1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiến tiếp , dừng lại hay lùi ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thang_fly, 04/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thang_fly

thang_fly Thành viên quen thuộc

Tình hình là thế này : Tối em vừa đi chơi với cáo về , vẫn vui vẻ .
    Khi đưa cáo về nhà xong thì em về , về nhà cáo nhắn tin :"" cậu à khi nào về thì nhắn tin cho tớ biết nha . Rất vui vì được đi chơi cùng cậu . Xin lỗi vì tớ luôn làm phiền cậu . Lại làm mất thời gian của cậu nữa . Hjhj ""
    Lý do tại sao thì là thế này : em bằng tuổi cáo , cáo đã đi làm , em vẫn còn học . Em tán cáo và đi chơi cũng khá nhưng chưa chốt được do còn gà , cáo chia tay người yêu cũ cũng lâu nhưng thằng người yêu cũ vẫn cứ níu kéo , cho nó cơ hội . Tuần vừa rồi nó có lên chỗ cáo chơi và lại nói chuyện , và cáo hôm nay nói với em là đã đồng ý cho thằng người yêu cũ 1 cơ hội nữa , em cũng biết chuyện nó lên chơi vì cáo có kể , nhưng hôm nay đi chơi em không hỏi , cứ đi chơi thôi , ngồi uống nước thì cáo nó nói : Sao cậu không hỏi chuyện tớ với T ( tên riêng ) và cáo nói đã đồng ý cho hắn 1 cơ hội nữa . Em không hỏi gì sâu , lảng sang chuyện khác , kệ . Lại nói chuyện tiếp bình thường , rồi em đèo cáo đi dạo phố hóng mát lúc nữa rồi về .

Sau khi nhận tin nhắn của cáo em có nhắn lại "" Hihi ? không hiểu , vui thế à ! rảnh lại đi chơi tiếp ! ngủ khẩn trương . ""
    sau cáo nhắn lại ."" Tớ hi vọng lần sau được đi chơi với cậu và cả người thương của cậu .Hjhj .Nhớ nha . Tớ đi ngủ đây . Dù không muốn nhưng vẫn phải thừa nhận là " cậu người lớn " còn "tớ trẻ con " hix hix . Ngủ ngon nhé .""

mọi người xem tình hình này thế nào . Đang rối lên không biết thế nào .
    Thank you so much !
  2. procs16

procs16 Thành viên tích cực

cất vào kho, khi nào có dịp lại lôi ra
  3. thang_fly

Kho của em nó trống trơn , chẳng có gì bác ạ .:-??
  4. duongnt97

duongnt97 Thành viên mới

cứ bt k cần phải xoắn
    nó đang nắn gân đấy
    k cần phải để ý đến câu chữ hay hàm ý sâu sa của nó, cứ hành động thôi
    cứ đi chơi rồi lựa thời cơ, xem nó có bật đèn xanh k
  5. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Ca này : Tạch
  6. thang_fly

Tạch thật hả bác , em kinh nghiệm chưa có nên chưa rõ thế nào , bác phân tích cho em cái . Vì lần nào rủ cáo cũng đều đi cả , chỉ có em gà nên chưa chốt được thôi .[:D]
  7. phongvan00

phongvan00 Thành viên mới

Kệ bà nó, cứ rủ đi chơi như thường.

Nếu vẫn tiếp tục đi thì rình rình cơ hội cầm tay, ôm, hun ...

Nếu nó từ chối vài lần thì thôi lượn 1 thời gian. Tán e khác.

Thi thoảng thả cái tin nhắn hỏi thăm. Thích sôi động thì kể chuyện tán e khác cho nó nghe.

Rồi chờ có cơ hội thì quay lại tán tiếp.
  8. thang_fly

Vẫn rủ đi chơi bình thường , khả năng cáo không đi là cao , dù mọi lần đều đi , chắc do em dát không chốt hạ , và để lỡ nhiều cơ hội nên giờ nó có mùi như bác Dangkhauchi đã từng nói ở pic khác .
  9. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Điều quan trọng nhất là tình cũ không dứt, chứ không hẳn vì chủ thớt đã làm sai điều gì.
    Cáo này nếu thuộc tuýp lãng mạn, hiền lành thì chắc hẳn nó còn vương lắm
    Sự khiêm tốn của nó, kiểu như chủ thớt "người lớn", nó "trẻ con"... giống như 1 sự an ủi, vỗ về chủ thớt.
    Nó còn ý nhị hi vọng được đi chơi với người thương của chủ thớt cũng ngầm là 1 cách khuyên chủ thớt nên tránh ra.
    Tất nhiên, trong hoàn cảnh nhất định, nó có thể xao xuyến với chủ thớt đôi chút, nhưng chủ thớt đã để mọi việc dừng ở mức bạn bè mất rồi. Một người bạn tốt và xin lỗi vì mình không thể đáp lại bla bla đại khái thế
    Giờ chủ thớt cảm thấy còn việc gì chưa làm thì làm nốt đi. Nếu không thể xông lên cắm cờ chiến thắng thì đừng để dằng dai.
  10. thang_fly

cám ơn bác , bác phân tích rất hợp lý . Cũng do bản thân nên đã để nó không tiến lên trên bạn bè được , lần đầu em vác cưa đi cưa , mới đầu thì bình thường giờ lún sâu rồi khó rút ra quá .:-"