1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tiệc cà rem tiễn tao_lao (chi tiết ở trang 2)

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi belysymbol, 01/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

cái quan trọng là ngày đó là của chú tao_lao@ nên ngày giờ là do tao_lao@ quyết định , chứ bely@ quyết định mà chú tao_lao đi ko được là bely@ bị hố hàng è ... ko chơi dzậy ... Chú tao_lao@ cho bà kon cái hẹn đi nào ....ba kon ko thấy phiền phức đâu mà , an tâm đi bà kon gà thương tao_lao@ còn ko hết chứ sao lại phiền phức
    rồi từ đây! bên em nhé anh của em, em xin hứa chỉ yêu mình anh, bao nhiêu dấu yêu gửi hết cho anh.......

2. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Bely ăn hộ phần của anh với nha
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay.
  3. christy166

christy166 Thành viên mới

Tào Lao ơi Christy@ biết chỗ này rẻ lắm nè . TL ừ một cái đi cho bà con hội gà mình khỏi thắc mắc hẻ. Tiễn TL đi là một việc hết sức quan trọng lắm đó ( vì có Độ mè ) . TL cứ Yên tâm đi chị em phụ nữ hội gà sẽ chăm sóc cho TL mà đừng có bận tâm chi. he..e.e..e
    Anh đã xa em thật rồi như hòang hôn xóa đi giấc mơ mùa đông.Vườn yêu đó lá úa xác xơ gót chân qua đã mòn lòng nhớ nhung anh nhiều hơn.
  4. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

sau khi bàn luận dzà mất nhiều nước miếng để duh dỗ tao_lao@. Tao_lao@ nhà ta đã đồng ý hẹn dzới gà nhà ta đi en cà rem vào 18:00 thứ 6 ngày 4-7 tại công viên Tao Đàn cổng NTMK . Mong bà kon đi đầy đủ ko phụ lòng tao_lao@ nhá
    rồi từ đây! bên em nhé anh của em, em xin hứa chỉ yêu mình anh, bao nhiêu dấu yêu gửi hết cho anh.......

5. angellandung

angellandung Thành viên quen thuộc

Đi lìn ..đi lìn nè .. hí hí
    Nếu bảo tim ơi đừng nhớ nữa,thì trái tim em sẽ chẳng chịu nghe lời.Như mặt trời càng xa,bóng xế đổ càng dài, trùm lên em,em quay cuồng thương nhớ.Càng trốn trong lãng quên, anh hiện về càng rõ....
  6. pickou

pickou Thành viên rất tích cực

Đúng 7h tối : Bốn nam diễn viên chính bao gồm nam vai chính xuất sắc và đặc biệt nhất của buổi party tiễn đưa : tao_lao@, nam diễn viên gạo cội múa phụ hoạ vai chính kiêm luôn ca sỹ bất đắc dĩ trojan@; nam người mẫu đắt giá của 81SG : boySG@, cuối cùng là anh chàng hậu đậu pickou@ cùng đoàn tuỳ tùng quyết định không đi ăn kem mà đổi thành tiết mục lểu dê và thử tài ca sỹ, (nói là tuỳ tùng chứ tớ mà có bạn gái đẹp cỡ này thì ôi giời có tổn thọ 10 năm cũng chịu!!!). Đoàn tuỳ tùng lẽo đẽo theo sau bao gồm các bé gà mái nhỏ nhắn xinh xắn đáng yêu: bờ-lu-ăn-gồi (blue-angel@), cờ-rít-sờ-ti (christy@) và em họ của bờ-lu-ăn-gồi (bé này có nụ cười xinh lắm, ít nói, tạm gọi là kiu-ăn-gồi (cute-angel@)).
    Có lẽ do quá đói và vì nhiều lý do khách quan lẫn chủ quan nên bờ-lu-ăn-gồi và cờ-rít-sờ-ti đã ghé lầm quán lẩu dê ở đường khác cũng gần quán ở Trương Định nhưng chưa tới, tội nghiệp cho bé quá. Nghe nói đâu lúc đầu bờ-lu-ăn-gồi tâm sự là chỉ vì bữa ăn đưa tiễn tao_lao mà cô ta và cô em gái họ hàng đã không "ngần ngại" nhịn đói cả ngày hôm nay đấy , cờ-rít-sờ-ti thì đỡ hơn, chỉ nhịn từ trưa thôi (j/k). Khổ nhất là phải nói đến tui nè, hic...hic.... vì sợ tao_lao nói tui không hết mình nên đã nhịn đói cả 3 ngày nay rùi, không những vậy trước khi đi, trong bụng có gì là tui móc họng cho hết luôn đó, tội hông ?
    Khi đến được quán thì tình hình có vẻ bắt đầu lộn xộn hơn lúc đầu, chú boySG và Tao_lao@ thèm ăn nhũ dê nướng đến chảy cả nước ........ miếng nhưng thấy mí gà mái nên ngại miệng hổng có dám kiu gì hết, lại đè tui ra kiu dùm hic..hic.... Thế là bữa tiệc được bắt đầu bằng 2 cái lẩu dê be bé và 1 dĩa nhũ dê bự tổ chảng, ăn "phê" wá chừng luôn hehe, tiếc cho mấy bạn nào không thèm đi hìhì. Để thêm phần hào hứng, hấp dẫn, ly kỳ, sôi động, hào hùng, cả bọn quyết định cùng chia sẻ niềm vui trọn vẹn cùng Tao_lao bằng 2 xị ruợu "Càn Long" thứ thiệt. Chu mẹc ơi, công nhận gà ăn cũng dữ thiệt, mới quay qua quay lại xin xỏ cái khăn lạnh đã thấy dĩa nhũ dê hết sạch, BoySG@ góp vui bằng những câu chuyện không biết là có thiệt hay không nhưng hình như có vài chuyện tui đã từng đọc trên báo tuổi trẻ.....cười .
    Không khí ngoài trời lúc bấy giờ thì mưa tầm tã, lạnh tê tái, ăn lẩu dê uống ruợu "Càn Long" cùng chia sẻ những niềm vui qua những câu chuyện thì còn gì bằng. Lúc đó chả hiểu BoySG@ dzụ dzỗ kiểu nào hay thật đến nỗi bờ-lu-ăn-gồi đang ăn hối hả mà phải dừng lại để cởi...... cái khăn quấn cổ ra (nghe phong phanh là chứng tỏ mình là con gái, chi tiết thêm có lẽ phải phỏng vấn bờ-lu-ăn-gồi thì mới biêt được . hì hì
    Thấy mọi người nói chuyện hăng quá nên bộ ba : Trojan@ + christy@ và tui âm thầm lặng lẽ ăn "dùm" họ (gọi là thay lời muốn nói í mà). Christy thì rất sành điệu trong việc nướng nhũ dê, rất có kinh nghiệm, chắc trước kia nướng nhiều lắm rồi hay sao í . Sau khi chén sạch nhũ dê thì nam diễn viên chính của bộ phim bỗng dưng đỏ mặt lên nhìn dễ thương wá xá cà xa la ba bô luôn (uống ruợu + ăn vú dê nên đỏ lên đó mà). Chưa đầy 20 phút sau thì lẩu dê cũng sạch luôn, nhìn mặt ai cũng có vẻ no nê và hài lòng, nhất là bác boySG@ vì bác í nói thế lày lày : "Sao dạo này tướng mình giống ông địa thế nhỉ" . Kết thúc bữa ăn, Tao_lao "giành giựt" đòi trả tiền, nhìn mặt dữ quá nên tớ thấy sợ, không dám đòi trả phụ. hic...hic... Cả đám quyết tâm sa đoạ tiếp hiệp hai bằng 1 chầu Karaoke tại DONA (S.V.Hạnh nối dài). Giời ơi nhắc đến đây là cả đám thấy muốn "hấp hối" với giọng ca của nhóm song ca 2 con thằn lằn (blueangel@ + Trojan@) qua tác phẩm "Đường xưa" .
    Một loạt các tác phẩm được trình bày bởi nhiều ca sỹ đang rất tai tiếng , í lộn nổi tiếng và sắp chìm, luôn được khán giả của TTVN hâm...........doạ : Trojan@, Tao_lao@, blueangel@, christy@ và tui. Nếu được bầu chọn người tội nghiệp nhất trong bữa tiệc thì tui sẽ bình chọn cho cute_angel@ (em gái bờ-lu-ăn-gồi). Tội cho bé quá, chẳng được hát mà còn phải ngồi chịu trận gần 2 tiếng đồng hồ, thôi vậy cũng đỡ đó em, đỡ tốn tiền mua vé xem ca nhạc sống !!! Một số tác phẩm "đặc biệt" ấn tượng như bài Đường xưa đã đề cập ở trên, bài "chỉ còn dĩ vãng" của tui hát như hạch, bài "đổi thay" của ca sỹ chuyên nghiệp Trojan@ (hắn hát thì chả ai ngủ được, hát xong mệt quá hắn ngủ gật luôn); tác phẩm "You and I" do tốp ca những chú gà con thể hiện rất sáng tạo và tuyệt vời qua phần đọc ráp lảm nhảm của tui hehehe. Đặc biệt ấn tượng nhất là tay DJ bờ-lu-ăn-gồi tự sáng tác điệp khúc đọc rap với phần kết thúc điệp khúc bằng 3 từ rất ư là sành điệu, bảo đảm trên đời này chưa có tay DJ nào có thể sáng tạo ra và ráp vào nhạc vừa khớp 1 cách điệu nghệ như vậy được : "Nói chi nữa và đừng nói chi nữa....... EM QUÊN RỒI !!! . Người sành điệu âm nhạc công nhận có khác !!! .
    Bữa tiệc vui được khép lại bằng bài hát "Vì một thế giới mới" (có thể tôi nhớ lộn) cả đám hợp xướng thật là vui vẻ. Chắc chắn mọi người sẽ có một giấc ngủ rất ngon và mọi người sẽ nhớ mãi không bao giờ quên một ngày ấn tượng như hôm nay đâu. Cuối cùng một lần nữa xin gửi đến Tao_lao lời chúc tốt đẹp nhất và thưọng lộ bình an nhé. Chúc toàn thể các bạn vui vẻ !!

Nothing's Impossible !!!

7. Soledad

Soledad Thành viên rất tích cực

Vì một thế giới ngày mai chứ fải ko?
    Chúc TL típ tục sự nghiệp trong niềm hăng hái, hẹn gặp năm sau vậy
    ...hãy để mùa hạ yên nghỉ.
  8. belysymbol_0209

belysymbol_0209 Thành viên quen thuộc

mất ăn chỉ vì lên trễ anh pick@ còn mô tả quá trung thực như dzậy nữa .... thèm quá .... tiếc quá
    yêu nhau chưa hẳn ở bên nhau đã hạnh phúc , mình có thể hy sinh vì hạnh phúc của người mình yêu
  9. Tao_lao

Tao_lao Thành viên rất tích cực

hihihi...Xin thành thật cảm ơn anh Pickou (Pick Cu),anh Boy,huynh trojan,Christy,Blue-angel và bạn Xuân. Cảm ơn vì những giây phút ...chờ đời (tại mấy năm rùi TL hổng có biết cảm giác leo cây,hôm qua leo lại phát hiện ra mình cũng còn leo giỏi gớm), bánh tráng cuốn của Blue, Christy, những bài hát ngọt ngào.."hấp hối" của đôi song ca (Lưu Dung +trojan),bài múa mình hoạ..thấy ớn (của anh Boy)....

Moonlight and love songs - never out of date
    Hearts full of passion - jealousy and hate
    Woman needs man - and man must have his mate
    That no one can deny
  10. HoaCoMayDeThuong

HoaCoMayDeThuong Thành viên mới

Hé hé hé , Bely@ khổ công nhọc sức dụ dỗ Taolao@ chầu " chia tay chia chân " này mà chẳng được " xơ múi " tí nào .. Ặc ặc chít cười wé đi thôi ...
    Chúc Taolao@ đi học dzui dzẻ nhen
    HoaCoMayDeThuong ... mà hông ai thèm thương