1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thương hiệu BKer

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi meoconsg, 06/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Thương hiệu BKer

Một bà bạn cáu tiết vì không đăng ký nick trong ttvnol được (không hiểu tại sao???). Bả đọc box BK, ngứa tay viết cái blog này. Xin phép bả rồi mới đăng lên đây cho mọi người xem nhé

(Post bài này cho meomeo, Lion, Yen & các cô bạn BKer của tui)

Vô box BK mà meomeo hay chơi ?.. thấy mọi người bàn về con gái, con trai BKer ?.. Mình ko đăng ký được bên đó, mình nhiều chuyện ở đây :

Dù sao cũng không có ?ochối cãi? được là trường ĐH nơi mình học ĐH cũng ảnh hưởng khá nhiều lên cách cư xử của mỗi người ?? Tỷ như dân BKer, đành rằng mỗi người mỗi tính cách, nhưng vẫn có điểm giống nhau nhỉ.

1. Gái BK: ?oxấu xí? : công nhận đúng. Bữa hỏi em ABC (Đ-ĐT BK) ?otrong số những cô gái mà em để ý hồi xưa, có gái BK không ??. Trả lời : ?omấy cô BK ko có chịu làm đẹp, make-up, sao em yêu được? ?.. kekeke. Mình thích cách nói chuyện của em ABC, nói thật ý thích của mình, nhưng hiểu chuyện. Chưa bao giờ em ấy nói gái BK xấu, mà chỉ nói là :?không chịu makeup, ko chịu ăn mặc đẹp??.. :D. Ví dụ như bạn DEF cũng chê mình xấu xí, nhìn muốn ?.. ói, thì em ABC chữa lại:?tại chị ko make up? ?? hehehe. Nói chứ, hồi xưa, bạn DEF nói một câu cũng hay :?con gái học Kỹ Thuật là cực rồi, con gái nên làm công việc văn phòng ?.. phù hợp hơn? ?.. bữa đó nghe bạn DEF nói mà cảm động quá chừng ...... (bởi đang bị "thất chí).

2. Tính cách: Hồi ĐH nói thiệt là mình chơi với tụi con trai lớp mình, HC03 ?.. là không có phân biệt giới tính. Mình ko thấy tụi nó là ?ocon trai? & mình là ?ocon gái? để phải nhõng nhẽo .?.. Nhớ hồi đó lớp tui hay chạy xe máy về mấy tỉnh Long An, Tiền Giang, Bến Xe, Vĩnh Long ?? là xuống nhà tụi nó chơi. Thì ngồi phía sau mỏi lưng, ê xxx ....... nên tui kêu, ?othui để tui chạy xe cho, và thế là tui cầm lái chở ?omột con chai? nào đó & đua xe với ?omấy con chai? khác. (Có điều chưa bản lĩnh đến mức đạp số de cho nó ?.. ôm mình thui) ?.. kekeke ?.. và mấy cô bạn lớp tui cũng vậy.

Đại khái là không thể dịu dàng được.

Tui thân với con trai lớp tui, nhưng ?obình đẳng quá, khó iu? ?.. hi hi. Bạn lớp HC03 của tui, hỏi chuyện gì, tụi hắn cũng kể (tình iu ấy) thật thà, nghĩ sao nói vậy ko à. Và tụi nó cũng biết cái ?obản chất xấu xí? của tui đến mức tui ko còn gì để che dấu nữa.

3. Gái BK cua chai trường khác : là cách đây lâu lắm rồi, 3, 4 năm ?? Tui được một chị BKer giới thiệu một anh cũng GV BK, nhưng quả đúng ko phải là BKer?Tstyle (tại anh ấy học ĐH ở trường khác, chỉ làm việc trong BK thui). Dạo đó anh ấy đang yêu một em ?onon-BKer? (học Ngọai Ngữ) ?.. Dạo ấy cũng ì xèo ?ochuyện ba người?, ?? tui kể vì nhớ lại lời ?okhiêu khích? của "hai bà BKer" khác: ?ochị, thể hiển bản lĩnh gái BKer cho họ biết đi chị !!!!?. (Dạo đó bạn tui tức dùm tui & cũng ko thích em kia nữa mà).

Và khi gặp mặt anh đó ngòai đời ?.. mình "dịu dàng" chừng 1h ?... sau đó nói thiệt tình như vầy :?um, em ?. tại em học BK, nên em thấy mình hông có giống con gái á ?.., hông biết trang điểm, làm đẹp mà cũng hông biết nói chuyện ngọt ngào nữa ???. (Cái đó mình nói thiệt). Cái anh đó nói :?không, em KHÔNG giống con gái BK ?... Em giống con gái Ngọai Ngữ? ?.. ?oủa vậy hả ?" . Mừng hú vía ?..
    Bữa đó mệt, ko biết sao ngồi nói chuyện có 2,3 tiếng mà về nhà mệt dễ sợ, SV nó nói :"người ta đóng film cả tháng mới quay được một cảnh, mình cô đóng film liên tục 2, 3 tiếng, ko mệt mới lạ" ...... kekeke. Đóng film hay vậy mà vẫn fail, mai mốt ứ đóng film nữa.

=====

Đây là kể chuyện cho dzui, để TÁM tại vì đọc thấy mọi người bàn luận chuyện đó. Tui không có ý gì hết nha, ko so sánh, cũng không có tổng kết, kết luận gì đâu, chỉ nói chuyện vu vơ ??... Đừng ai suy nghĩ điều gì nha. Tui chỉ đem tui ra làm ví dụ "một gái BKer" (một "củ sắn lùi" chính hiệu con mèo đen giống như nước tương Nam Dương .......), chứ hông phải "khoe hàng" nha [​IMG].

(Còn quan điểm của tui: Học Kỹ Thực hay ngành gì thì mỗi người vẫn có cái hay & cá tính riêng của mình ...... và nói chung là tui hổng có nghĩ gì hết).

Đôi khi tui ngại blog, tại tui nói né, nói khéo léo, nói chung chung hông được (và không có đã)..... nói pằng pằng ra thì đôi khi ko phù hợp với tất cả mọi người. Nhưng kệ, blog cho dzui ...... khì khì.
  2. quach_tinh

quach_tinh Thành viên mới

Đọc cái tựa đề choáng quá nên phải đọc, đọc đi đọc lại chẳng hiểu... choáng
  3. forzet

forzet Thành viên quen thuộc

Me too
  4. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

chị mèo ui, vậy túm lại bài đó là nói cái gì chị ???
  5. gatrehah

gatrehah Thành viên mới

Same here
  6. metavana

metavana Thành viên tích cực

vậy phải hỏi ng viết bài này, chị mèo chỉ copy -> paste thui. có lẽ chị mèo cũng hem hiểu gì hết á.
  7. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Cũng không hiểu sao lại không hiểu Mọi thứ viết bằng tiếng Việt mà Đề nghị các đồng chí ngủ đúng giờ, sáng dậy tập thể dục như bác Mizu cho tỉnh táo tí nhé...
    Đùa tí, chứ đấy là mình copy y chang (kể cả title) từ blog cá nhân của bạn. Bạn đọc mấy chuyện trai chảnh, gái chảnh trên box nên viết theo kiểu suy nghĩ cá nhân, nghĩ sao viết vậy thôi chứ không phải viết bài trên diễn đàn. Mình thấy có nhiều suy nghĩ hay hay nên đem lên đây.
    Cái "thương hiệu gái BKer" bị gắn vào rồi thì bị mang theo suốt. Thời thế đổi thay nhưng nhiều suy nghĩ, định kiến cũng vẫn thế. Cứ nhắc đi nhắc lại cái "hình tượng khuôn mẫu", đem so sánh này nọ riết cũng mệt mà cũng không phải ai cũng hiểu chuyện đó. Đòi hỏi một người phải có cùng lúc nhiều đặc điểm thậm chí trái ngược nhau là điều không thể.
    Có thể một số bạn còn trẻ, chưa nhận ra được những điều này. Nhưng khi bạn đã đi làm, va chạm một thời gian thì sẽ thấy nhiều thay đổi, có sự định hình riêng của bản thân trong quan điểm và suy nghĩ. Sao không làm thế này, thế kia để như người ta? Cũng không phải là không có nhiều bạn vẫn còn loay hoay để xác định mình nên là người thế nào.
    Còn quan điểm của tui: Học Kỹ Thực hay ngành gì thì mỗi người vẫn có cái hay & cá tính riêng của mình ......
    Nói chung, người ta đối xử với mình vì hiểu mình là thế thì dễ chịu và tự nhiên hơn.
  8. gatrehah

gatrehah Thành viên mới

Con gái mà học kỹ thuật, kô riêng trường mình đều giản dị lắm, nhất là về khoản ăn mặc , nữ tính thì cũng có nhưng ...
  9. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

Thế mà ko giản dị thì lại bảo nhau là...màu mè ( quote metavana )
    mizu vs metavana
    lắm chuyện!
    tình hình là em chán cái trò trai xinh BK vs gái đẹp BK roài chị Mèo ơi.
    Ai nghĩ ko tốt về thương hiệu BKer thì mặc xác họ mỗi người là 1 cá tính - 1 thương hiệu riêng
    Cứ thế mà chiến đấu - đường ta ta đi kekeke
  10. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Được meoconsg sửa chữa / chuyển vào 01:18 ngày 07/06/2007