1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thủ tục đăng ký kết hôn và visa vào Ấn (dành cho các nàng muốn dkkh tại Ấn)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Jasmine Kaur, 25/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alisha82

alisha82 Thành viên quen thuộc

Có ai cần xin tourist visa 6 tháng để vào Ấn kết hôn thì dùng mẫu thư này nhé. Lâu ngày lục lại trong PC thấy vẫn còn hửu ích nên post lên đây cho chị em nào cần dùng.

2. oashil89

oashil89 Thành viên mới

Em chào cả nhà. Em hiện 27 t và là giáo viên tiếng Anh. Em theo dõi cũng lâu rồi nhưng tới hôm nay mới "lộ mặt" ạ ^^. Chuyện là em với anh Ấn nhà em yêu nhau cả gần 10 năm rồi. Qua một quá trình chia tay- vật vã- nối lại- chia tay- vật vã vã ....thì anh í sẽ qua Vn vào tháng 6 này. Chúng em có ý định kết hôn. Do kinh tế còn khó khăn nên hiện tại em sẽ bí mật làm dkkh trước để anh có visa 5 năm ở lại xin vệc làm. Khi nào ổn định tụi em mới chính thức làm đám cưới. Nhưng em đang rất loay hoay về thủ tục giấy tờ, em có đọc tham khảo các anh chị đi trước nhưng đa số là làm dkkh tại Ấn nên em còn vài điều chưa rõ mong các anh chị chỉ dẫn giúp bọn em:

1. Đi đâu xin vísa Vn và thủ tục thế nào?
    2. Xin giấy chứng nhận độc thân ở cơ quan nào tại Ấn ạ?
    3. Ngoài giấy chứng nhận độc thân thì anh ấy còn cần chuẩn bị những gì nữa trước khi qua Vn ko ạ?
    Cảm ơn cả nhà rất nhiều :)
  3. Hoachandiramani

Hoachandiramani Thành viên mới

thì ra c Vân hội nhà mình cũng trong cái group này ah, bữa nay lang thang chơi e mới biết có cái gọi là ttvnol :)) e mới đăng kí xong :))
  4. oashil89

oashil89 Thành viên mới

Có ai tư vấn giúp em thủ tục dkkh tại Vn ko ạ huhu
  5. Hoachandiramani

Em đã sang Ấn chưa? nếu chưa sang thì nên sang đây xem cái chỗ ck e ở tình hình thế nào rồi hãy quyết định cưới :) mọi người hầu như qua Ấn đkkh vì bên này làm dễ hơn ở nhà :) Em nên qua đây xem xét rồi dk bên này luôn
  6. oashil89

oashil89 Thành viên mới

Dạ tụi e sẽ ở Vn chứ không ở Ấn ạ. Hoàn cảnh gia đình anh khó khăn em biết rõ. Sau này anh qua đây tụi e sẽ cùng nhau gầy dựng từ đầu. Điều em quan tâm là anh là người như thế nào thôi. Tháng 6 anh qua, nếu cả 2 cảm thấy mọi chuyện đều suông sẻ thì sẽ cưới và anh ở lại đây luôn ạ. Nên hiện giờ em đang loay hoay ko biết anh phải chuẩn bị giấy tờ gì trước khi qua ạ.
  7. Hoachandiramani

c đăng kí ở Ấn chứ k ở vn nên c k rành :) còn việc ck e qua rồi ở lại luôn e hơi khó vì ck e phải xin đc visa dài hạn 5 năm, cái này hơi mất thời gian nên chắc ck e phải quay lại Ấn lên đại sứ quán Việt Nam làm thủ tục để xin. trước c xin cho ck c phải chờ 9 tháng nhưng đợt làm cho bé con nhà c thì hỉ mất 1 tháng thôi. mà c k biết sao chứ ck c lúc yêu mỗi lần xin visa vào việt nam du lịch chỉ đc 15 ngày thôi và hiện giờ cũng k cấp visa du lịch cho cá nhân nữa rồi kể cả conference. c nghe a lsq nói thế nên e hỏi lại cả vụ xin visa cho ck e qua vn đc bao lâu nữa. Vấn đề nữa là visa 5 năm k đc đi làm nhé. ck e phải xin work permit, cái này thì nghe các c nói là cực khó :) nếu k phải chấp nhận đi làm chui :)
  8. oashil89

oashil89 Thành viên mới

Hic chị ơi nghe chị nói mà em hoang mang quá. Em cứ tưởng xin visa thì được 3 tháng chứ ạ. Với e tưởng kết hôn xong là xin được visa 5 năm liền ạ. Vì m ở Vn mà sao phải quay lại đại sứ quán Vn ở Ấn ạ e ko hiểu lắm @@

E cũng không biết phải hỏi ai hay check thông tin từ đâu là chính xác ạ huhu
  9. Hoachandiramani

ya
    e ơi, kể cả 3 tháng visa e cũng phải tính có phải e hộp hồ sơ kết hôn cái rồi họ gọi e lên kí giấy luôn đâu, rồi xin visa 5 năm nó k dễ như xin visa du lịch nên k thể cấp cho e ngay trong 1 tuần đâu nên c mới nói sợ k đủ thời gian thì ck e phải quay lại Ấn rồi lên dsq xin. việc visa 3 tháng c k biết đc k nhưng lúc ck c qua trước khi cưới 5 lần mỗi lần visa xin ở lsq vn đều chỉ cấp 15 ngày :) còn lúc xin visa 5 năm tụi c đợi 9 tháng mới có nên ngày cưới a ý cũng sang vn bằng visa du lịch 15 ngày :) e nói ck e gọi lên đại sứ quán VN hỏi chính xác xem
  10. oashil89

oashil89 Thành viên mới

Hic. Vậy chết thật. Vì e cứ nghe mọi người nói thủ tuc dkkh làm ở vn thì cũng trong vòng 1 tháng hay 40 ngày thôi. E tưởng dkkh xong là xin vísa 5 nam liền được. Nếu xin tậm 9 tháng mới có thì chết em thật. Phải bay đi bay về tốn kém quá bạn em cũng khó khăn không phải giàu có gì mỗi lần qua tốn 20 30 tr chắc phãi để dành lâu moi có huhu. Em tính là bay qua 1 lần cưới xobg xin visa o lai day luon ko ve nữa. Mà kiểu này em không biết phải làm sao luôn hic hic