1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THÙNG RÁC

Chủ đề trong 'Mỹ Thuật' bởi DACAM, 01/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sunny03k2

sunny03k2 Thành viên rất tích cực

Pa àh...lâu lắm mới gặp nhé?dạo này thất tình triền miên....bất chợt nhớ cái thùng rác ngày xưa quá...vội đi tìm...lại thấy Pa chui vô thùng rác này...lại trang hoàng cho cái hố rác thành nhà để ở như hồi trước nhỉ...
  2. parusa

parusa Thành viên rất tích cực

Ok liền! Thùng rác ngày xưa, nghe hay nhỉ? Nghe xa xôi, dìu dịu, và êm đềm....
    Sun làm ăn kiểu gì mà để thất tình triền miên vậy? Mặt bằng ngon nghẻ thế cơ mà?
    Khỏi nói mừng thế nào khi gặp sun ở đây. Thùng rác có rồi, pa có rồi, thiếu mỗi sun. Nghĩ lại thấy kỳ kỳ, ngộ ngộ, chả biết sun thế nào, với pa, đó là điều đặc biệt.
  3. parusa

Mệt muốn đứt hơi, dạ dày chỉ chịu tiếp nhận thức ăn ở 1 dạng duy nhất là thể lỏng. 2 ngày nay chỉ sữa, toàn sữa là sữa. Đúng là xảy nhà ra thất nghiệp, sinh hoạt đảo lộn lung tung ngay được. Thôi cầm cự 2 hôm nữa rồi về nhà tha hồ mà ăn cỗ cúng.
    Hồi tối tự nhiên gọi điện cho mẹ. Mẹ sướng rơn. Có bao giờ mình chịu gọi điện cho mẹ, chịu nghe điện thoại đã là tử tế lắm rồi. Những lần dở chứng cả tuần ko nghe điện thoại, ở nhà cứ phát sốt phát rét. Chị bảo :" nhà mình nóng lạnh là do V hết". Mình là vương, là tướng trong nhà mà. Thôi bỏ đi, may mà còn 2/3 cuộc đời để sửa chữa lỗi lầm. Thế vẫn còn là lãi, có những bài học phải trả giá bằng cả cuộc đời.
    Khổ thân bà bu, đêm nay khéo mất ngủ vì sướng mất!
    Dạo này ở lớp hay chơi với em T. T có nhiều điểm giống Th. Vẻ ngoan ngoãn, lễ phép trong cách ăn nói, nét điềm đạm, từ tốn, nhẹ nhàng trong điệu bộ, cử chỉ. T cũng có nhiều điểm giống mình, đó là thích chơi đàn ghita, và thích sáng tác ca khúc nữa. Có điều T ở trình độ siêu việt rồi, còn mình thì mới bập bẹ. Mình tranh thủ cơ hội bái T làm thầy luôn. Quả là mấy bài hát ngô nghể thô mộc của mình vào tay thầy hòa âm phối khí nghe khác hẳn, khôn ra luôn. T nói ko ngại dạy, chỉ sợ mình thiếu kiên nhẫn bỏ cuộc giữa chừng. Ừm, cũng chả nói trước được, theo dõi xem sao.
    Bọn ở lớp nhao nhao đi làm, tranh thủ hè vừa rồi đứa nào cũng kiếm việc làm thêm hết. Chúng nó hào hứng lắm, moi móc tiền lương ra để trêu nhau. Cũng vui. Mình thì dửng dưng. Bọn nó hỏi :" sao chị ko đi làm". Mình trả lời rất thật lòng:" Vì học xong chị sẽ đi bán phở mà". Hơ, nói thật thế mà ko đứa nào tin.
    Mình ko ép nổi mình thích Kiến Trúc. Giờ đây, khi năng lượng, khi niềm hứng thú, nhiệt huyết quay trở lại với mình, mình có thể thích rất nhiều thứ, nhưng ko bao giờ là KT. Kỳ quặc. Mình quả là thích bán hàng hơn thật. Mình thích quan sát khách hàng, săm soi nhiều người khác nhau qua cặp kính 4,5 điop, mình thích trao đổi những lời tử tế với họ, nhận lại những lời tử tế, đôi bên cười chào nhau. Tóm lại là hợp tác cùng có lợi. Chị đang sửa cái nhà gần chợ Bến Thành, tính mở quán ăn, phở phiếc gì đó. Quán gì cũng được, mình sẽ vào giúp chị, mình thích nhà mình ko còn phân tán rải rác lung tung nữa. Sống cùng nhau thật là vui !
    Được trận mưa rào quý hóa. Đỡ nóng rồi, đêm nay ngủ ngon đây.
  4. parusa

Bên ngoài gan góc nói cườii
  5. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

Tổng kết bài thơ "con cóc" :
    Trên sự yên tĩnh đời đời
    Dưới có Vespa tạm thời
    Ở giữa lòng người rối bời
    Bên ngoài gan góc nói cười
    Bên trong riêng một mình tôi với đời

6. parusa

Ối giời !
  7. parusa

Thế nữa. Bây giờ thì lại còn trò dậy sớm. 5 rưỡi sáng đã lục cục bò dậy. Có phải là hơi tích cực quá rồi ko?!
    Đêm mưa, sáng mát lạnh. Chim kêu chíu chít ngoài kia, giống sân nhà mình. Có điều bọn chim này chỉ líu ríu thôi, ko hót bài bản hẳn hoi như con khướu của anh. Nhưng chúng được tự do, tiếng kêu ấy hẳn cũng là tiếng kêu tự do.
    Nhà 2 anh em còn luân phiên thay người được, mình đi thế này anh xoay xở thế nào nhỉ? Lại còn chuyện cơm nước. Chắc lại ăn vớ vẩn. Nhà mà có cái bếp tỏa khói, tỏa mùi thức ăn, loảng xoảng soong chảo mới ra cái nhà. Lại còn giặt rũ quét tước. Mong đến cuối tuần về đỡ cho anh một tí. Nhà mình quả là toàn người im ỉm im ỉm, nhưng thực ra rất quan tâm đến nhau. Chỉ là những lời ngọt ngào nó phường chèo quá.
    Tay phải cánh thì nhức nhối, bàn thì lỏng lẻo,ngón thì run run. Tại tối phang cầu lông ác quá, mồ hôi mồ kê nhễ nhại. Môn bơi thì tri kỷ xin làm bình vôi, còn môn này thì tri kỷ nện mình tới số. Tri kỷ đi làm về thì vù luôn ra trường, mình đợi ở đó rồi, chầu rìa xem người ta đánh xong thì nhảy vào. Trường mình có cái nhà thi đấu tuyệt thật. Sân trường cũng rất mát. Các bà nhà gần đấy vẫn vào đi bộ, ông vẫn dẫn cháu vào cho đạp xe ba bánh lòng vòng. Sân nhà U thì tập võ. Cạnh đấy thì một bọn chồng cây chuối hiphop. Nhộn ra phết!
    Sắp có lịch học lại vào buổi tối rồi đây. Híc, nợ nhưa chúa chổm!
  8. linkvespa

linkvespa Thành viên mới

Tối qua Hn trở gió , lá rụng đầy đường .... Đi qua đoạn Phan Dình Phùng thấy mọi người hô hào ra nhặt sấu chín, rụng đầy vỉa hè . Chị đi xe đạp cũng xuống nhặt , anh đi Attila đèo vợ con cũng nhảy xuống, đôi trẻ choai yêu nhau tóc xanh tóc đỏ cũng tíu ta tíu tít ... Vui thế không biết
    Một lúc thì mưa, chuyển giời rồi đây, hạ hỏa cho ngày dài nóng nực
  9. parusa

Phang nhau tơi tả, xong hai đứa đi mua nước uống. Đang yên lành thì có cục gì tròn tròn rơi bộp một cái trước mặt. Độ cảnh giác cao, mình tia ngay xem có đứa nào dám cả gan trêu chọc ném đá giấu tay. Ko phải. Hóa ra là quả bàng, to vật vã, chín vàng, rơi dập mất một góc. Nhặt quả bàng lên ngửi, cả một tuổi thơ quần thủng đít tuột dép ném bàng ùa về.
    Cấp 3, tóc dài tết 2 bím lõng thõng, kính cận dầy cộp, vẫn tuột dép ném bàng, nhảy tưng tưng đá cầu với tụi con trai. Có người cứ ngạc nhiên mãi, rồi cứ buồn mãi, vì vào một ngày đẹp trời, đôi bím tóc ấy bị xén cụt ngủn. Lọn tóc dày, nặng, mẹ đem cất kỹ vào bọc, thỉnh thoảng lôi ra vẫn nghe phảng phất hương thơm ......
  10. parusa

Ê sun, đi đâu mà ko nhắn nhủ gì thế? Lại thả bom một quả rồi lượn mất như lần trước hả???
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa