1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thuốc Gastropulgite có ảnh hưởng gì đến phụ nữ mang thai và cho con bú không ?

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi chopper97, 11/04/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chopper97

chopper97 Thành viên mới

Gastropulgite là thuốc chữa trào ngược dạ dày hiệu quả nhưng phụ nữ đang mang thai và cho con bú có dùng được không ? Đây là câu hỏi mà không ít bạn đọc quan tâm tới. Vậy phụ nữ đang cho con bú có dùng được thuốc gastropulgite không ? Bài viết dưới đây bác sĩ sẽ trả lời giúp bạn câu hỏi trên.

Thuốc gastropulgite phụ nữ cho con bú có sử dụng được không?

1. Phụ nữ đang cho con bú có được uống thuốc gastropulgite không ? Uống có ảnh hưởng gì không ?

Hiện nay vẫn chưa có nghiên cứu nào xác định được những ảnh hưởng không tốt của thuoc gastropulgite đối với phụ nữ đang mang thai, cho con bú và trẻ nhỏ.

Thuốc Gastropulgite vẫn được các bác sĩ kê đơn cho phụ nữ đang mang thai và cho con bú trong những trường hợp nhất định.

Gastropulgite không ảnh hưởng tới sữa mẹ và em bé

Thuốc đau dạ dày Gastrolulgite là loại thuốc có tác dụng tức thì trong hệ tiêu hóa, làm giảm triệu chứng đầy hơi, chướng bụng, ợ hơi, ít hấp thụ vào cơ thể nên khả năng ngấm vào sữa mẹ và ảnh hưởng đến em bé là rất ít.

2. Phụ nữ đang cho con bú uống gastropulgite có bị mất sữa không ?

Vậy gastropulgite có dùng được cho phụ nữ cho con bú không ?Rất nhiều phụ nữ đang cho con bú ở nhiều tháng tuổi khác nhau đã được kê đơn và dùng thuốc Gastropulgite nhưng chưa từng ghi nhận bất cứ trường hợp nào bị mất sữa.

Nếu khi uống gastropulgite mà mẹ cho con bú bị mất sữa thì bạn cần nghĩ đến những nguyên nhân và yếu tố khác có thể ảnh hưởng đến. Trong trường hợp này để đảm bảo an toàn cho cả mẹ và bé thì bạn nên hỏi ý kiến cụ thể của bác sĩ.

3. Hướng dẫn cách dùng thuốc của bác sĩ và chống chỉ định của thuốc.

Uống Gastropulgite theo chỉ định của bác sỹ để đạt hiệu quả điều trị cao nhất

Để đạt được hiệu quả tốt nhất thì bạn nên uống thuốc trước bữa ăn 2 tiếng để trung hòa dịch vị và giảm tiết axit tốt nhất, một ngày bạn nên uống 2 lần.

Nếu uống mà bạn không thấy giảm triệu chứng thì bạn nên đi khám trực tiếp để được bác sĩ kê đơn thuốc điều trị phù hợp.

Trong thời gian cho con bú thì mọi sịnh hoạt, ăn uống của mẹ đều có thể ảnh hưởng tới em bé. Nhưng điều đó không đúng khi bạn sử dụng thuốc Gastropulgite khi bạn đang cho con bú.

Gastropulgite sẽ tác dụng ngay sau khi bạn uống thuốc vào cơ thể nhưng để các triệu chứng mới hoàn toàn biến mất thì thông thường bạn phải uống thuốc sau 1 tuần

Nếu không thấy cơ thể có biểu hiện bất thường thì bạn hãy uống thuốc đúng liều lượng và thời gian để đem lại hiệu quả tốt nhất.

Trên đây là chia sẻ của bác sĩ về việc phụ nữ mang thai và cho con bú có được sử dụng thuốc Gastropulgite không. Còn về thuốc gastropulgite giá bao nhiêu thì các bạn có thể tham khảo giá ở các nhà thuốc. Hy vọng bài viết trên đây có thể giúp ích cho các bạn.