1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thuốc làm trắng răng

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi silkysilk, 31/07/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Thuốc làm trắng răng

Tớ thấy có quảng cáo một loại thuốc làm trắng răng. Nó giống như cái lọ đánh móng tay ý. Mỗi lần dùng thì quét cái chổi vào răng, sau mấy tuần thì răng sẽ trắng dần lên. Có bạn nào đã dùng thử mấy loại này chưa? Nó có tác dụng ko và có ảnh hưởng gì tới men răng ko nhỉ?
  2. bonghonggay

bonghonggay Thành viên mới

Mình đã dùng qua rồi .
    Hiện có bán 3 loại tẩy rắng răng , WHITETRIP , simply white và kem đánh răng làm trắng răng .
    Cái bạn hỏi là dạng simply white . Cách dùng là thế này đây , đánh răng xong , sau đó dùng khăn giấy lau khô răng , đừng để môi hay lưỡi đụng vào làm ướt răng , sau đó quét cái đó vào , cứ nhe như thế 30 giây , sau đó có thể khép miệng lại . Và ko được ăn gì hết trong vòng 1 tiếng đồng hồ .
    3 ngày đầu , môi mình đụng vào thuốc , làm khô môi lắm , nhưng dùng riết thì quen .
    Thuốc này có tác dụng lắm , nó làm cho răng mình trắng mờ mờ , sau đó thì chuyển sang trắng đục như sữa , chỉ có cái khó chịu là mình ko nuốt nước miếng được , khô môi . Nếu có nuốt vào bụng cũng chẵng có bị gì đâu , đừng lo .
    Mình khuyên bạn dùng WHITETRIP , nó tốt cực , tuy mắc chút , nhưng khoẻ cái là nó ko làm khô môi , ko cần phải nhe răng ra , và vẫn có thể nói chuyện được .
  3. chondauyeuthuong

chondauyeuthuong Thành viên rất tích cực

Có bán ở đâu vậy bác ?
  4. bonghonggay

bonghonggay Thành viên mới

WHITETRIPS là miếng dán trong suốt , cứ dán vào răng là trắng .
    Mình ở Canada , WHITETRIP bán đầy trong super drugmart , còn ở Việt Nam thì mình ko biết .
  5. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Em chưa thử bao h nhưng mọi người nhà em hay dùng loại của Crest. Thấy ai cũng khen là dùng được nhưng em lười lắm. Em định ra nha sĩ làm cho nó xong. Chứ cứ dán dán dính dính khó chịu lắm à .
    À, cái loại anh bonghonggay bảo là loại quét. Còn có cả loại dán nữa. Em nghĩ có lẽ loại dán sẽ thoải mái hơn đấy, anh bonghonggay ạ .
  6. netwalker

netwalker Thành viên mới

Nếu bạn chịu khó vào Mục Lục là topic dính ở ngay trên đầu trang. Bạn sẽ tìm thấy chủ đề:
    [topic]332216[/topic]
    Bạn sẽ tiết kiệm nhiều thời gian và có nhiều thông tin tốt. Ví dụ như nếu mà mua những sản phẩm tẩy trăng linh tinh có thể bào mòn men răng, nếu nồng độ thuốc tẩy mạnh quá (sau khi tẩy trắng có cảm giác ê buốt răng ). Ở đó có nha sỹ @DENTIST và cô Dental assistant @phaohoa
    giúp đỡ thông tin một cách chính xác và chuyên nghiệp.
    Tôi tạm thời kháo chủ đề này lại nhé và sẽ chuyển ghép vào chủ đề trên.
    Nếu các bạn có ý kiến hoặc bất kỳ thắc mắc câu hỏi gì, xin vui lòng post vào topic trên.
    Văn phòng nha khoa Làm Đẹp rất vui lòng giải đáp cho các bạn!
    Chúc các bạn vui!
    u?c netwalker s?a vo 18:50 ngy 01/08/2004
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa