1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THỦ TỤC XIN VISA ĐI DU LICH HAY THAM THÂN O PHAP (LOAI NGAN HẠN 3THANG)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi lak311, 06/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lak311

lak311 Thành viên mới

THỦ TỤC XIN VISA ĐI DU LICH HAY THAM THÂN O PHAP (LOAI NGAN HẠN 3THANG)

TỚ VÙA ĐI THĂM THÂN KẾT HỢP DU LỊCH LUÔN ,ĐÃ TRẢI QUA VỤ VISA NÊN MUỐN CHIA SE VOI CÁC BẠN ,HỒI TRƯỚC
    (LÚC MÌNH CÒN CHƯA ĐI ,BAO NHIÊU CÁI CẦN HỔI MÀ CHẲNG BIẾT HỎI AI ,NÊN CỨ LANH TANH BANH LÊN ẤY ,LÚC BIẾT RỒI THÌ MỌI SỰ CHUẨN BỊ SẼ CHU ĐÁO HƠN VÀ ĐỠ MẤT THỜI GIAN .)
  2. tieu_co_nuong_new

tieu_co_nuong_new Thành viên rất tích cực

Bạn trả lời giúp mình đi. Hè vừa rồi mình định đi Pháp thì k xin đc visa, phải chuyển wa xin visa đi HL cuối cùng lại cancel
    Hè năm sau mình sẽ đi tiếp, hiện đã có 1 người Pháp chịu đứng ra bảo lãnh cho mình sang đó... nhg k biết nên bắt đầu từ đâu, như thế nào Giúp mình nhé.
  3. lak311

lak311 Thành viên mới

xin vi sa tham than:cac giay to can:+ 3 anh 4x6 (chup tren phong mau trang
    +khai 2 to khai xin visa ngan han (copy tren mang tai link:ambafrance-vn.org)
    +the tin dung quoc te,hoac so tiet kiem
    +giay chung nhan don tiep o ben Phap(giay moi sang choi)do nguoi bao lanh xin tai toa thi chinh noi ho o .
    +ho khau (photo,cam ca ban chinh di de ho doi chieu)
    +chung minh thu (cam di de vao cong dsq Phap)
    +giay chung nhan cua khach san ban da dat hoac hop dong thue nha cua nguoi bao lanh ban trong thoi gian ban luu lai Phap
    +lich ve may bay ban dat ghi ro ngay di ngay ve(cai nay chi can goi den cac hang hang ko co chuyen bay den Phap de dat ,roi yeu cau ho gui lich trinh chuyen bay minh dat la duoc ,con khi nao minh xin duoc vi sa roi minh moi den lay ve va tra tien sau)
    +ho chieu con thoi han it nhat 6 thang
    sau khi da day du giay to tren ban goi dt xin hen de nop giay to xin vi sa:9437719(tu 14h den 16h cac ngay hanh chinh trong tuan)
    dsq Phap chi chap nhan ho so xin vi sa cua ban khi ban co giay giay chung nhan don tiep ,hoac giay moi cua nguoi bao lanh ban ben Phap (giay nay xin ben do mat it nhat 2 tuan, lau nhat la 1 thang )
    chu y :neu thieu giay to gi dsq se lien lac voi ban de ban den hoan tat giay to ,ban phai dien so dt dd de ho co the lien lac voi ban bat cu luc nao
    dsq Phap chi lam viec ve xin visa vao cac buoi sang (tu 8,30 den 11 30
    neu la vo bao lanh chong hay chong bao lanh vo sang du lich hoac tham than thi se de hon con cac doi tuong khac chac se co mot cuoc phong van do dsq Phap yeu cau )
    con ve van de the tin dung quoc te:cai nay ban phai lam truoc khi ban dinh nop ho so xin vi sa mot tuan :lam tai cac ngan hang co giao dich nhu:ngan hang Ngoai Thuong ,Ngan hang ACB,NGan hang Cong Thuong .............,neu ban thuoc ho Khau Ha Noi ban can phai nop tien it nhat la :10 trieu dong .neu ko phai ho khau Ha Noi thi nop 20 trieu dong )
    con neu ban co so tiet kiem :ban phai xem so do cua ban o ngan hang do ,ho co cho giao dich quoc te ko?neu co thi ban den ngan hang do bao voi ho chuyen cho ban sang giao dich quoc te thi dsq moi chap nhan .
    neu dsq chap nhan ho so cua ban va dong y cap vi sa cho ban ho se goi cho ban va yeu cau ban cam ve may bay (ban mua o cac dai ly ban ve hay mua truc tiep cua cac hang ban da dat )ho chieu ,bao hiem du lich quoc te (mua o cong ty bao hiem o Ly Thuong Kiet :khach san Melia thi phai hii hi hi h )nop de ,khi ban dsa nop tat ca cac giay to do cho ho ho se bao ban den lay vi sa vao sang ngay hom sau
    minh biet nhu vay ,co gi cac ban tim hieu them nha
    chuc cac ban xin vi sa thanh cong
  4. Paula_hn

Paula_hn Thành viên mới

Tiện đây cho mình hỏi luôn, mình định qua Đức chơivới bạn dịp nghỉ đông, mình hiện đang học ở HQ, gọi điện lên sứ quán nó yêu cầu thư mời của bạn ở Đức nhưng không hiẻu thư mời đó viết thế nào. Ai có kinh nghiệm xin visa sang nước thứ 3 du lịch bụi kiểu như vậy thì cho mình chút thông tin với, Cuối tháng 12 định đi rồi mà giờ vẫn chưa làm gì cả.
    Và vấn đề tài chính nữa, không biết phải chứng minh tài chính không? mình sẽ ở nhà bạn, đi du lịch kiểu tự do nên không co schedule, trường hợp mình có vẻ khó xin visa thì phải.
    Rất mong bạn nào có kinh nghiệm cho một vài lời khuyên^^
    Và xin visa vào Đức chắc đi đưọc các nuớc xung quanh trừ Anh phải không nhỉ?
    Cám ơn nhiều
  5. tieu_co_nuong_new

tieu_co_nuong_new Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn lak311 nhé, mình còn một vài câu hỏi sau muốn bạn trả lời giúp:
    - Bạn có thể cho mình biết là quá trình xin visa kéo dài trong bao lâu không? Khoảng giữa tháng 8 năm sau mình mới đi, sẽ ở lại khoảng 15 ngày... Xin từ bao giờ thì vừa nhỉ? Anh bạn người Pháp của mình bảo là sẽ mất khoảng 5 tháng k biết thực hư thế nào
    - Thẻ tín dụng thì cầm theo visa card có đc kô?
  6. lak311

lak311 Thành viên mới

7. lak311

lak311 Thành viên mới

ko mat den 5 thang dau :
    mat khoang 1 thang de ban ban xin giay moi (giay don tiep tai Phap)
    roi gui ve cho ban neu qua duong chuyen phat nhanh :mat 50euro va mat 5-7 ngay
    neu ban tranh thu lam the tin ndung trong luc ban ban xin giay o ben Phap thi khi nhan duoc giay to ban di nop luon
    neu dsqPhap ho chap nhan ngay thi chi can 4 ngay la ban co the lay duoc vi sa con lau nhat thi ban mat gan 2 tuan ,
    tong cong la ban mat khoang 1 thang 2 tuan(neu lau nhat
    cai quan trong la ban cua ban co xin duoc giay don tiep o Phap ko thoi
    ma xin vi sa toi da chi duoc xin truoc 3 thang :neu thang 8 ban di thi ban nen lam moi thu tuc tu thang 6 .
    chuc ban thanh cong nha
    Được lak311 sửa chữa / chuyển vào 13:43 ngày 12/10/2005
  8. Nakata

Nakata Thành viên rất tích cực

Mình tưởng visa card cũng là thẻ tín dụng rồi chứ nhỉ. Trường hợp mình ở nước ngoài thì khó làm visa đi sang Pháp lắm àh, ở Việt Nam thì dễ hơn àh.
    Các bạn đã làm được visa cho mình hỏi là trong trường hợp nhanh nhất, thì từ lúc nộp hồ sơ cho tới lúc lấy visa mất bao nhiêu lâu.
  9. lak311

lak311 Thành viên mới

Thẻ tín dụng co nhiều loại, master card và visa card là 2 loại thông dụng nhất.
    Với mình ở VN thì nhanh nhất là 3 ngày:
    - Ngày1 nộp hồ sơ, cuối buổi chiều hôm đó hỏi ĐSQ xem sao, nếu được
    - Ngày 2: nộp hộ chiếu, vé máy bay, bảo hiểm
    - Ngày 3: lấy visa
    Khó nhất là ở đoạn Ngày 1, co thể kéo dài đến vài tháng. Chồng tớ làm mất 2 ngày do may mắn, Ngày 2 và 3 gộp làm 1, tớ thì ngày1 lại kéo dài thành 2 ngày, những người khác ở cơ quan chồng tớ thì ngày 1 kéo thành 2 tháng.
  10. chunling

chunling Thành viên mới

Các bạn làm ơn cho biết nếu như mình đi kiểu du lịch tự túc nhé,không có ai mời cả thì thủ tục visa có khó không?cần phải làm những gì?muốn hỏi hộ nguời em tớ(đang học ở Canada) cậu ấy định đi di lịch Pháp vào Noel này .Có ai đi từ nuớc thứ 2 như này chưa vậy?
    Thanks.