1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thủ tục nhập khẩu cho con mới sinh?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi behaphuong, 26/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. behaphuong

behaphuong Thành viên quen thuộc

Thủ tục nhập khẩu cho con mới sinh?

Vợ chồng em đều có hộ khẩu ở phường Tràng Tiền, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội, em đã làm xong giấy khai sinh cho con gái nhà em. Vậy thủ tục nhập khẩu cho con gái em gồm những giấy tờ gì? làm ở Phường hay ở Công an quận ạ?

Vote ngàn **************
  2. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Mang theo giấy khai sinh của con + sổ hộ khẩu của vợ ( không cần chồng ) đến công an quận ( em ở HD thì mang đến CA thành phố nhưng bác ở HN thì chắc là CA quận )
  3. DAIHATSUVN

DAIHATSUVN Thành viên rất tích cực

Chỉ cần mang HK và GKS đến CAP thôi
  4. behaphuong

behaphuong Thành viên quen thuộc

Vậy hả pác? Nhưng em nghĩ CAP chắc ko được vì họ không có quyền đóng dấu vào sổ hộ khẩu, chắc phải CA Quận pác nhỉ!
    Vote******** cho cả 2 pác!
  5. DAIHATSUVN

DAIHATSUVN Thành viên rất tích cực

CA quận thì đã đóng dấu vào cuối quyển sổ rồi , còn CAP thì ghi thêm ai và ký vào , trước đây tôi đi NK cho con có cần lên quận đâu
  6. ngogialinh

ngogialinh Thành viên rất tích cực

Hỏi ông bà nội hoặc ông bà ngoại xem trước đây các cụ nhập HK cho chồng mình hoặc mình thế nào.
  7. marble_granite2003

marble_granite2003 Thành viên mới

Cầm hộ khẩu + bản sao giấy khai sinh lên công an Quận, nhận tờ khai, khai vào đó, nộp lại cho bàn nhận đăng ký (ghi ở phía trên ô kính theo từng phường), nộp lệ phí, nhận giấy hẹn, ra về. Đến ngày hẹn, lên nhận lại hộ khẩu là có tên Baby trong đó thôi!
  8. tttoan

tttoan Thành viên rất tích cực

Có khỏan lệ phí nữa sao bác? Mấy tháng trước mình làm thì ko bị thu phí gì cả. Chú công an đưa cho quyển sổ quản lý hộ tịch nói là tao bận rộn quá, mày đem quyển sổ này ra góc kia điền tên vào cho tao....