thùng rác cho chính mình.(Miễn bàn luận!)
    7/.Em thường xuyên đánh anh, anh chưa bao giờ đánh em.(Dã man!)
    8/.Có lần em hỏi anh rằng nếu em yêu người khác thì anh làm thế nào? Anh nói sẽ đánh cho thằng kia 1 trận.Còn anh hỏi lại em nếu anh yêu người khác thì em làm thế nào? Em nói em giết anh ngay.(Độc ác vậy?)
    9/.Đến nhà em, anh phải ngủ ở ghế sopha. Em đến nhà anh, anh vẫn phải ngủ ở ghế sopha.(Ốh!*_*)
    10/.Anh mua tặng em cái áo 60.000 anh nói dối chỉ có 40.000. Em mua tặng anh 1 cái đồng hồ 100.000 em lại nói dối là 500.000(Nói dối trắng trợn quá!)
    11/.Có 1 con cá, em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.(Vô tâm!)
    12/.Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền chạy đi mua cái mới đền em. Còn em làm mất cái xe đạp của anh, 1 lời xin lỗi cũng không có.(Người yêu thế đấy!)
    13/.Lần em ốm, anh gầy mất 2 kg. Còn anh ốm, em béo lên 2 kg(Em đến phòng anh, ăn hết trái cây, hoa quả, bánh kẹo của anh)(Nói gì hơn?)
    14/.Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.(Hix hix!)
    15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy, còn em 1 chút cũng không.(Không biết lễ phép!)
    16/.Lần đó đi xem Rock ngoài trời, em cưỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh, bi ép nặng suýt rơi lệ.(Khổ không cơ chứ?)
    17/.Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh mang con đẹp nhất tới cho em.Em tặng lại anh 2 con cá vàng em nuôi gần chết, báo hại anh nuôi thêm 2 tuần phải đem chôn cất.(Buồn cười chưa?)
    18/.Trước khi quen em anh ngủ 8 tiếng.Đến khi quen em rồi, anh chỉ ngủ có 4 tiếng.(Khổ thật !)
    19/.Trước khi quen em anh chưa đợi ai quá 5 phút. Đến khi quen em rồi, anh phải đợi hàng tiếng đồng hồ.(Con gái mà !)
    20/.Trước khi quen em anh hay ăn sáng. Đến khi quen em rồi, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.(Đói quá mẹ ơi !Hu hu!)
    21/.Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Về nhà mẹ em, em chạy đi nghe điện thoại.(Chán!)
    22/.Viết mail cho em toàn những lời ngọt ngào nhất. Nhận mail của em toàn những lời trách móc.(Lần sau có viết nữa đâu!)
    23/.Chat với em, chat với mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.(Chịu thua!Chán người yêu thế !)
    24/.Viết thư tay cho em, viết rất nhiều trang. Nhận thư tay của em, "Hòn Vọng Phu".(Ặc ặc...)
    25/.Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Còn em lỡ hẹn, em nhoẻn miệng cười lậy lệ rồi quên béng.(Đánh trống lảng đó!)
    26/.Ra đường gặp cướp, anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.(Biết làm sao đây?)
    27/.Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh đi kém thế. Anh đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.(Như trên thôi!Con gái mà!)
    28/.Lễ tết, chị em, anh em đều có quà. Còn anh anh, chị anh thì em chang mua cho thứ gì.(Không quan tâm đén ai!)
    29/.Em lấy lược ra chải ở ngã tư. Còn anh vuốt tóc 1 cái, em bảo anh điệu thế.(Miễn bàn luận đi T_T)
    30/.Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Còn anh thấy chán, anh ngồi xem đến hết phim.(Đành chịu thôi!)
    31/.Đi uống coffe, em uống soạt 1 cái rồi đứng dậy. Anh cũng bất chấp mọi người cười, cung uống soạt 1 cái rồi đưa em về.(Ặc ặc... Chuối 1 vườn!)
    32/.Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Em thấy anh buồn, kệ anh.(Quá vô tâm, đến người iu còn như vậy thì...)
    33/.Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.(Cha mẹ ơi!)
    34/.Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.(Trẻ con!)
    35/.Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nháy máy cho anh, em bảo anh khắt khe.(Lại như thế!)
    36/.Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.(Ặc lại thế rồi!)
    37/.Em tặng anh chậu cây cảnh, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh tăng lại em đủ loại cây cảnh, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.(Oạch!)
    38/.Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít, em lại bảo anh ít nói.(Calo???)
    39/.Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.(Hix hix!)
    40/.Có gã nào thích em, em để kệ họ. Ai mà thích anh, anh phải cách xa họ ngay.
    41/.Em cười với bao nhiêu người con trai, để cho họ 1 tia hy vọng. Anh cười mới chỉ có 1 lần, với bạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.(Ghen vớ vẩn!)
    42/.Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không nên thức khuya, em hỏi: "Anh là mẹ em à?". Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:"Anh chẳng quan tâm gì đến em cả."(Oạch ! Quá trẻ con!)
    43/.Có gì anh đều muốn kể cho em nghe chuyện gia đình, bạn bè, công viẹc, sở thích... Còn em thì luôn giấu anh, chỉ kể cho anh nghe khi nào anh biết gần hết thôi.(Lung tung đa!)
    44/.Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê ỏng chê eo. Những cái bưu thiếp em tặng anh. Hầu hết là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem từ lâu rồi.(Thấy anh chưa?^_^)
    45/.Những gì em viết cho anh, dù chỉ là tờ giấy nháp, anh đều cất giữ trong hộp.Những gì anh viết cho em,từ đáy lòng anh, em đọc xong rồi em chê chữ anh xấu.(Không thèm viết nữa!)
    46/.Ban trai của em, em chẳng bao giờ giới thiệu với anh. Ban gái của anh, em đòi biết hết.(Thế mà!)
    47/.Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.(Chán đời!)
    48/.trứoc khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mẹ anh cũng phải ngạc nhiên.Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi chơi đâu, anh phải viện mọi lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.(Hay chưa, thấy anh chưa?)
    49/.Trước khi quen em, anh muốn mình thật nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em rồi, anh thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.(Chất quá, chất quá ^_^)
    50/.em đòi hiểu anh, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.
    Được zz145 sửa chữa / chuyển vào 10:35 ngày 19/06/2005
  10. JohnSteve

JohnSteve Thành viên rất tích cực

Có ngươ?i nói xấu mi?nh đây . Bé ơi, đó không pha?i la? thư ti?nh cu?a anh, ma? cu?a chú Amateur chú ấy tự viết rồi gán tên anh vào. Thư tình của anh viết thì siêu hay, nhưng mà đã là thư tình thì không thể mang lên đây biểu diễn được.