1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thuật xem tướng.

Chủ đề trong 'Học thuật' bởi Gianghoo, 13/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heoquay71

heoquay71 Thành viên mới

ĐỨC NĂNG THẮNG SỐ.
  2. luuthuy

luuthuy Thành viên rất tích cực

Trong Sài Gòn Lăng ông Tả Quân Lê Văn Duỵêt thì ai cũng biết mà.
    @heoquay:
    cách đây vài năm tôi còn tin câu đó, giờ đây thì tôi ko tin được nữa, tất cả bây giờ đều là: tri thiên mệnh sau đó mới tận nhân lực được.
  3. nkd833

nkd833 Thành viên mới

4. larry145

larry145 Thành viên rất tích cực

Ngón cái bàn tay trái ko có hoa tay thì sao huh các bác
  5. luuthuy

Cám ơn NKD đã chia sẻ quyển sách của Hy trương và của cụ Việt VIêm Tử, tôi đang đọc quyển của cụ việt viêm tử, thấy có nhiều điều hay.
    Thân ái.
  6. EscadaMisa

EscadaMisa Thành viên mới

Mọi người ơi, mình nghe bảo xem tử vi, tướng số cũng phải có số nữa , có đúng không? Tức là nhìn vào 1 lá số của ai đó mình có thể thấy bạn ý có số làm thầy
    Mình đang tính học về phong thuỷ vì mình thích thiết kế, sắp xếp nhà cửa, nội thất lắm. Mà nghe bảo học về phong thuỷ thì cũng phải biết về tử vi. Vậy là phải học cả 2 đúng không???
    Giới thiệu cho mình một số quyển phong thuỷ và tử vicho người mới bắt đầu nhé Mình cảm ơn nhiều
  7. luuthuy

@EM.
    Đúng là người có thể học được về các ngành tâm lý thì đúng là cần phải có duyên và một chút bẩm sinh thật. Tôi xem số thấy những người biết xem số đều có chút gì đặc biệt trong lá số đó. Tuy nhiên tôi lại thấy, giống như một người bình thường nếu biết chút kiến thức y học, ko đến mức như một người bác sĩ cũng có lúc hữu dụng, chí ít là ko bị lang băm lừa. Cũng giống vậy thôi, biết chút về tử vi thì khi đi nhờ người khác xem cũng biết là có phải gặp thầy lừa không?
    Tôi không cho rằng học địa lý thì phải học tử vi, nhưng vẫn là có ích nếu học thêm về dịch. Nếu bạn muốn học tử vi thì nên tìm quyển Tử vi đẩu số tân biên của cụ Thiên Lương.
    Thân ái.
  8. hoanglong131

hoanglong131 Thành viên mới

Muốn xemtướng phaicỏ con mắt thần, phải tu luyện , đọc sách chi là bên ngoài thôi. dể bị cam giác lừa phỉnh.
  9. soyuz

soyuz Thành viên mới

Em gái tui vừa tốt nghiệp Anh văn, định theo nghiệp giáo viên của ba mình. Nhưng nó còn thích bay nhảy lắm. Vừa rồi nó quen 1 kiều, nó cũng dẫn thằng đó về. Tui trông nó cao lớn, có râu quai nón. Nó bảo nó cũng đang học làm đạo diễn điện ảnh đang về VN thực tập và tìm...diễn viên. Tui bắt tay nó thấy bàn tay nó cứng như thép (chắc là luyện võ công)...Tui chẳng biết sao bèn nhờ nhỏ bạn sang coi...cho nó mấy quẻ...Bảo nó đang gặp ..."quí nhơn" (con bồi cơ) nhưng có râu xanh. Nó cảm thấy sợ và dần dần lánh xa thằng kiều kia....Hahaha
  10. dimple_13vn

dimple_13vn Thành viên mới

Các bác cho em hỏi chút được không ???
    Em không rành về tử vi tướng số nhưng rất thích xem vì tò mò, xin các sư phụ chỉ giáo cho em nhé:
    Chồng : T 9 năm Tân Dậu
    Vợ : T 3 năm Tân Dậu
    Con: T 12 năm Đinh Hợi ( sắp sinh và 70% là con trai - theo lời bác sỹ nói )
    Vậy các bác xem cho em 1 quẻ cả gia đình được không ạ ????
    Em xin cảm ơn trước