1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thủ tục về VN chơi?

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi navut, 24/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. navut

navut Thành viên quen thuộc

Thủ tục về VN chơi?

Hi các bác. Đầu xuân, chúc các bác nhiều sức khỏa và may mắn nhé.
    Các bác cho em hỏi về thủ tục về VN tí. Em thì chẳng có tiền về. Thiệt ra em hỏi dùm thằng bạn. Nó có thẻ xanh rồi các bác ạ. Nó muốn về VN chơi cỡ 1 tháng. Nó phân vân, chẳng biết về tháng nào thì tiền vé rẻ nhất, và các thủ tục giấy tờ thế nào? Nghe nói là phải xin cái Re-entry permit gì đó (nếu đúng vậy thì xin ở đâu và lệ phí bao nhiêu). Nói chung là em chưa về lần nào nên không thể tư vấn cho nó được. Nhờ các bác chỉ em nó giúp. Tiện thể các bác giới thiệu cho nó một vài Travel Agent luôn nhe. Thường thường, có phải tụi agent sẽ lo cho khách hàng vụ Visa phải không?
    Thay mặt nó, em cảm ơn các bác trước.

__________________Yêu tha thiết, thế vẫn còn chưa đủ?Anh tham lam, anh đòi hỏi quá nhiều.Anh biết rồi, em đã nói em yêu;Sao vẫn muốn nhắc một lời đã cũ?... (Xuân Diệu)
  2. netwalker

netwalker Thành viên mới

Kể từ sau vụ 911, vé may bay rẻ hẳn.
    Bây giờ vé máy bay về Việt nam đi từ vùng Đông Bắc (thường đắt hơn vé của bờ Tây) chỉ có $775 vé khứ hồi, trong khi giá vé mọi năm là khoảng $1200-$1500.
    Vé của Hãng hàng không Singapore ( khá tốt)
    Đã thế còn bao luôn visa. Các phòng vé cũng thường làm đủ các dịch vụ luôn.
    Bạn gọi thử số điện thoại sau xem: (617) 740-8888. Tôi thấy quảng cáo là bán vé khắp 50 tiểu bang.
    Hy vọng thông tin có ích cho bạn!
  3. navut

navut Thành viên quen thuộc

Thay mặt thằng bạn của em, chân thành cảm ơn bác netwalker. Thằng bạn em đang ở Houston (cùng chỗ với em). Bác có biết số điện thoại ở Houston này không? Còn nữa, về vụ giấy tờ thì sao bác nhỉ?
    __________________Yêu tha thiết, thế vẫn còn chưa đủ?Anh tham lam, anh đòi hỏi quá nhiều.Anh biết rồi, em đã nói em yêu;Sao vẫn muốn nhắc một lời đã cũ?... (Xuân Diệu)