1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thực đơn hàng ngày của bạn

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi NhuUyen, 19/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NhuUyen

NhuUyen Thành viên quen thuộc

Thực đơn hàng ngày của bạn

Chào cả nhà,
    Mấy hôm nay Uyên đi chợ nấu ăn và nhận ra là mỗi ngày, trong tình trạng ko có thịt gà, sáng nào cũng phải thức dậy ngẫm nghĩ: " Hôm nay ăn gì?" Đi ra chợ, dạo vòng quanh các hàng thịt cá, rau củ, lắm lúc cứ thừ người ra vì thấy mình cứ lặp lại các món ăn cũ.
    Vậy Uyên lập ra topic này để các bạn đóng góp thêm các thực đơn cho bữa cơm hàng ngày của gia đình, có thể có luôn cách nấu càng tốt. Nhằm mục đích phục vụ tốt hơn cho bữa cơm gia đình, lấy điểm với nhà.. ai đấy hoặc làm hành trang kha khá chuẩn bị đi lấy chồng, mong mọi người ủng hộ nhé.

Thực đơn của tớ hôm nay
    Cá lóc chiên sả ớt
    Rau muống xào
    CAnh salad Soong và thịt bò băm

Uyen
  2. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Có khi thay vì nghĩ ra những thực đơn bay **** và có thể khó làm cho một số người. Vậy tại sao chúng ta ko đưa chính thực đơn hôm nay chúng ta ăn gì lên chứ. Tớ định bắt đầu luôn, nhưng mà trưa nay nhà tớ lại ăn cháo sườn mất rồi . Chiều nay cũng vẫn còn cháo sườn buổi sáng. Thế thì cho thực đơn hôm qua nhé: Cá lục rán, nộm hoa chuối, canh mùng tơi nấu với tôm, và thịt rang.
    Tránh xa các cuộc cãi nhau.
    Thế đấy???
  3. NhuUyen

NhuUyen Thành viên quen thuộc

bạn ơi, chỉ mình món nộm hoa chuối với, mình muốn làm món đấy cho lạ miệng cho gia đình ăn này. CẢm ơn nhé
    Uyen
  4. falling-rain

falling-rain Thành viên rất tích cực

Tình hình là bạn Uyên ăn hơi bị nhiều chất đạm, hihi.
    Tối qua tớ ăn bánh cuốn, đã post hình khoe ở topic khác. Định khoe tiếp ở đây, nhưng mà thôi, nhỉ. Mình có phải là Mèo đâu mà đuôi dài đến thế
    Tối nay tớ sẽ nấu cơm, ăn với thịt bò xào mướp đắng (khổ quá - khổ qua, hihi), đậu rán chấm mắm tôm (tớ nghiện món này ghê gớm), canh rau cải xanh nấu với gừng.
    À, tớ muối một hũ su hào chua, giòn tan nhé.
    ------------------------------------
    Màu thời gian không xanh
    Màu thời gian tím ngát
    Hương thời gian không nồng
    Hương thời gian thanh thanh
  5. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Tớ thích topic này ạ vì tớ sợ cảnh đi chợ cứ đứng ì ra chẳng biết ăn món gì cho hôm nay
    Hôm nay tớ nấu cà bung híc híc thế thôi ạ Nhưng cứ khoe , không bạn Mưa lại khoe mất hết của tớ ạ
                                      Tell everybody I'm on my way  and I'm loving every step I take....
                                                           Hakunamatata
  6. kisskid82

kisskid82 Thành viên rất tích cực

Hôm qua chiên cá thu ( hổng biết có fải cá thu không nữa nhưng giống lắm ... hì hì .... ) chấm mắm nhai ... Hôm nay thằng khác nấu en ... chịu ... chẳng biết nó nấu món gì ... hì hì ... Ngày mai đi chợ ... , mình chuyên mua thịt cá ... nhưng thật ra cũng chỉ biết mua thế thôi chứ chẳng biết là sẽ ăn món gì ... , có nhiều món thèm lắm nhưng bọn nó lại lười và mình cũng lười nên chẳng có hứng mua đồ về nấu ... híc híc ...
    BC
    Сой,и с fма ...!!!
  7. foreverlove83

foreverlove83 Thành viên mới

Bữa trưa
    Đậu rán
    Dưa bắp cải
    Canh thịt nấu chua
    Nộm thập cẩm(mua ở chợ)
    Nếu ái tình chỉ là chốn vô vong Xin trái đất hãy vỡ thành muôn mảnh Để dấu yêu xưa hoá thành vĩnh viễn Ta được chết cùng trọn vẹn yêu thương ...........
  8. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

Cả ngày hôm nay ăn không khí chấm muối .

9. Thang10

Thang10 Thành viên mới

Ái chà! Topic này hay đấy! Ai hôm nào ăn gì thì post lên cho mọi người cùng tham khảo nhé! Nhà tớ có hai vợ chồng, thực đơn buổi sáng hầu như chẳng có gì thay đổi, gần như lúc nào cũng bánh mỳ bơ trứng, bữa ăn chính là bữa tối, còn thực đơn cho bữa trưa thì gần giống với bữa tối hôm trước vì cả hai vợ chồng đều mang cơm hộp đi ăn trưa.
    Hôm nay tớ làm món bắp cải luộc, canh nước bắp cải dầm cà chua, cánh gà ướp tỏi, gừng rán, dưa xào thịt, thêm món hoa quả tráng miệng nữa. Sẵn sàng hết rồi, giờ đang chờ anh xã về là ăn thôi.
  10. kitty85

kitty85 Thành viên mới

mọi người ăn có vẻ nhiều rau nhỉ đã có rau xào còn có canh rau nữa tớ thì cả tuần vừa qua toàn ăn rau cải , lá ăn trước cộng ăn sau . Trưa nay thì có đậu hũ nhồi thịt rim cà chua và cộng cải xào tỏi. Tối nay tớ có món tiết canh vịt, bún vịt nấu măng và vịt nấu chao nhưng mà không phải ở nhà tớ mà là nhà cô tớ không phải nấu sướng thật chỉ đến ăn và đi về thôi .
    Còn ngày mai thì lại canh cải tôm khô, cánh gà và khoai tây nướng chiến đấu cả ngày