1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thực lòng em muốn có Anh trong đời....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi DuyAnh126, 14/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Thực lòng em muốn có Anh trong đời....

Có thể sẽ chẳng bao giờ anh vô tình biết được những dòng em đã viết lên đây. Có thể chẳng bao giờ anh hiểu được những gì em đã dành cho anh. Có thể chẳng bao giờ mình đến được với nhau... Có thể những điều đấy sẽ xảy ra, nhưng trong lúc này đây, hình như em không thể dừng được những cảm xúc của em nữa. Những cảm xúc yêu thương và trân trọng.

Chúng ta quen nhau chưa lâu, thời gian nhìn thấy nhau có thể nhiều nhưng để tiếp xúc với nhau thì quá ít. E chỉ tiếp xúc với anh qua những SMS, hay những cuộc nói chuyện qua YM... Cũng chẳng biết tự bao giờ em nghĩ đến anh nhiều đến thế và dành cho anh tình cảm yêu thương nữa. E thấy lo sợ đối với bản thân mình, em sợ một ngày nào đó tình cảm của em dành cho anh quá lớn, quá lớn để có thể giữ gìn nó như bây giờ...

Có người hỏi vì sao E thích A đến thế? Cũng đã nhiều lúc E ngồi và nghĩ ra câu trả lời cho mình. E thích A từ những câu A nói, nhẹ nhàng và hóm hỉnh. E thích A qua cách A làm việc, đam mê và luôn cố gắng. E thích A qua cách A đối xử với mọi người: nhiệt tình và luôn hết mình. E thích A qua cách A sống: nhẹ nhàng và tình cảm.... E thích A từ những việc rất nhỏ nhặt. Dù em biết cuộc sống chẳng có ai hoàn hảo, nhưng trong mắt em, những gì thuộc về anh đều thật đáng yêu... Mỗi sáng, khi nhìn thấy A, trái tim E tràn ngập một niềm yêu thương khôn tả. Có những lúc E thấy mình như người say, muốn tựa vào vai A, muốn nhìn A như hút sâu vào tâm hồn E vậy!

E biết, A cũng dành cho E tình cảm, dù ít nhiều E biết nó vẫn tồn tại. A bảo em đừng vội vàng, A chỉ muốn bước đi những bước chậm rãi chắc chắn, E tin những điều A nghĩ là đúng. Nhưng đôi khi E thấy lo sợ. Có lẽ vì E muốn được có A sớm hơn... E phải làm gì? E phải tiếp tục làm gì? Thực sự E không biết mình sẽ tiếp tục như thế nào nữa...
  2. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Em tên là gì thế em ơi
  3. vo_danh_doc_khach

vo_danh_doc_khach Thành viên mới

Một tình cảm chân thành sâu sắc...cố gắng lên...hạnh phúc đang trước mắt em đấy...
    Cheers,

vo danh doc khach
  4. Young_Fairy

Young_Fairy Thành viên mới

No comment
  5. thongtin_laptop

thongtin_laptop Thành viên mới Đang bị khóa

Em biết là mình không được phép yêu anh, nhưng em phải làm gì khi hình bóng anh giờ đây đã tràn ngập trái tim em?
    Em, một người con gái không may mắn trong tình yêu.
    Anh, một chàng trai đa tài, đào hoa, luôn mang đến niềm vui cho mọi người, dù trong lòng luôn ẩn chứa một niềm cô đơn sâu lắng.
    Khi em hạnh phúc, anh luôn chia sẻ với em. Anh là một người bạn, một người thân, thân hơn mọi người thân khác.
    Khi em mất niềm tin, hy vọng, anh đến bên thật dịu dàng, ân cần, an ủi và... lắng nghe. Anh như ngọn nến lung linh soi đường, khiến em không còn thấy đau vì những vấp ngã.
    Anh như ngọn gió trong lành, làm dịu mát tâm hồn em sau những tổn thương.
    Có rất nhiều lý do mà em không được phép yêu anh, nhưng giờ đây em lại yêu anh bằng chính những lý do ấy.
    Anh luôn ao ước có một gia đình ba người, nhưng lại nói ước mơ chỉ là mơ ước. Anh không tin vào ngày mai. Anh thường nói ngày mai đối với anh không bao giờ đến...
    Có một lần em buồn, em khóc thật nhiều và cảm thấy xung quanh không còn ai yêu thương em nữa. Vẫn còn anh đó ngọt ngào và ấm áp, an ủi vỗ về em. Anh nói đùa với em rằng trong trái tim anh có rất nhiều ngăn, mỗi một ngăn có một bí mật kỳ dịu và có cả một "viện dưỡng lão". Khi nào buồn, em cứ vào trong ấy mà mặc sức tung tăng.
    Bây giờ em thật lòng mong muốn được bước chân vào đó và ở lại nơi trái tim anh.
    Để xây dựng thêm một ngôi nhà và đựng thêm những niềm tin, niềm hy vọng.
    Em sẽ đốt một ngọn lửa sưởi ấm anh trong những lúc anh cảm thấy cô đơn.
    Em sẽ để thêm một chiếc quạt nhỏ để làm dịu mát anh sau những khi không vui trong công việc.
    Em sẽ thêm vào một chiếc niệm xinh xắn để anh ngả lưng cùng một giấc ngủ sâu không có suy tư.
    Hãy để em được cùng anh ở lại trong căn nhà ấy, cùng trải qua những tháng ngày gian nan hay êm ấm, buồn hay vui, thất bại hay hạnh phúc.
    Tất cả em đều muốn chia sẻ cùng anh.
    Hãy để em làm ngày mai của anh, anh nhé!
  6. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chẳng biết nói gì, chỉ mong hai người có được hạnh phúc. Trân trọng tình yêu, trân trọng những gì đã có.
  7. toiyeutruongtoi

toiyeutruongtoi Thành viên mới

Căm mon bây bì. Ai nâu i o phi linh. Ai nâu iu uyn mếch ít thu. Ai cen phin i o hát âu pần ninh tu mi. Ai nâu iu oăn mi ét sun ét po si bần. Bất doát gíp mi ơ lít tờ bít mo tham. Ai uyn bi i o sờ.
    Well, my little girl. Life is not just simple. Do you think you can do anything if you have faith in something impossible. Your love for me sucks. Now I would like to declare our official break-up. Suger you you go, suger me me go.
    Được toiyeutruongtoi sửa chữa / chuyển vào 23:51 ngày 14/12/2007
  8. duyem196

duyem196 Thành viên mới

Hi! Biết nói sao bây giờ! Lam cai nick khac vay!
    Chẳng hạn mình là người kia!... bạn hãy biết rằng: người đó cũng rất rất thương yêu bạn, muốn bạn hạnh phúc. Chỉ có điều rằng: bạn thể hiện 1 tính cách quá trẻ con, quá kiêu ngạo, hay đùa giỡn với tình cảm thì sao! Dù vậy nó cũng phá bỏ bức tường băng giá của người đó! Nhưng người đó có một tâm hồn đẹp, nói ra những thứ xuất phát từ tâm hồn mình! rồi lại nhận được những tổn thương thì sao! Rồi phải dùng chính sức mạnh lý trí của mình... chỉ để kìm chế cảm xúc, kìm chế tiếng nói từ trái tim, khó khăn còn nhiều hơn bạn thì sao!? Những cảm xúc, lời nói đó xuất phát từ tâm hồn nên hiếm khi đổi thay, tuy nhiên cùng với thời gian và sức mạnh tinh thần + với sự ko chịu đổi thay của bạn thì sao!?... Có lẽ tạm thời tâm hồn đó phải tìm kiếm 1 ai đó lấp khoảng trống... nhưng khó khăn vô cùng, từ trái tim tôi, luôn dành tình cảm trân trọng (chẳng cần đụng tay, đụng chân làm gì cả!!!) cho em ý!!! ... nếu ko thể, tôi sẽ làm một người anh tốt cho em!!! Thật buồn, bố, mẹ và người anh của her ko theo bước her từng ngày!
    Ngẫu nhiên tôi đọc bạn viết thôi! Dear friend!
  9. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Anh à!
    Sáng đến đã thấy anh ở đó. Gần như sáng nào cũng thế, Và sáng nào E cũng có một cảm xúc khó tả... vừa yêu thương, vừa Hạnh phúc, lại xen lẫn những nỗi buồn và sự lo sợ. E sợ một ngày nào đó khi E nhìn thấy A, A ở ngay bên cạnh E nhưng A đã thuộc về một người khác, hoặc không A cũng dửng dưng với E như bao cô gái khác trên thế gian này
    Nếu nói E là con Vịt xấu xí bên cạnh A là chàng Hoàng Tử thì không hề phải. E chưa bao giờ tự ti về ngoại hình hay hiểu biết của mình. Còn A, cũng chẳng có một thân hình cao lớn hay một khuôn mặt đẹp. A từng bảo A chẳng có gì đặc biệt để E thích A đến thế. Nhưng với E, A đặc biệt và nổi bật ngay cả khi A im lặng nhất...
    Bây giờ, A đang ngồi cạnh bên E, một khoảng cách rất - rất ngắn. E có thể nhìn thấy A trong tích tắc E muốn, nhưng sao E vẫn thấy một niềm nhớ nhung khôn tả. Có rất nhiều người quan niệm rằng: Yêu là kể cả những lúc gần nhau vẫn cảm thấy nhớ nhung. Nếu thế, chẳng nhẽ E đã Yêu A rồi sao? E không muốn mình vội vàng nói lên từ đấy, E sẽ không nói từ ấy ra đâu. Vì nếu thế, nếu E gửi trao T.Y của mình rồi E một lần thất bại, lý trí E sẽ không giữ vững được con tim mình nữa....
    Mỗi tối đi làm về, trên một quãng đường dài, E luôn miên man nghĩ đến A. Chiếc áo dạ không làm E đủ ấm, chiếc khăn len không ngăn được những cơn gió lùa vào tóc vào cổ..., bàn tay E lạnh giá... Lúc ấy E ước mình được ngồi bên A, được tựa vào vai A, chỉ thế thôi.... Nhưng chẳng biết bao giờ điều đó mới diễn ra, chẳng biết nó có diễn ra không nữa
    E sẽ nuôi hi vọng cho mình, nuôi niềm vui cho mình dù E biết nỗi buồn cũng luôn song hành cùng E.
    Tự nhiên E nhớ 1 câu hát của ca sỹ HQH: "Ước mong một ngày, có Anh trong đời... ". E - E cũng đang mong muốn như thế....
  10. venus87

venus87 Thành viên mới

cứ từ từ bạn ơi,cái j mà dễ đến thì cũng dễ đi,thà cứ chậm mà chắc còn hơn