1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thủ tục để xuất cảnh

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi phamthanhnga, 26/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DuGia

DuGia Thành viên mới

Bạn HoangTung1979 thân mến ! Tôi đọc qua biết bạn là người có kinh nghiệm trong vấn đề xuất cảnh mấy nước Đông Dương - Đông Nam Á .
    Tôi rất quan tâm đến việc mang xe máy qua Laos và Miên .
    Cũng liều xuất ngoại một chuyến xem sao ,
    Đề nghị bạn nói rõ hộ , bạn đã đi bằng xe máy qua những cửa khẩu nào ? Thủ tục có rắc rối lắm không ?
    Tôi định qua mấy cửa khẩu với Lào ở phía Bắc : Nậm cắn , Pa háng , Na mèo . . . Bạn có kinh ngiệm gì ở mấy cửa khẩu này xin chỉ giáo !
    Nói thật là chỉ muốn đi xe máy , không muốn đi ô tô . Bí quá , sang Lào lại phải thuê xe máy mà chạy vậy ! Mà không biết tại các cửa khẩu có chỗ thuê xe máy không nữa ?
    Xin cám ơn bạn !
  2. HoangTung1979

HoangTung1979 Thành viên mới

bác bác Dugia, bác luunguyen ơi,
    bác nói thế làm đàn em đây thấy hổ thẹn quá! em đã được đọc nhiều topic mà bác Dugia tham gia, và rất kính phục bác trên từng cây số, còn bác luunguyen thì em chưa nhớ ra nhưng chắc cũng là dân chạy xe lão luyện, xin mời các bác 1 ly , mong các bác nhận cho đàn em.
    nói thật với các bác em là dân cửu vạn, dân bảo kê hàng, dần dần kinh tế khấm khá, bên cạnh các cuộc nhậu, bên cạnh các canh bạc khét lẹt, em mò mẫm lên đây để xem các vùng miền khác ngoài chỗ em thì nó ra răng , bác bảo em nhiều kinh nghiệm thì ngại quá!
    em là em cứ nói thật chứ bác thì lớn tuổi rồi, bọn biên phòng có khi chỉ đáng tuổi rể bác, chúng nó nhận tiền của bác thì đã khó, mà không nhận tiền mà để bác qua lại càng khó nói hơn (với lãnh đạo). vậy trường hợp của bác là khó, bác có quen ông nào làm to to tý alô từ trên xuống là tiện trăm bề, chứ không thì e là khó đa!
    theo vốn kinh nghiệm thô thiển của đàn em đây thì các cửa khẩu vùng biên giáp Trung nó không cho bác chạy sang đâu. thằng em từng nằm ăn hàng tại Trích, Lũng Vài.... nhiều năm, chưa thấy có tiền lệ. cửa khẩu giáp Lào thì chỉ 2 tỉnh đàn em đây đã qua bằng xe máy: Thanh và Nghệ. mà cụ thể là đàn em đã qua bằng cửa khẩu Lang Chánh (quốc lộ 47B), về bằng Quan Hoá, một lần khác vào bằng Kì Anh (đường HCM) ra bằng Nậm cắn. bên phía Cam thì em đã nói rồi, đàn em đây mới qua chỗ Tây Ninh để sang oánh bạc ở sòng Sihanúc (gần cầu Sài Gòn ). Mấy cửa khác như Hoà vang, châu đốc em chưa thử.
    ớ, đấy là bác lách qua biên, chứ bác muốn qua biên đàng hoàng thì em đã post rồi đấy nhể?
    bên kia không có chỗ cho thuê xe máy, hoặc giả bác dân vận tốt mà thuê được thì đàn em đây chưa tường, không dám nói càn