1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tí Nha Trang nhờ Tí Sài Gòn !!!!!

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi mitnau, 11/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. stardust_scorpions

stardust_scorpions Thành viên mới

k bít còn cần nữa không: 222 Lê Văn Sỹ (quên coi cha nó cái add rùi thông cảm, chắc là Phú Nhuận)
  2. tmhung

tmhung Thành viên mới

chất lượng đi đôi với tiền học phí, muốn chất lượng thì kím thầy nước ngoài học sẽ tiến bộ lẹ hơn, hoc phí từ 1tr-2tr /thang. hoc 5 thang = 2 nam hoc o may trung tam ngoai gio` nham nhi.
    kinh nghiệm của tui lúc trước á, tụi học 4 năm trời ròng rã ở trungtâm ngoại ngữ ngoài giờ dh xh nhân văn ở đường gì gần đài truyền hình á, học 4 năm trời , 1 tuần 3 buổi, học phí tương đối rẻ, 100ngàn /tháng, sau 4 năm thì ông già bắt tui ra kiểm tra trình độ, ổng hỏi lăng nhăng cái gì đó 1 hơi tui ko nhớ rõ nữa vì lúc đó tui ko trả lời được, cuối cùng ổng buộc phải hỏi "to be" nghĩa là gì, rồi bắt tui chia động từ to be theo các thì cho ổng. tui cũng ú ớ luôn ....ổng chửi 1 trận quá trời , cho tui nghỉ học luôn ( chài , lúc đó tui mừng quá chài luôn )
    1 năm sau ổng tống tui vô trường đào tạo việt mỹ, tui học 6 tháng ở đó và trình độ đạt đến tương đương những người học 4 năm ở trung tâm kia ( dĩ nhiên mấy người học giỏi roài , chứ mấy thằng như tui thì so sánh làm gì ).
    rồi đùng 1 cái ổng cho tui nghỉ ở trung tâm ViêtMỹ và nhét tui vô AUSP, british council, ACET.....đổi tới đổi lui chừng 1 năm và tui phát hiện ra trình độ của tui ngang ngữa ổng luôn hehe ( ổng chơi bằng cử nhân anh văn, dân xuất nhập khẩu nên tám với mấy cha nước ngoài nhìu)
    vì vậy tuỳ bạn quyết định chọn 1 trường học cho tốt và phù hợp túi tiền hen. xa gần ko thành vấn đề nếu chịu khó 1 tí, đi xe um hay bus gì cũng được mà.
    mà bạn là con gái mà phải ko, nếu có chút nhan sắc thì sợ gì ko có phương tiện. nếu vào mấy trung tâm ACET hay british coucil hay VietMy thì sẽ vô số anh sẵn sàng chở bạn đi đi về về mà. mấy chú trong đó giàu mà rãnh rỗi lám. vô học thử sẽ biết hehe ( nhưng lâu lâu cũng gặp phải vài chú nghèo mừ làm biếng như tmhung à hehe )
  3. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

bạn này nhờ xong rồi bỏ chạy mất tiu, chả hiểu thế nào cả
  4. bibi_hssv

bibi_hssv Thành viên quen thuộc

Kinh nghiệm của tớ thì cũng gần gần tmhung về ... ý nghĩa. Hồi trước tớ học Anh văn kém lắm, chương trình trường ngoài test là tiêu liền. Cũng chưa từng học trung tâm nào. Nhưng tiếng Anh khá lên là nhờ tiếp xúc nhiều với bạn bè nước ngoài (hồi trước làm thêm là tiếp tân cho khác sạn, bây giờ là bạn bè), luyện được nghe nói, rồi về nhà tự học thêm về ngữ pháp... hehehe... Bây giờ tiếng Anh chưa phải là đỉnh nhưng mới làm bài test để học khoá TOFEL cũng được tầm 500. À, mà bibi không đụng đến Anh văn 3 năm rùi đó, mới tự học lại hồi tháng 7, sau kì thi lại ĐH ấy.
    .... kekeke.... Các bác cho iem khoe chút nhể
    Được bibi_hssv sửa chữa / chuyển vào 00:02 ngày 02/11/2005
    Được bibi_hssv sửa chữa / chuyển vào 00:04 ngày 02/11/2005
  5. mitnau

mitnau Thành viên mới

Quan tâm đến chất lượng ko có nghĩa là đổ lỗi cho giáo viên về lượng kiến thức của mình. Tớ biết rất nhiều người, có cả bạn tớ, đều học tiếng Anh ở một trung tâm bình thường, các giáo viên cũng chỉ có bằng cử nhân, ko có gì đặc biệt, nhưng tất cả họ khi vào thành phố này đều có kiến thức Anh văn rất tốt (nhất là về giao tiếp với người nước ngoài), và họ đều đạt điểm TOElL 500 cả. Vấn đề lớn nhất là nỗ lực bản thân thôi

To stardust_scorpions: 222LVS à, tớ sẽ đến xem sao, thanks

Tình hình vẫn rất ư là tình hình
  6. stardust_scorpions

stardust_scorpions Thành viên mới

cố gắng tìm lớp nào của Ms Phương Anh đó, các thầy cô khác thì chưa thử nên k bít nhưng tui thấy ms này là okie, dạy rất hay
  7. tmhung

tmhung Thành viên mới

ac ac , sự thật là do giáo viên, học giỏi hay ko 1 phần lớn là dựa vào giáo viên, vì vậy mà việc đạo tạo giáo viên rất là quan trọng. ko phải cứ giáo viên có kiến thức cao là dạy giỏi. cái quan trọng là trình độ sư phạm, phong cách giảng bài và trao đổi với học chò. nói về anh văn , những người học trong những trung tâm nổi tiếng số lương giỏi nhiều hơn số lượng dở so sánh với cách trung tâm khác, cái này nói trên xác xuất , ko có nghỉa là 100% như vậy , cái này người ta nhìn trên tổng số của học trò. còn bạn chỉ nhìn vào 1 số lượng nhỏ bạn bè thì đánh giá của bạn về trung tâm đó thật sự là ko đánh tin cậy. cũng là dân uni hết rồi, chắc cũng phải biết xác xuất thống kê chứ. nói chung chất lượng của giáo viên nó ảnh hưởng đến học trò nhiều lắm. cha mẹ chúng ta ai cũng muốn cho con em học ở trường tốt, luyện thi ở giáo viên nổi tiếng ( nổi tiếng vì số lượng học trò học ổng đậu nhiều hơn so với ông khác thôi chứ ko phải nổi tiếng vì ổng đẹp trai hay galang gì )
    còn nếu bạn ko care về chất lượng giáo viên mà đặt niềm tin hết 100% vào nổ lực bản thân thì có thể chọn option giá rẻ,, và có nhiều trường để chọn hơn. mà nói thật nếu bạn thật sự nổ lực thì cũng chẳng cần tìm trường làm gì, mua sách về học cũng ok rồi, cần gì giáo viên
  8. mitnau

mitnau Thành viên mới

Đồng ý giáo viên luôn có vai trò lớn trong kết qua học tập của học sinh, coi trọng nỗ lực bản thân không có nghĩa tớ phủ định vai trò của họ, thực tế tớ đã gặp nhũng giáo viên càng dạy càng làm thui chột khả năng suy nghĩ của học trò mình, kết quả là ... càng học càng ngờ_u . Tớ đưa lên một số người tớ biết là điển hình có thật, dân uni biết xác suất thì cũng biết nhìn thế nào cho khách quan chứ, sự nổi tiếng của các thầy và các trung tâm không nên là ảnh hưởng trong ý định chọn nơi học của người học, chỉ nên để nó đánh vào tâm lý chung của đa số các bậc phụ huynh thôi. Và việc một mình vật lộn với đống sách dày_mỏng_nhớn_bé khác nhiều với việc đến lớp và sinh hoạt tập thể, mhung nhỉ?
    Được mitnau sửa chữa / chuyển vào 09:49 ngày 03/11/2005
  9. LOVE_KILLER_84

LOVE_KILLER_84 Thành viên mới

Đi chỗ khác chơi à
    Một câu thay lời kết Đồng tiền đi liền chất lượng
  10. shmilt24

shmilt24 Thành viên mới

Bác này spam dữ quá. Mod đâu rùi, sao ko ra tay đi?