1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thú vị với mẹo chọn size mũ bảo hiểm cho bạn

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Caithao9x, 10/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Caithao9x

Caithao9x Thành viên quen thuộc

Một trong những người bạn đồng hành không thể thiếu trên mỗi chặng đường của những phượt thủ đó chính là chiếc mũ bảo hiểm. mũ bảo hiểm in logo công ty có vô vàn kiểu dáng lựa chọn khác nhau cho các phượt thủ. tuy nhiên khi chọn mua mũ bảo hiểm các phượt thủ cũng cần phải chọn loại mũ phù hợp và vừa size đầu cửa mình để đảm bảo tối đa cho bạn khi điều khiển xe trên đường.
    Vậy chọn size mũ bảo hiểm như thế nào?
    Một chiếc mũ bảo hiểm vừa vặn sẽ giúp đảm bảo tối đa an toàn cho bạn khi có va chạm xảy ra trên đường. Việc chọn mũ bảo hiểm đúng size sẽ rất đơn giản nếu bạn mua mũ tại các cửa hàng. Và hẳn nhiên sẽ khó khăn hơn nếu bạn mua mũ bảo hiểm trên mạng.
    Chọn mũ bảo hiểm vừa vặn
    Để kiểm tra xác thực độ vừa vặn của mũ bảo hiểm bạn nên đội chúng lên đầu và kiểm tra trực tiếp. Điều chỉnh dây quai và khóa mũ sao cho phù hợp. Bạn nên tránh chọn những chiếc mũ bảo hiểm quá chật hoặc quá rộng bởi nó sẽ không thể nào bảo vệ được đầu của bạn khi có va chạm mạnh xảy ra. Việc đội mũ quá chật sẽ khiến bạn cảm thấy khó chịu khi di chuyển hoặc mũ quá rộng thì có thể cản chở tầm nhìn của bạn khi điều khiển xe….
    Chọn size hợp với đầu
    Cũng giống như quần áo mũ bảo hiểm cũng có các size như S, M, L, XL,… Vậy nên bạn hãy thật sáng suốt để lựa chọn cho mình chiếc mũ thật phù hợp nhé
    Có nên chọn một chiếc bảo hiểm cũ không?
    Có một số người thường hà tằn hà tiện mà mua những chiếc mũ bảo hiểm đã qua sử dụng điều này là không nên bạn nhé. Bởi việc đã qua sử dụng lâu làm giảm khả năng bảo vệ của mũ bảo hiểm. Khiến cho độ an toàn cũng bị giảm sút. Không nên tham rẻ mà sử dụng những loại mũ này bởi nó có thể vô bổ khi có tai nạ xảy ra
    Với những san sớt trên đây của công ty cong ty in mu bao hiem CSC hy vọng bạn sẽ có thêm những kiến thức cho riêng mình khi mua mũ bảo hiểm đi phượt. Chúc cho các phượt thủ luôn vui vẻ và an toàn trên mọi nẻo đường.