1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thuốc nam nào chữa viêm xoang hiệu quả các bác ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi giovotinh810, 14/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Tình hình là tía em bị viêm xoang, có nghe nói đến 1 số cây thuốc nam chữa viêm xoang hiệu quả => khỏi hẳn luôn nên có bác nào có kinh nghiệm cho em ít ý kiến ợ !
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Xoang thì phải xác định sống chugn với nó cả đời, chứ làm sao mà khỏi hẳn đựoc.
    Ngoài chuyện dùng thuốc, còn phải kiêng cữ các yếu tố: lạnh, khói, bụi
  3. rossonero224

rossonero224 Thành viên quen thuộc

Em bị từ hồi bé tí. H 27 tuổi rồi chữa bao nhiêu chỗ vẫn thế, chả đỡ được. Thôi xác định thôi =,=
  4. quoctuankid

quoctuankid Thành viên rất tích cực

Em dạo này rất hay bị chảy mũi nước, hầu như 1-2 tuần bị 1 lần, cứ bóp mũi thì đau ở sống mũi và ngứa mũi hắt hơi, em ko rõ có fải là triệu chứng của xoang ko, đã bác nào bị như em chưa ạ :-??
  5. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

mình đang chuẩn bị thử 1 trong 2 cách là xịt nước muối sinh lý pha tỏi hoặc giã cây *** lợn (hoa màu tím bé bé ý) lấy nước nhỏ vào mũi, mình bị viêm mũi dị ứng, ăn vào chỉ để sức cho hắt hơi, nhục kinh người. 2 cách này hình như cũng trị xoang đc thì phải.
  6. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

cau trả lời là: đã bị xoang thì hãy xác định tinh thần là sống chung với lũ. Tối có mấy người bạn bị viêm xoang chưa đủ cách từ dân gian tới hiện đại và kết quả là không xi nhê gì
  7. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu bác hay chảy nước mũi trong và buồn hắt hơi thì là bị viêm mũi dị ứng. Tôi cũng bị cái này từ nhỏ :)

Trước ngày hắt hơi mấy chục phát ấy, mất tự tin kinh khủng. Sáng ra dậy là phải hắt hơi cái rồi, mùa nào cũng bị. Mùa hè nóng cũng bị, mùa đông đắp chăn có bụi là bị hoặc đang nằm trong chăn mà đổi hướng ngủ cũng bị, nói chung có thể hắt hơi chảy nước mũi bất kỳ lúc nào [:D]

Giờ thì đỡ gần như là khỏi rồi (không dám nói là khỏi hẳn) vì dùng thường xuyên cái dung dịch muối biển VESIM mỗi lần tắm hoặc đi bụi về.

Trước thì cũng trị mẹo hoặc xông thuốc đủ cả mà không ăn thua, đi khám viện đòi mổ thì bs không cho mổ vì bảo là không ăn thua, xác định sống với nó cả đời [:D]

Thế mà cái VESIM nó giúp trị được :)) chả biết các bác khác dùng thế nào chứ tôi thấy dùng tốt nhất là khi đi tắm, lúc đấy trong mũi đang ẩm nên xịt vào rồi xỉ mủi ra rất sạch.

Cái này chưa có hiệu quả ngay nhưng sau 1 mùa dùng là sẽ thấy hiệu quả rõ rệt nếu chịu khó duy trì, các bác nào chưa thử thì cứ tin tôi mà làm nhé :)

Cách dùng xịt mũi VESIM:

Khi tắm xong rồi mới xịt vào mỗi bên lỗ mũi 3-5 lần, không được hít vào mà cứ để tự nhiên thế vài giây rồi xì thật mạnh ra (có thể bịt một bên lỗ mũi xì một bên cho mạnh) là nó ra hết chất nhầy, bẩn ở trong mũi. Xì cho hết thì thôi.

Tớ không quảng cáo cho VESIM gì đâu nhé, chỉ là một chút kn của người từng bị và giờ đã đỡ hẳn share cho các bạn thôi.

Chúc các bạn viêm mũi chóng khỏe nhé :)>-
  8. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Em cũng đang tình trạng như bác, cũng vài năm nay rồi . Sáng dậy vô tình hít gió có gì đó dị ứng là thôi rồi, hắt hơi điên cả người . Em cũng chưa dùng cách gì cả.
    @ All mọi người : Vâng, pà già em cũng xác định rồi các bác ạ, nhưng hỏi thăm ng này ng kia họ bảo dùng cây thuốc nam gì đấy là khỏi nên cũng đang tham khảo ý kiến nhiều nơi, chứ cứ mỗi lần tái phát lên cơn nhức đầu là em lại lo cho pả k chịu đc .
    Chán nhất là cả nhà k biết có di truyền k mà em thì bị viêm mũi , còn lại pà già với đứa em thì bị viêm xoang :(( . Chán
  9. quoctuankid

quoctuankid Thành viên rất tích cực

Hix, đúng như thế bác ạ, mũi trong và hắt hơi liên tục, rất là khó chịu :(

Thấy bảo nhỏ nước mũi sinh lý tốt nhưng em lười quá, giờ bị thế này chắc cũng fải chăm nhỏ thôi, cám ơn bác nhé [r2)]
  10. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đúng là chỉ có những người trong cuộc mới hiểu nó khó chịu và ảnh hưởng tới cv, cs thế nào :) gần 30 năm sống chung với nó, mãi 1-2 năm gần đây mới hoàn toàn ổn bác ạ :D

Cái bệnh của mình người ta bảo là lười dọn dẹp nếu nhà có việc vì rất sợ bụi :)) :)) chỉ cần hít tí bụi nhà vào cái là hắt hơi hàng chục cái và nước mũi chảy ra ngay không cách nào cầm được :D

Bác cứ nghe em, chịu khó dùng cái nước muối biển VESIM đấy xịt đều đảm bảo ngày này năm sau bác sẽ không còn phải lên đây kêu nữa :)

Nó là nước muối biển chứ không phải là thuốc nên xịt hàng ngày thoải mái không sợ nhờn hoặc hỏng mũi :)

à, có một thói quen mà giờ tôi vẫn chưa bỏ được là "xịt xịt cái mũi" [:D]