1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thực lòng em muốn có Anh trong đời....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi DuyAnh126, 14/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duyem196

duyem196 Thành viên mới

Sự mở đầu cái gì cũng khó DA à!
    Nói theo cảm xúc của mình: 99% thời gian, hình bóng, cảm xúc của em ý tràn ngập trái tim tôi! Nói theo cách "mê tín" một chút thì nó như là duyên tiền kiếp vậy, có một sợi dây vô hình nào đó kết nối ta với nhau (còn modern: tiếng sét ty)! Ngay từ làn glance her đầu tiên (at the party!), mình đã cảm nhận vậy rồi, ở her có cái gì gần gũi, zông zống mình lắm, từ cả suy nghĩ cho đến một số đường nét ấy! nhiều thứ lắm!... thôi chả bắt đầu lại làm zì! nhưng cũng nhiều lúc mình thật sự muốn cái gì đó mạnh mẽ hơn... muốn một cái ôm nhẹ nhàng... tựa vào nhau, đưa tay vuốt tóc her!... nhưng tinh thần mình quá mạnh mẽ, đã ngăn trái tim mình lên tiếng! Để rồi sau đó nó lại bị trái tim lấn át, càng mạnh mẽ hơn! Quả thực, bên mình, ở đây còn có nhiều người khác, nhiều tiếng nói, nhiều sự giúp đỡ hơn her! Dù đôi khi ko follow her nhưng mình vẫn biết rằng her buồn lắm!!! phải cố gắng lắm để gặp nhau as usual!!
    Quả thực, như mình, thì việc phấn đấu để theo kịp một người nhiều kn hơn như her là rất cố gắng! mình mới để ngỏ, mở rộng trái tim, tâm hồn mình chưa lâu!... song dường như là cái gì đó từ "tiền kiếp" kết nối ta lại với nhau vậy!
    Mình cũng hiểu hp ở đây có thể mong manh vì dường như thế gian ko muốn ai được vậy! Bạn đang lo sợ rằng bạn sẽ mất mát cả cũ và mới chứ gì! Tuy nhiên, sống ở đời phải có niềm tin, có triết lý sống! dám trải qua thử thách để đạt được những gì mình muốn! Phải nói thẳng ra rằng, vì một niềm tin lâu dài trước đây, mà tôi luôn cố gắng đi trên con đường mà mình đã chọn 1 mình mà... (thôi, sa lầy rồi!)
    Bạn thuytien85 và bạn gì mắng tôi tâm hồn xấu! ở trên cũng có tâm hồn đẹp đấy! Rất nhiều người đi cả cuộc đời để tìm kiếm hạnh phúc mà chẳng bao giờ thấy, quay đi quay lại ba, bốn lần là hết 2/3 đời người rồi! Họ ko có ai giúp đỡ, ko có đk tốt để tự nhận ra cái hơn, cái kém mọi người của mình, ko nhận ra rất nhiều hạnh phúc tưởng chừng nhỏ nhoi xung quanh mình!... thật buồn!.. mãi là những con người bình thường trong vòng quay số phận!
    Lan man một chút: Theo đánh giá rất chủ quan của tôi thì thế hệ đầu 8x (78, 79,80,81,82) là những thế hệ có nhiều hoài bão, tâm hồn đẹp! thế hệ 83 chứng kiến nhiều đổi thay (trong thời gian học tập, sự thay đổi về cách sống...)! thế hệ 84,85 thì khó khăn hơn rất nhiều! (nhiều thứ lôi kéo lắm)! tuy nhiên nếu đc lôi kéo bởi các anh lớp trên thì đỡ! chứ thế hệ 86,87,... cùng lôi kéo nhau --> rất khó! quan niệm "đẹp" đã khác xưa nhiều rồi!
  2. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Mình đã dành cả tối để đọc cuốn sách đó - "Bên nhau trọn đời" - chắc chắn đã nhiều người đọc cuốn sách đó và nhiều người thích nó. Mình tin thế. Đó là một cuốn sách hấp dẫn và Tình Yêu ở trong đó mới tuyệt với làm sao. Mình đã không thể dứt mắt khỏi quyển sách, mặc cho bóng đá khi thằng em rủ rê, mặc cho bộ phim mà hằng ngày mình vẫn thích. Mình đã không thể giữ thói quen vừa đọc vừa lướt. Vì đơn giản mỗi chi tiết trong đó đều làm mình hứng khởi và phấn chấn, cuốn hút đến lúc gấp sách lại
    Sáng nay đến chỗ làm, mình và người đó đã trao đổi - dù chỉ một vài câu - nó cũng làm cho mình thấy ngày mới vui hơn, như có thêm một luồng gió mới cho ngày của mình. Hình như mình đang gặp may, mình bắt đầu công việc riêng thuận lợi, mình thấy những niềm vui nho nhỏ bên ngoài những bình thường diễn ra xung quanh, và mình ít nhất không là kẻ độc diễn trong thế giới tình cảm. Cuộc sống lúc này đáng yêu làm sao!
    Mình nhắn tin cho người đó có đọc sách không! Đơn giản vì mình muốn chia sẻ niềm vui cho một ai đó mà mình nghĩ ra đầu tiên. Mình và họ chỉ cách nhau một khoảng cách ngắn ơi là ngắn, thế mà vẫn SMS. Nếu mọi người ở đây đều biết điều đó thì sao nhỉ? Chắc mọi người sẽ cười mình, cười mình thôi, chứ người đó quá nghiêm túc để mọi người có thể cười họ. Mình cũng nhớ một lần khi người đó về trước, họ đã không chào mình trực tiếp mà đi ra rồi mới SMS cho mình. Cảm giác vui luôn nốt nửa ngày...
    Thôi, phải làm việc thôi, buôn bán nhiều quá rồi!
    Ơ nhưng sao chỉ nghe người khác gọi tên người đó mình cũng giật mình thể nhỉ? Tiếng "Ừ!" của họ cũng mới thân thương làm sao
  3. congchua_thino

congchua_thino Thành viên rất tích cực

í,tớ cũng kết quyển này lắm.Đọc 4 lần rồi mà hok chán.Công nhận là đọc truyện nài xong,thấy fấn chấn,yêu đời hẳn,nhìn cuộc đời nói chung và tình yêu nói riêng thành màu hồng hẳn ..........Đọc đi đọc lại mà cứ " yêu thế mới là yêu chứ "

4. duyem196

duyem196 Thành viên mới

An intelligent girl! Right here!
    Good luck, dear friend!
  5. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Nóng quá! Buồn ngủ quá! Chán quá! Xời ơi, muốn vứt hết mà sống cho nó yên chuyện.
  6. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Nếu đó thực sự là điều mà cuộc sống đã muốn thì chúng ta cũng không nên theo đuổi nhiều!
    Tự nhiên mình như điên ấy!
    Đúng là sáng nắng chiều mưa. Chẳng ra sao cả. Ngày đầu tuần bắt đầu có vẻ vui, thế mà giờ lại chẳng muốn làm việc. Muốn lang thang quá, muốn nghỉ làm quá, muốn được mặc kệ mọi thứ quá. Giá mà mình cứ sống ổn định như mình chưa bao giờ thế này! Có lẽ cuộc sống người sướng nhất là người điên. Không phải suy nghĩ, không phải lăn tăn vấn đề gì
    Nhưng sao tự nhiên mình lại như vậy ! Hình như chỉ có mình mình biết. Mà ai biết làm chi./.
    Mình không nghĩ rằng lại có lúc mình sống như mình đang sống. Xa lạ với chính con người trước đây. Hình như bạn bè mình nói đúng, mình đã thay đổi, thay đổi sau hơn 5 năm xa nhà, sau những va chạm cuộc sống. Sau những niềm vui nỗi buồn, sau những vấp ngã và đứng lên.
    Muốn được 1 mình để có thể tự do vung vãi nỗi buồn. Hay vì mình muốn được yếu đuối, muốn được tự do yếu đuối với chính mình? Chẳng nhẽ cuộc sống của mình lại cần đến những phút giây như vậy sao?
    Được DuyAnh126 sửa chữa / chuyển vào 21:19 ngày 17/12/2007
  7. duyem196

duyem196 Thành viên mới

Đừng thế nữa mà! Mình rất muốn giúp bạn! Hãy gọi cho tôi! Trong những lúc khó khăn của cuộc đời, đôi khi bạn cần ai đó tạo sức mạnh đủ để cùng vượt qua! i''m busy!
    ... will be back!
  8. duyem196

duyem196 Thành viên mới

Lỗi tại tôi! Tôi quá thiếu quan tâm tới cô ấy! Tôi mới là thằng kiêu căng... cả lập dị, dở hơi nữa! Buồn quá! ai có thể chấp nhận như thế cơ chứ!
    Tôi phải sửa sai! phải làm gì đó! nhất định là vậy!!! Quyết ko là thằng điên làm khổ mình và người khác!!! Cô ấy đã chịu đựng quá nhiều rồi! Liệu cô ấy có còn tha thứ!... (điên mất rồi!... nhìn cô ấy thấy buồn quá, dễ thương như vậy mà!)!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  9. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Out ra out vào mấy lần! Không muốn nhìn nữa! Lại trốn việc ra bên ngoài ngồi, gió và hơi lạnh có khi làm mình còn tỉnh táo hơn! Uh, thì không muốn nhìn nữa chứ sao! Nhìn lại cảm giác khó chịu quá. Yêu thương đấy mà lại xa lạ đến không ngờ. Bị phân tâm nên công việc cũng chẳng tốt. Hay đi chỗ khác nhỉ? Hay chuyển đổi nhỉ? Cũng là một ý nghĩ hay để mình thoát khỏi tình cảnh này. Nhưng mình biết mình mà, nếu có đủ quyết tâm và tự tin để làm những gì mình nghĩ mình đã không từ bỏ sớm như thế!
    Ah, tất nhiên là bây giờ mình đang mặc kệ mọi chuyện. Vì có cố thì nó cũng chỉ đến thế mà thôi! Cố làm chi cho all đều cảm thấy "bức bối" và "ngột ngạt"!
    Nếu mà ko có những vấn đề như thế thì cuộc sống của mình vẫn đáng yêu làm sao. Mình vẫn sẽ chạy nhảy trong công ty từ chỗ này qua chỗ khác, hết giờ làm vẫn í ới làm phiền hết all mọi người. Vẫn lê la mấy quán cffe hay trà đá mà chẳng thèm quan tâm đến ai, đến ngày mai sẽ ra sao. Chắc đang bị trừng phạt do vui chơi quá nhiều rồi đây (phù, thở dài cái cho đời trở lại vẹn nguyên!)
  10. Twenty_F

Twenty_F Thành viên mới

Thực lòng anh muốn có em trong đời
    lập lờ > đợi chờ > ngơ ngác > hối
    7 , 14 , 23 đi chơi cũng lỗ nữa là đi buôn
    [