1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thực lòng em muốn có Anh trong đời....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi DuyAnh126, 14/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HASHALYS

HASHALYS Thành viên rất tích cực

Đọc những dòng tâm sự của bạn tự nhiên thấy đồng cảm. Muốn có ai đó trong đời và của riêng mình.
  2. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Cũng muốn lắm, nhưng mà không phải cứ muốn là được, không phải chỉ cố gắng là thành công
    hic.. muốn lắm nhưng đành bỏ cuộc thôi
  3. duyem196

duyem196 Thành viên mới

Mọi người ... lui hết ra ngoài đi!.. xa vào, để mình tôi với em! Tôi ko muốn như vậy nữa! Tôi mới là người yếu đuối! Truoc khi có em, tôi cũng có thể đi khắp công ty!!! Tôi đã thay đổi rồi!!! Tôi mới là ngừoi ko chịu thay đổi! Chiều nay, sẽ như thế nào chứ!!
    ... chúng tôi muốn trở lại như xưa!
  4. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Ai cũng muốn có một người duy nhất thuộc về mình trong đời...
    Mình chẳng biết nên tiếp tục làm gì! Mình lại rơi vào cái vòng luẩn quẩn của chính mình. Tiếp tục nghi ngờ, tiếp tục nghĩ ngợi, tiếp tục suy đoán và đánh mất cơ hội vì những chuyện không đâu!
    Mình biết sự thật không phải như người đó nghĩ, nhưng mình cũng không muốn giải thích nữa. Chắc rằng trong suy nghĩ của họ, mình rắc rối và cố tình không hiểu, mình hay đòi hỏi và sẽ không thông cảm được công việc của họ. Uh, có lẽ mình đã sai lầm khi hành động mà không hề suy nghĩ...
    Ai cũng muốn có một người thực sự là của mình trong đời! Một người thuộc về mình hay mình thuộc về người ta? Mình nghĩ có lẽ cái mình mong ước hơn đó là được thuộc về người ta...
    Mình đã gặp rất nhiều người, những chàng trai ưu tú và cả những người thực lòng yêu thương mình, chiều chuộng mình. Nhưng quả thực đến giờ phút này mình chưa thể mở lòng ra với những người như thế! Mình cũng đã từng yêu nhưng lúc đó không nghĩ đến gắn bó. Bởi đơn giản , họ không phải là người mình đang đi tìm!
    Mình cần một người thế nào đây? Không, mình không cần một người có thể lo cho mình tất cả. Bởi nếu mình cần một người như thế người trước của mình là một người phù hợp! MÌnh cũng chẳng cần một người lo lắng cho mình từng bước đi, chiều chuộng ngay cả khi mình cáu gắt nhất... Những người như thế, mình hoàn toàn không cần...
    Mình đã cố đi tìm một người mà mình có thể yêu thương hết lòng. Người mà mình có thể cho đi nhiều hơn là nhận lại. Người mà mình có thể bỏ đi niềm vui, sở thích của bản thân vì họ. Một người có thể làm mình hết lòng...
    Mình đã gặp người đó. Người mà mình nghĩ mình có thể chịu đựng mọi khó khăn trong cuộc sống vì họ. Mình đã gặp nhưng chẳng hiểu tại sao người đó lại xa cách đến thế...
    Mình đã thích họ từ cách họ làm việc, thế mà mình đã không thể để cho người đó hiểu! Tại sao mình lại bất lực như thế cơ chứ! Tại sao mình lại để điều đó xảy ra. Mình ghét mình! Ghét mình lắm... Tại sao không thể làm cho họ hiểu....
  5. whynot65

whynot65 Thành viên mới

nghe thì có vẻ như đây là 1 mối tình onl nhỉ
    mình cũng ko bík nói thế nào chỉ đồng cảm với bạn thui, vì mình cũng đang như thế, cũng đang mún đc có ai đó nhưng ko thể nào đc. Khó chịu thật. Chúc bạn may mắn
  6. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ai lại nhắc đến mình nhỉ
    Ai vậy nhỉ
  7. virusHiV

virusHiV Thành viên mới

Muốn đến gần một người, tiếp cận một người và hoà vào một người, trước hết phải hiểu họ. Có hiểu tâm tư của họ thì mới làm họ hiểu mình được.
    Mỗi người đều có và chỉ có duy nhất một người để yêu thương và chia sẻ trọn vẹn, nếu đã gặp được thì bằng mọi giá phải chiếm đoạt bằng được. (Chiếm đoạt một thứ có thể thuộc về mình, để làm cho họ, và tất nhiên cả mình hạnh phúc chứ không phải là tước đoạt khỏi tay người khác).
  8. khongaiyeuai

khongaiyeuai Thành viên mới

Thế này bạn ạ. Có những người dành cho bạn thật nhiều tình cảm, bạn thấy cảm động lắm, có thể chẳng có ai dành tình cảm cho bạn nhiều hơn thế nữa...nhưng bạn thấy đó là chuyện bình thường, thậm chí là dĩ nhiên. Cuối cùng = zero.
    Có người hòan toàn bình thường, có khi lạnh lùng bí ẩn với bạn, nhưng với bạn là tất cả mong ước, yêu thương, chờ đợi,nhớ nhung,hờn ghen ...mà vì sao bạn cũng không hiểu nổi.
    Mình cũng không hiểu nổi!!!
  9. DuyAnh126

DuyAnh126 Thành viên mới

Đó là người hằng ngày mình nhìn thấy nhưng không thể chạm tay vào được, ngồi ngay bên cạnh mà có một khoảng cách muôn trùng. Đó không phải là một mối tình onl, mình tiếp xúc với họ hằng ngày, nhìn họ làm việc, nhìn họ đối xử với mọi người, nhìn họ mỉm cười khi vui, nhìn họ say mê khi làm việc, nhìn họ mệt mỏi sau những đêm không ngủ... Đôi lúc chia sẻ công việc và đam mê cùng họ...
    Chính vì thế, cố để không nghĩ đến họ thì mình càng nhớ - nhớ ngay cả khi ngồi bên cạnh. Mà tiến gần hơn thì lại càng khó khăn....
  10. Muaxuanmoi

Muaxuanmoi Thành viên mới

Chỗ vàng vàng: Tại sao lại khó khăn? Trừ phi người ấy ko còn độc thân.