1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THỬ TRÍ THÔNG MINH CỦA CÁC BÁC NHÀ TA NÀO

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi mechua, 20/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mechua

mechua Thành viên mới

THỬ TRÍ THÔNG MINH CỦA CÁC BÁC NHÀ TA NÀO

TỪ HÔM NAY EM SẼ THỬ RA NHƯNG CÂU ĐỐ ĐÒI HỎI CÁC BÁC PHẢI TÌM HIỂU TRONG BÁO CHÍ SÁCH VỞ NÀY
    MỖI LẦN EM SẼ RA BA CÂU EM SẼ CHỜ CÂU TRẢ LỜI CỦA CÁC BÁC
    CÂU 1:
    NHỆN CÓ PHẢI LÀ CÔN TRÙNG KHÔNG? VÌ SAO?
    CÂU 2:
    TRÊN TRÁI ĐẤT CÓ NHỮNH LOẠI KHỦNG LONG NÀO?
    CÂU 3:
    VÕ SƯ KHÍ CÔNG LÀM SAO CÓ THỂ TAY KHÔNG ĐẬP VỠ GẠCH?
    KHÔNG CẦN BÁC NÀO CŨNG PHẢI TRẢ LỜI ĐỦ CẢ BA CÂU CHỈ CẦN BÁC NÀO BIẾT CÂU NÀO TRẢ LỜI CÂU ĐÓ THÔI
    DÂN THANH HOÁ MAU RA TAY ĐỂ CHO BÀN DÂN THIÊN HẠ BIẾT MÌNH NÀO
  2. King_of_god_new

King_of_god_new Thành viên rất tích cực

hic , khó ghê nhà , đúng là câu đố của dân thanh hoá cơ đấy , hiiiii, các bạn trả lời đi kìa tui chịu hic hic, (kém quá nhà)
    Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn
  3. nhoc_danh_giay

nhoc_danh_giay Thành viên mới

Câu đố có vẻ hay nhỉ . Mechua tìm ở đâu thế . Nhưng để tui trả lời nhé.
    Câu thứ nhất . Mechua hỏi là " nhện có phải là côn trùng không ư ?" Tôi nghí cứ nhìn mechua là biết thui ( sory )
    Câu thứ hai . Trên trái đất có " n " ( với n>=0 ) + mechua =? loại khủng long .
    Câu thứ ba. Võ sư khí công có thể dùng tay đập vỡ gạch vì ông ấy là võ sư mà.
    Câu trả lời của tui có đúng không nhỉ.
    THANK YOU VERY MUCH

thangquynho
  4. mechua

mechua Thành viên mới

sai toét rồi bạn ơi
    tôi hỏi nghiêm túc và cũng đòi hỏi câu trả lời nghiêm túc
  5. King_of_god_new

King_of_god_new Thành viên rất tích cực

hic , đố nhóc nhé: một tên địa chủ luôn có những trò độc ác, nó cho 1 viên kim cương vào caí thùng có 1 con rắn rất độc, và bắt người hầu phải thò tay kô vào đó lấp kim cương, ai cũng chết cả, và tức lão vô cùng, 1 lần có 1 người đã lấy được mà lại kô chết , anh ấy làm thế nào nhà các bạn
    Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn
  6. tooleruz

tooleruz Thành viên rất tích cực

CÂU 2:
    TRÊN TRÁI ĐẤT CÓ NHỮNG LOẠI KHỦNG LONG NÀO?theo tớ ấy thì......hừm hượm đã suy nghĩ chút....ấy mà nhưng bây chừ
    không còn khủng long đâu nhưng khủng bố thì có đấyhì hì để tớ hỏi mấy ông ấy xem.......
  7. mechua

mechua Thành viên mới

sau đây em xin trả lời câu hỏi đã được đề ra
    CÂU 1:
    Chúng ta vẫn thường coi nhện là mội loại côn trùng . Điểm đó không đúng . Cơ thể của nhện do hai bộ phận ngực và bụng hợp thành , đầu liền với ngực , không có lưng , tám mắt đơn mọc trên đầu . những điểm này khác với loài côn trùng . Nhện lại có tám chân , không có cánh . Trong bụng có tuyến dệt ( còn gọi là tuyến tơ) , nhả ra tơ để dệt mạng . Côn trùng vứơng vào thì không cựa quậy nổi . Khi nhện muốn ăn thịt côn trùng thì phóng dịch chất độc để làm chết côn trùng , tiếp đó mới ăn thịt côn trùng
    CÂU 2:
    Các loài khủng long sớm nhất đã xuất hiện cách đây hơn 225 triệu năm . Tới kỷ creta ( kỷ phân trắng ) là thời kì cực thịnh của khủng long . Lúc nay trên trái đất có rất nhiều loài khủng long phần lớn đều to lớn khác thường
    Khủng long rất có thể là do loài bò sát răng lòng máng tiến hoá mà ra . Khủng long có hai loại : khủng long ăn thịt và khủng long ăn cỏ . Khủng long ăn thịt có bộ răng sắc dài và sắc nhọn thuận tiện cho việc cắn xé thịt . Khủng long ăn cỏ có bộ răng cao mà bằng thuận tiện cho việc nhai nghiền cây cỏ . Khủng long ăn thịt dùng răng và móng vuốt tấn công và giết chết con mồi . Khủng long ăn cỏ thì trên thân mình có các mảnh giáp dày , đuôi có gai nhọn để khi bị tấn công có thể tự vệ được
    nhiều loài khủng long ăn thịt có cặp chân sau rất khoẻ , có thể chạy rất xa kiếm mồi , còn cặp chân trưóc lại có ít tác dụng, chỉ dùng để vồ mồi và làm điểm tựa đứng lên khi thức giấc
    Ngoài ra còn có loại khủng long mỏ vịt . Tên khủng long mỏ vịt vì là do đặc điểm phần mặt của loài khủng long này . Trên đỉnh đầu có mọc các mào khác nhau tuỳ theo chủng loại
    CÂU 3:
    Trong môn khí công , dùng tay không đập vỡ gạch cứng không phải là do khí lực mà là do tóc độ cực nhanh . Thời gian tay chạm tới gạch vô cùng ngắn, chỉ trong chớp mắt, như vậy sẽ sinh ra một lực rất mạnh làm vỡ gạch
  8. conan1367

conan1367 Thành viên mới

các bạn hãy thử xem ai là người hiểu nhiều cha
    xin hỏi các bạn :TÁC GIẢ BÀN CHÂN CỦA QUỶ LÀ AI?

tezuka84

9. nguoinhatroi

nguoinhatroi Thành viên quen thuộc

khó quá em chịu

sky
  10. nhoc_danh_giay

nhoc_danh_giay Thành viên mới

Câu hỏi của mấy bác khó wá trời . Nếu trả lời tử tế thì ..hic..hic...em giơ cả 2 tay .. 2 chân đầu hàng !!!!!

thangquynho