1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thủ tục làm giấy chứng nhận đăng ký kết hôn

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi cuchidatthep, 16/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

- Bộ ngoại giao không có làm những việc này
    - Những vấn đề liên quan đến người nước ngoài chỉ có một điểm đến đó là : SỞ NGOẠI VỤ ( thuộc Thành Phố lớn) và PHÒNG QUẢN LÝ XUẤT NHẬP CẢNH * thuộc Tỉnh)
    - Công chứng tại các Quận- Huyện, nếu ở Tỉnh Sở Tư Pháp Tỉnh hoặc mới có quyền hạn chứng thực cho người NN
    Túm lại: Sở Tư Pháp - Lãnh Sự Quán - Sở ngoại vụ - Phòng Công chứng Quận là đủ
    - Cái giấy chứng nhân độc thân có thể làm từ bên đó mang qua bên đây dịch và chứng thực. Nhưng, nó chỉ phổ biến cho US, AUS, CANADA, KOREAN, CHINA...... có mẫu sẳn nên không có gì phải bàn. Còn những nước như Ấn, Pakistan..... số lượng kết hôn với mình quá ít, nên tụi nó không biết cách làm, qua đây nó không theo mẫu nên nó k chịu, vả lại nó cũng thích mình xì chút xíu ra nên làm khó.
  2. cuchidatthep

3. cuchidatthep

[black][/black Cái đỏ đỏ tuỳ theo chính phủ mình đặt VP cho họ. những nước lớn như Ấn- Mỹ.......... có VP đặt 2 nơi gọi là LSQ và ĐSQ, như Cambodia- Pakistan thì chỉ có một ở HCM hoặc HN, ai có cần thì cứ vi vu bay ra bay vào. Tuỳ theo LSQ của mình ở đâu thì mình phải theo đó,
    Trường hợp của Janni thì ra HN làm tất tần tật, những gì liên quan đến Người NN, sau đó về địa phương em là SỞ TƯ PHÁP BÌNH THUẬN nộp hồ sơ, chị nói mà không đúng thì sẽ khao nhà Ấn một chầu, không sai không về
  4. cuchidatthep

5. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Hôm nay đang cần nghiên cứu xem lại các thủ tục đăng ký kết hôn ở VN và ở Ấn, nên lại moi cái topic này lên
    Đăng ký kết hôn ở Ấn ở vẻ đơn giản hơn ở VN. Nên mình dự tính làm thủ tục ở bên Ấn. Nhưng sau khi đăng ký kết hôn xong, bọn mình sẽ xin visa đi Mỹ cho tớ, nên ko biết có cần thiết phải có giấy đăng ký kết hôn ở VN ko ha?
    Có ai biết trong trường hợp như tớ thì nên đăng ký kết hôn ở Ấn hay ở VN thì sẽ thuận tiện hơn cho việc xin visa đi Mỹ sau đấy?
    Có nhất thiết phải đăng ký kết hôn ở 2 nơi luôn ko? Trong trường hợp đăng ký kết hôn ở bên Ấn độ thì có đủ cơ sở pháp lý ở VN ko?
    Ai biết cho tớ xin thông tin nha. Tớ đang cần tham khảo
  6. so_close

so_close Thành viên mới

Mình đăng ký kết hôn với chồng (chồng mình người Pháp)ở ĐSQ VN ở Ấn Độ. Thủ tục đơn gản gọn nhẹ. Mà mình là người VN đầu tiên đăng ký kết hôn ở ĐSQ VN tại Ấn . Nếu bạn chưa đăng ký kết hôn, thì có thể liên lạc với chị Thủy ở ĐSQ để hỏi thủ tục nhé.
  7. cuchidatthep

Các bạn nào lấy chồng Ấn mà đăng ký kết hôn tại VN, sau khi có giấy ĐKKH chồng hay vợ sẽ được cấp một giấy miễn thị thực 5 năm, cứ sau 3 tháng đến gia hạn vi sa tại phòng quản lý xuất nhập cảnh nơi bạn đang sống.
    Và khi mình mang giấy chứng nhận ĐKKH lên LSQ Ấn trình báo, họ sẽ cấp cho mình miễn visa khi mình đến Ấn
  8. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa