1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thư viện của Box Beat - Cùng chia sẻ và cảm nhận Beat - Nội quy Trang 6

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi quarrymen57, 15/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quarrymen57

quarrymen57 Thành viên mới

Thư viện của Box Beat - Cùng chia sẻ và cảm nhận Beat - Nội quy Trang 6

Đây là ý tưởng chợt nảy ra khi bắt gặp ý tưởng rất hay của Tuanbeat về tổ chức những buổi chiếu phim chung của Box (xem topic Come Together ---> vote cho Tuanbeat 5*).

Tôi muốn thử đi xa hơn: Tại sao Box không lập 1 "THƯ VIỆN", trong đó có cả sách, DVD, VCD, CD... về Beat nhỉ. Mọi người sẽ cùng đóng góp: bằng chính những gì mình có hoặc đóng góp ngân quĩ. Box sẽ bầu 1 hoặc 2 "thủ thư" quản lý thư viện này với trách nhiệm là kêu gọi mọi ngưòi đóng góp và sử dụng quĩ Box để sưu tập (đi mua hoặc thuê để copy...) THƯ VIỆN cũng sẽ là đầu mối chính tổ chức các sự kiện như chiếu phim hoặc nghe nhạc (chẳng hạn nhân dịp tìm được CD mới & hiếm của Beat)...

Có thể chúng ta sẽ tìm 1 quán quen nào đấy (quán TIN chẳng hạn), xin đặt 1 cái giá hoặc tủ kính để tất cả những gì THƯ VIỆN có. Các mem. của Box chỉ việc tới đó đọc, nghe hoặc xem nếu có thể (vừa nhâm nhi cafe & tán phét với 1 ai đó cũng đang say mê với Beat...). Nếu không có thời gian đọc tại quán thì có thể mượn về sau khi đặt lại 1 vật làm tin & trả 1 khoản phí nho nhỏ gọi là để tiếp tục đóng góp cho THƯ VIỆN...

Bên cạnh THƯ VIỆN, trong quán cũng có thể đặt 1 khung ảnh thật to dán tất cả hình ảnh hoạt động của Box từ trước đến nay... Tôi đọc ở đâu đó thấy nói Takbeat đang sưu tập ảnh của Box đúng không nhỉ?

Tóm lại sơ sơ ý tưởng là như vậy. Mọi người tham gia thêm...
  2. takbeatles

takbeatles Thành viên mới

Hơ hơ, em rất tán thành ý kiến của bác tài xế Quarrymen. Hoạt động này sẽ thu hút sự tham gia của nhiều thành viên hơn. Như vậy sẽ gắn kết hơn! Hehe, em xin đóng góp mấy cái đĩa Anthology mà em mượn được từ chú Paul !
    Đúng là em đang thu thập các ảnh của box Beat nhưng đang gặp khó khăn. Chủ buôn ảnh đưa ra giá cao qúa ! Mà cái nào thì cũng muốn lấy. Em đang cố gắng đàm phán ... Chắc sẽ ổn thôi !
  3. takbeatles

takbeatles Thành viên mới

Hơ hơ, em rất tán thành ý kiến của bác tài xế Quarrymen. Hoạt động này sẽ thu hút sự tham gia của nhiều thành viên hơn. Như vậy sẽ gắn kết hơn! Hehe, em xin đóng góp mấy cái đĩa Anthology mà em mượn được từ chú Paul !
    Đúng là em đang thu thập các ảnh của box Beat nhưng đang gặp khó khăn. Chủ buôn ảnh đưa ra giá cao qúa ! Mà cái nào thì cũng muốn lấy. Em đang cố gắng đàm phán ... Chắc sẽ ổn thôi !
  4. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Tiếc la? em vote rô?i chứ ko thi? lại vote bác Quarry 5 sao 1 lâ?n nưfa. Ý tươ?ng quá hay ấy chứ! Mọi ngươ?i giơ tay ufng hộ na?o!
  5. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Tiếc la? em vote rô?i chứ ko thi? lại vote bác Quarry 5 sao 1 lâ?n nưfa. Ý tươ?ng quá hay ấy chứ! Mọi ngươ?i giơ tay ufng hộ na?o!
  6. PaulLennon

PaulLennon Thành viên rất tích cực

5 ông sao cho bác Quarry với ý tưởng này, tôi ủng hộ!
  7. PaulLennon

PaulLennon Thành viên rất tích cực

5 ông sao cho bác Quarry với ý tưởng này, tôi ủng hộ!
  8. nofreeman

nofreeman Thành viên quen thuộc

Em ủng hộ kế hoạch của bác Quarry bằng 5 cái DVD định mua làm quà sinh nhật cho các thành viên trong tháng 12 mà đã lỡ. Các bác sinh nhật đằng nào cũng thiệt thòi, không có quà vì hôm đó em không thể đến rồi. Vậy kính mong các bác đồng ý để em đóng góp chúng nó vào thư viện của box cho bà con ta cùng thưởng thức. Khi nào thư viện thành lập em sẽ mang tới kính cẩn trao tặng.
  9. nofreeman

nofreeman Thành viên quen thuộc

Em ủng hộ kế hoạch của bác Quarry bằng 5 cái DVD định mua làm quà sinh nhật cho các thành viên trong tháng 12 mà đã lỡ. Các bác sinh nhật đằng nào cũng thiệt thòi, không có quà vì hôm đó em không thể đến rồi. Vậy kính mong các bác đồng ý để em đóng góp chúng nó vào thư viện của box cho bà con ta cùng thưởng thức. Khi nào thư viện thành lập em sẽ mang tới kính cẩn trao tặng.
  10. timail

timail Thành viên quen thuộc

Paul ơi mấy cái đĩa DVD của anh đâu rồi, cộng với mấy cái CD của Paul anh em ta đóng góp cho quán TIN đông khách nào.
    To Tuấnbeat: chuẩn bị trích hoa hồng ra mua quà tặng anh em Box Beat đê...
    Cái này chỉ nên làm thôi đừng bàn nhé, tớ bỏ phiếu cho bác Quar với chức GIÁM ĐỐC thư viện.