1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiền là đinh và tình là que, lôi thôi ... bẻ hết!

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi rosebut_86, 12/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rosebut_86

rosebut_86 Thành viên rất tích cực

Tiền là đinh và tình là que, lôi thôi ... bẻ hết!

HEY ! Bạn ơi ,nghĩ thế nào về tiền ! Mình thấy lớp xài hoang quá hà ! ko biết bạn có đi chơi hôm lớp mình làm văn nghệ ko nhẩy ?? hic hic tiền chùa mà khoái ăn ! ăn thả phanh veo hết mất trăm hic hic !! Xời ơi , may mà hôm đấy mình ko bỏ xịch ra khè khè !

Tiền ? có lẽ các bạn đều nghĩ nó ko quan trọng ko mua được tình cảm ? Ờ nhưng mà ai cũng thích Tiền cả thui ! xời thì cứ thử tính xem bạn học để làm giề ! để sau này có nghề nghiệp - hiểu biết để kiếm tiền chứ seo ..
    Riêng vị đi NET thế này cũng cần t iền hic hic _hỡi ôi !

Giờ này anh yêu đang vui với aiLòng em cô đơn bao nỗi xót xaĐể đêm về mình em thương nhớ những tháng ngày bên nhauNgười ơi có biết em đang cố quên cuộc tình đơn phương em trao đến anhChỉ mong rằng một ngày nào đó
  2. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Hề hề ! Gần bằng anh rồi đấy ! Hic tháng nào mình chả tiếu hết gần một triệu chưa kể học phí xót xa xót xa ....
  3. kidlove2987

kidlove2987 Thành viên mới

hic ! ai mà chẳng cần tiền chứ, ai cũng cần hết cả.. ngay cả học sinh. Học sinh còn nhiều khoản lắm: hic.. sinh nhật nè, liên hoan nè, khao nè..v...v.. cái gì mà chẳng cần tiền chứ. Tiền là quan trọng nhất. Nghĩ đến money lại xót xa wá, thoáng cái giờ mình lại cháy túi rùi, hic....
    -----> halley anh halley ui, chắc trong số đó, số tiền tiêu trong 1 tháng đó mà, một nửa là ngồi NET ha
    size4redI will be right here waiting for you ! _
  4. utxinhmatbiec

utxinhmatbiec Thành viên mới

hic hic....thế nên tiền nó làm cho em sốt ruột :
    Tiền là cái đinh, tình là cái que.
    Ngo ngoe là múc .....!!!!!!!
    hé hé hé....
    beautiful_girl..........
  5. goldlion_tl108

goldlion_tl108 Thành viên mới

hey!
    lúc nào chả thế tiền tình la` wen trọng nhất của mỗi người mà
    ngoảnh đầu lại cuộc đời như giấc mộng được mất bại thành hoá hư không TL_108
  6. goldlion_tl108

goldlion_tl108 Thành viên mới

joke
    MONEY_TIỀN BẠC
    it can buy a house, but not a home
    có thể mua được ngôi nhà ,nhưng ko mua được gia đình
    it can buy a clock,but not time
    có thể mua được đồng hồ,nhưng ko mua được thời gian
    it can buy you a book,but not knowledge
    có thể mua được sách,nhưng ko mua được kiến thức
    it can buy you a position,but not respect
    có thể mua chức tước,nhưng ko mua được sự kính trọng
    it can buy you medicine,but not health
    có thể mua thốc men,nhưng ko mua được sức khoẻ
    it can buy you blood,but not life
    có thể mua được máu ,nhưng ko mua được sự sống
    it can buy you ***,but not love
    có thể mua được tinh dục,nhưng ko mua được tình yêu
    so you sê money isn''t everything
    bạn thấy đấy tiền bạc ko là gì cả
    and it often causes pain and suffering
    và nó thường gây ra đau đớn khổ sở
    so send me all your money... and i will sufer for you
    vì thế hãy gửi cho tôi tất cả tiền bạc của bạn... tôi sẽ chịu đựng thay cho bạn
    SEND ME ALL YOUR MONEY
    ngoảnh đầu lại cuộc đời như giấc mộng được mất bại thành hoá hư không TL_108
  7. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Hey ! Rất vui vì mọi chuyện của các bạn đều tốt đẹp cả rồi ! Liệu chúng ta có thể tiếp tục chủ đề này được chứ !
    Bạn đã nghe một câu truyện ngụ ngôn rất thú vị về tình yêu chưa ? Bạn hãy lắng nghe nhé !
    Ngày xửa ngày xưa, có một hòn đảo nơi đó có tất cả mọi cảm xúc sinh sống: Hạnh phúc, Nỗi buồn, Tri thức và những cái khác, bao gồm cà Tình Yệu Một ngày kia, các cảm xúc được thông báo rằng hòn đảo này sẽ chìm, vì vậy tất cả đều đóng thuyền và rời đi, ngoại trừ Tình Yêu.

Tình Yêu là người duy nhất ở lại. Tình Yêu muốn chống chọi đến giờ phút cuối cùng khi hòn đảo sắp chìm, Tình Yêu mới quyết định nhờ giúp đỡ.
    Sự Giầu Có đang đi qua Tình Yêu trên một chiếc thuyền rất lớn. Tình yêu nói: "Giàu Có ơi, có thể đưa tôi đi cùng với không?" Sự Giàu Có trả lời: "Không, tôi không thể. Trong thuyền có rất nhiều vàng và bạc, ở đây không có chỗ cho anh đâu."
    Tình Yêu bèn quyết định nhờ Phù Hoa, người cũng đi qua trên một con thuyền rất đẹp: "Phù Hoa, hãy giúp tôi!". "Tôi không thể giúp anh, Tình Yêu ạ. Anh quá ẩm và có thể sẽ làm ẩm thuyền của tôi.", Phù Hoa trả lời.
    Nỗi buồn đang ở gần đó, Tình Yêu hỏi: "Nỗi Buồn ơi, hãy cho mình đi với cậu", "Ôi, Tình Yêu, mình buồn quá, mình chỉ muốn được ở một mình ..."
    Bỗng nhiên có một tiếng gọi: "Lại đây Tình Yêu. Ta sẽ đưa cháu đi", đó là một người lớn tuổi. Quá vui mừng và sung sướng. Tình Yêu quên cả hỏi họ đang đi đâu. Khi đến một miền đất khô ráo, người lớn tuổi đó lại tiếp tục đi con đường của mình.
    Tình Yêu hỏi Tri Thức, một người đứng tuổi khác:
    - Ai đã vừa giúp cháu vậy ?
    - Đó là Thời Gian - Tri Thức trả lời
    - Thời gian ư ? - Tình Yêu hỏi - Nhưng tại sao Thời Gian lại giúp cháu ?
    Tri Thức mỉm cười khôn ngoan và nói:"Bởi lẽ chỉ có thời gian mới hiểu được giá trị của Tình Yêu"
    ...
    "Chỉ có thời gian mới hiểu được giá trị của tình yêu". Niềm vui và nỗi buồn, khổ đau và hạnh phúc, tất cả những điều khiến ta mỉm cười hay rơi lệ cũng đều sẽ trôi qua. Sự giàu sang, tiền tài danh vọng chẳng phải rồi sẽ không còn là điều quan trọng ? Khi nhìn lại con đường ta đã đi qua, chỉ xin được hy vọng rằng, hãy còn có Tình Yêu.
    Rất có thể một lúc nào đó ta hờn trách Tình Yêu sao sớm lấy đi của ta sự vô tư, không phải lúc nào Tình Yêu cũng là chốn thiên đường, thế nhưng trên tất cả được chờ đợi và được sống trong Tình Yêu bao giờ cũng là niềm may mắn của mỗi con người.
    "Hãy đợi, chỉ có thời gian mới hiểu được tình yêu."

8. binhnaif

binhnaif Thành viên quen thuộc

Tiển à? có nhiều tiêu nhiều không có không tiêu thế là xong. Có tiền tội gì không tiêu cho khổ cong không có tiền thì đành nhìn người khác tiêu vây, coi như là mình tiêu(AQ tí cho vui)

www.tinphapk44.com