1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thuốc làm hồng nhũ hoa

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dinosa, 25/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Nghe các ấy nói chuyện buồn cười quá , chẳng sao cả, bên Thái Lan bán đầy trong các shop mỹ phẩm, từ loại cao cấp đến rẻ tiền, coi như là mỹ phẩm bình thường khác thôi. Tất nhiên màu sắc của nó quyết định do nội tiết tố nhưng khi bôi xong nó đẹp hơn, hồng hào và bớt thâm hơn vì chứa hàm lượng một số vitamin và chất làm giảm độ thâm, tất nhiên ko thể từ thâm sang hồng tươi được nhưng cải thiện rất nhiều. Tớ đã từng dùng và chẳng sao hết, đang có nhu cầu muốn mua nhưng ko tin đồ ở nhà mình lắm, phải xem kỹ ở các department store. Người ta cũng khuyên là nên dùng 1 năm 1 đợt thôi, cũng phải đẹp được 1 năm đấy , chị em đừng lo. Các nước nó dùng bình thường mà
  2. vulanthu

vulanthu Thành viên mới

Bạn đã dùng rùi thì cung cấp cho mọi người tên thuốc và giá cả đi bạn. Nếu bạn nhờ được ai mua bên Thái thì càng tốt, hoặc nếu k bạn nghiên cứu ở VN giúp mọi người đi. Chờ tin bạn nhé, :)
  3. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

uhm hồng thì để làm j nhỉ,mà phun hay xăm để giai quyết j đâu
  4. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Hihi, tớ dùng từ năm 2005, những lần sau đi Thái cũng bận mà ko thấy quan trọng lắm nên thôi. Riêng cô bạn tớ người Thái thì bảo chồng cô ấy thích màu socola hơn. Cá nhân tớ giờ thấy ko quan trọng thật nên ko mua , màu gì chẳng thế . Bây giờ thì busy lắm rồi nên ko hỏi cho các gái được, các gái có bạn bè đi Thái bảo họ mua hộ, gần như cửa hàng mỹ phẩm nào cũng có. VN tớ chưa thấy hoặc gần như ko đi mua mỹ phẩm ở VN bao giờ nên chẳng biết bán ở đâu nữa
  5. benjamin68

benjamin68 Thành viên mới

Da của mình tương đối trắng nhưng "nó" vẫn thâm Trông cứ như đang có bầu í, mình mới có bạn trai, mình chỉ sợ anh í hiểu lầm
  6. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Sự thay đổi hormone trong quá trình mang thai, quá trình cho bé bú trong một thời gian dài làm cho đầu ngực bị thâm lại, cũng có một số do di truyền. Tuy là nằm ở một vị trí kín đáo nhưng do quan niệm màu sắc nhũ hoa có ảnh hưởng tới đời sống chăn gối, nên luôn là mối quan tâm của chị em.
    Hiện nay, có một số phương pháp làm hồng nhũ hoa sau:
    - Phun-xăm màu: Sau khi gây tê vùng nhũ hoa, người ta sẽ dùng máy phun màu có kim nhọn, chấm kim vào màu mực có màu hồng như da người và tiến hành di mũi kim trên toàn bộ nhũ hoa, sao cho màu mực ăn đều vào da. Sau khoảng 5 ngày đến một tuần, lớp da ngoài sẽ bong vảy và hình thành một lớp da non trên bề mặt, lớp da này sẽ có màu hồng dahơi đậm, sau khoảng một tháng thì lớp da này ổn định.
    Tuy nhiên phương pháp này thường ít mang lại hiệu quả như mong muốn do nhũ hoa là tụ điểm của các dây thần kinh cảm giác, nếu kim máy chạy không đều, đâm kim quá sâu có thể gây ra sẹo. Đây cũng là vùng thường xuyên phải chịu sự tiếp xúc với áo, nên trong suốt quá trình da chưa bong vảy hoặc chưa ổn định, lại thêm nước mô tiết ra, cọ xát vào áo sẽ làm cho đầu ngực vặn vẹo và tạo thành các nếp gấp nên đến khi bong vảy xong thì phần lớn là màu không đều, trông rất nham nhở. Những người đã trót làm dịch vụ này đều có chung một lời than thở là: biết thế không làm lại còn đẹp hơn
    - Thoa kem: Có rất nhiều loại cream làm hồng nhũ hoa nhưng các loại cream được chế xuất từ các AHA và các vitamin C và E sẽ mang lại hiệu quả cao hơn. Các thành phần này có tác dụng làm nhạt màu và tái tạo lại sắc tố da làm cho đầu nhũ hoa ửng hồng mà không hề gây ra một tác dụng phụ nào.
    Cách sử dụng cũng rất đơn giản, mỗi ngày chỉ cần thoa 1-2 lần và sau khoảng 1 tháng. Đầu ngực đã hồng lên, mỗi năm nên tiến hành sử dụng một tháng loại kem này thì đầu ngực sẽ luôn được như mong muốn. Phương pháp này tuyệt đối an toàn và rất hiệu quả, giá một hộp kem là 400.000 đồng.
    Tư vấn bởi Mỹ viện Mai Thuỷ
    Số 12 Cao Bá Quát, Ba Đình, Hà Nội
    Điện thoại: (04) 8 230 585 - 9154702
    Số 71 ngõ 117 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
    Điện thoại: (04) 5 373 708 - 0904 309 667
  7. asuma

asuma Thành viên mới

Nhũ hoa của bạn có màu gì là do sắc tố da của bạn chứ.
    Làm sao có loại thuốc gì làm hồng lên được?
    Một ví dụ đơn giản là bạn bôi kem làm trắng da thì bạn có thấy no tác dụng ngay lập lức không? Hay phải là một quá trình rất dài???
    Thế mà cái nhũ hoa của bạn lỡ nó có màu không phải là hồng....bạn thử nghĩ xem bôi đến bao giờ?
    Còn xăm ý à? Tớ đưọc xem người ta làm rồi. Kinh khủng luôn!
    Dĩ nhiên nhũ hoa màu hồng thì rất đẹp, nhưng phàm cái gì cứ làm trái với tự nhiên thì đều không tốt.
  8. mum_mim_tim_ong_xa

mum_mim_tim_ong_xa Thành viên mới

Bác úp hình của lọ kem đấy lên đc ko???Tò mò wá,có loại tốt nthế thật sao ??? giá cả đắt ko hả bác ??? Hè này e đi Thái,nhân tiện thử mua về dùng luôn,cái này mà mua về làm wà,có khi còn quý hơn vàng
  9. frommelanie

frommelanie Thành viên mới

hehe tưởng rì ... mua bên Thái rẻ bèo à , tớ có hình thôi , giá mấy chục bạt , nhớ ko nhầm thì mua ở watsons ...
    lời khuyên chân thành là : thế cả thôi , lúc nào cơ thể khoẻ mạnh nó lại hồng ngay í mà , đen hay ko do sắc tố da nữa ... tớ mua về cả cho bà dì tớ dùng (đẻ con xong cái chỗ đó cứ thâm xì à ) , dì cháu dùng chung thấy thỉnh thoảng hồng , thỉnh thoảng đen , chả biết là do cái gì nữa
  10. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Úi quên, nhắn nhủ chị em, màu hồng rực rỡ kiểu pink thì ko có đâu, chỉ là bớt thâm và sáng màu (tuỳ theo màu đỏ của sắc tố da của bạn) thôi chứ đòi hồng hẳn thì có lẽ bó tay, đã thâm sắc tố thì dù phun hay xăm cũng ko lên màu đâu.
    Tớ chẳng quẳng lọ ấy đi từ lâu rồi ấy chứ. Ấy cứ sang Thái, tìm hãng nào vừa tiền túi mà mua, hihi, chỉ cần mua lọ loại nhỏ thôi, vì chỉ dùng được 1 kỳ một năm thui. Năm sau mua lọ khác cho chắc ăn. Nhớ mua ở chỗ bán mỹ phẩm của hãng hoặc siêu thị nhé. Đừng mua ngoài chợ, đồ rởm đấy