1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tì?m bà?n sang À?o chơi , trong thà?ng 3

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi pickyguy, 26/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pickyguy

pickyguy Thành viên mới

Tì?m bàn sang Ào chơi , trong thàng 3

Bòn tớ 'ược nghì? 1 tuĂ?n trong thàng 3 nĂn chf́c chf́c 100% sèf sang Ào khoà?ng 4-5 ngà?y , tớ cò Ăng chù bàn thĂn cù?a dì? tớ bĂn 'Ắy, chf́c cùfng giới thiẶu vớ vĂ?n nà?y nò thĂi chứ thĂn mẶt gì? cho lf́m 'Ău , cò bàn nà?o ơ? Ào , hay cò ỳ 'ình sang Ào trong thàng 3 thì? PM cho tớ nhớ, nhẶp hẶi cho vui , thẮ nhớ , mong tin càc bàn
  2. toeooc

toeooc Thành viên mới

roài, sẽ sang. Còn ai máu hơn nữa, đi bus vòng quanh châu Âu từ 26/3 đến 10/4 thì nhập hội tiếp nhá.
    Chắc chắn sẽ qua Munich, Viên, Ý (ca?ng nhiê?u TP ca?ng tốt), TBN, Nam nc Pháp...
    Khơ?i ha?nh tư? Brussels, trên duơ?ng nạp thêm nguoi ạ. Cái eurolines pass cho 15 nga?y, đi tẹt ga, giá 185E.
  3. tobezero

tobezero Thành viên mới

Tôi xin đăng ký 1 suất.
    Dự kiến ngay 23/3 tôi sẽ có mặt tại Den Haag.
    Ngày 1/4 fải có mặt ở Ý vì 4/4 thi, nhưng sau đó vẫn có thể trốn học join tiếp với mọi người.
    Bác nào đứng ra làm cái chương trình cụ thể cho bà con đi cái nhở.
    hê hê..... đa tạ trước đây
  4. rec

rec Thành viên mới

Các bạn đã quyết định chọn Áo làm một điểm đến trong cuộc hành trình thật à? Vậy là sáng suốt đấy!
    Nhưng đi đứng kiểu gì thì phải chi tiết ra rồi mọi người mới sharing được chứ nhỉ? Nói chung chung là sẽ sang Áo thì mênh mong quá, biết bắt đầu từ đâu bây giờ?
    Tạm thế này nhé, có 2 references mà các bạn có thể tham khảo trước:
    + Viên trong mắt tôi: Một vài hình ảnh và cảm nhận của người đã từng đến Áo. Click and see: http://www.ttvnol.com/f_233/429396.ttvn
    + Diễn đàn của Hội SV&TN VN tại Áo: Nên xem các box Giới thiệu các thành phố của Áo (Wien, Graz, Linz, Innsbruck, ...) và Cuộc sống du học. Click and active: http://www.sva-online.net/forum
    Cheers!
  5. pickyguy

pickyguy Thành viên mới

to cung chua biet chinh xac la ngay nao duoc nghi , chi biet la trong thang 3 thui, to se check out lai , to ko di euroline dau , to di = xe cua to , 1 xe cua ban to nua la 2 , ma moi chi co 4 nguoi thui , hi` xe xau xau thui ma , co gi to se bao lai voi cac ban sau nho, chac chan la se di AO day , mong tin tat ca cac ban
  6. toeooc

toeooc Thành viên mới

Hehe, nghe đã thấy giọng hoành tráng ra rồi. Để cuối tuần này em lên chi tiết cụ tỉ hành trình cả chuyến rồi báo cáo cho bà con, ai nhaỷ vào đoạn nào cũng đuợc nhá.
    @pickyguy: bọn em ko có xe của bọn iem, nhưng mà bác hẹn ngày ở Áo đê, cho bọn em nhập hội, rồi trèo xe bác đi vòng quanh Áo một thể. Ko có tiền, ko có xe mới phải ngồi Eurolines đấy ạ.
    @rec: bác đây rồi, khoe cái Viên từ bao đời, nay em định nhờ vả quả guide mà mãi chưa thấy đâu... Xong làm guide cho bọn em nhá.
    @tobezero: thế 25/3 sang Brussels nhá, xong ta sang Áo. Em cũng sẽ qua Ý nữa, nên thả cho bác về học thi, xong lại đi tiếp, nhể?
  7. pickyguy

pickyguy Thành viên mới

oi doi oi , ban oi , dung noi the , xe ghe thui ma, ban dung cuoi la duoc , thoi ko chat chit linh tinh nua nho, ban nao co tai to chuc , thi len ke hoach di , to chi duoc nghi 1 tuan thui day , chac ko phieu bat giang ho nhu cac ban duoc dau , cung lam sang AO co gang lam di duoc them 1 noi nua thoi ah`, nick YM to la smilingboy2509 , add vao nho , cho tin cac ban . THAN AI
  8. tobezero

tobezero Thành viên mới

hehe, hay quá !
    Nếu cần thông tin gì ở Ý cho cái chương trình thì toeooc cứ bảo tớ nhé.

9. rec

rec Thành viên mới

E hèm, chẳng biết có giúp được gì không mà hứa hươu hứa vượn. Thôi, các bác cứ bàn bạc kế hoạch cụ thể rồi tớ nhìn thấy chỗ nào ý kiến được thì nhảy vào. Nói đến Áo thì người ta đồng nghĩa với Wien nhưng các thành phố "vệ tinh" của nó cũng rất ok. Tuỳ theo mọi người đến từ hướng nào để nên ghé các thành phố đấy nếu có thời gian. Chẳng hạn đến Ý thì trước lúc vào Wien nên dừng Graz, nếu đến từ Đức (Muechen) thì nên ghé Salzburg, Linz, ...
    Hôm nào gần sang, tớ sẽ post mobile phone để các bác phòng khi cần đến. (Tớ cũng định đi Berlin mấy hôm nên không biết lúc các bác sang có ở Wien không mà đưa phone number sớm)
    Áo dùng tiếng Đức, cuộc sống thanh bình, thành phố wien cổ kính, vui chơi cũng lắm chỗ mà lang thang cũng có nhiều điểm để đi. Tuỳ thời gian, sở thích, thú vui mà định liệu ...
    Welcome ...
  10. toeooc

toeooc Thành viên mới

Bác rec chưa gì đã lo, tội nhỉ? Bọn em ko làm gì bác đâu, chỉ muợn cái tiếng Đức với cái tài kinh bang tế thế của bác tí thôi :P Mờ em nghe đồn, Berlin ko hoành tráng lắm, lại toàn đang dở dang các công trình xây dựng...hay bác bỏ Berlin đi Munich với bọn em ko?
    Quên béng mất ko hỏi bác pickyguy một câu quan trọng, bác khởi hành từ đâu ạ? Bác chỉ chăm chăm 1 tuần ở Áo hay còn có sức quét một vài chỗ nữa? Em nhất định ko chê xe bác, xe lam với công nông em còn khoái kia mà :D
    bsk, em đang thi mà cứ loạn lên như mai đi chơi đến nơi...