1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiền...

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi sumimasen, 23/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Định bỏ dở rồi đấy..... Thế này nhé, giở cái giọng chợ búa ra một tẹo cho dễ hiểu nhau... Em cũng bình thường thôi, như anh hay nói rằng "anh cũng bình thường thôi", anh có biết thế không? Anh có chịu hiểu không? (Em tức lắm rồi đấy nhé!!!!!!!!!) Công việc của anh, thời gian của anh, nếu anh cứ như thế, thì sẽ chẳng còn 1 tẹo gì ở em nữa đâu, anh tham lam quá ..... Anh nhận ra là anh lí trí quá không? Hay vẫn bao biện cho mình bằng cái "mục đích và tham vọng".... Em đã nói rồi, em sẽ quên mất anh là ai thôi, em bận.
    anata ga suki dewa nai to omoima****a......
  2. conminhtoilangle

conminhtoilangle Thành viên mới

Phái mạnh thường có 2 trường phái loại thứ nhất đại sự trên hết ,chấp nhận bỏ mỹ nhân để lấy giang sơn và dĩ nhiên loại thứ hai là ngược lại.
    Dĩ nhiên thằng con trai nào cũng thích vỗ ngực tao không bao giờ vì phụ nữ mà đánh đổi sự nghiệp,hi` nhưng có ai biết nỗi buồn sau khi chiến thắng mọi địch thủ lại không thể chiến thắng được con tim mình
    Thà như Vô Kỵ vậy mà lại hay,thà bỏ hết tất cả chỉ để kẻ chân mày cho Triệu Minh.
    Thi` làm sao nghĩ anh sẽ đổi thay,nếu lỡ ngày mai anh không thức dậy -->Phải coi lại cách ăn ở thôi
  3. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Lần trước đã viết rất dài và có lẽ là những t/c thật của em, thế mà thế nào lại ko post được, có lẽ những dòng như thế, không hợp với em.....
    Em cần anh ở đây bây giờ, vào đúng lúc này, nhưng em phải làm gì.... Cái ý nghĩ về công việc của anh cứ đeo bám em... Nếu như không phải anh là người tìm em trước, thì có lẽ bọn mình cứ thế thôi.... Em muốn nói anh nghe, về cả công việc của em nữa... "Kon gái không sợ sự nguy hiểm, mà sợ sự lạnh nhạt".....
  4. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Tản mạn Sài Gòn.... Ngay cái chữ Sài Gòn cũng tạo vẻ gì đó khác... Cũ hơn, xưa hơn một tẹo...
    Sao mình lại phải chạy vào đây, cứ mỗi lần thấy bức bối với tất cả những cái "quen thuộc" ngoài kia, lại muốn nghĩ về cái chuyến đi dài ...... Cái thành phố không quá ồn ào như mình vẫn được nghe.... Kon người gần gũi hơn, hay tại mình đã không có những người bạn thân thiết ở bên cạnh vào lúc đó? Hôm nay lại muốn bứt ra, lại muốn vào trong đó, lại những ngày dài ngoẵng....Lần này chắc không còn thắc mắc về nỗi nhớ của người ở ngoài này nữa... Đi để giải phóng thôi, muốn nhìn vào mình... Phù, mình đã không biết sử dụng thời gian...Cũng chẳng ai cho mình lại cái thời gian đã mất đấy cả.... Giá mà không có cái động từ "tiếc"...
    Cái subject của topic này chắc phải đổi thôi, mình cứ lan man đâu đâu. Vật chất cũng chẳng phải là lí do thứ yếu nữa, anh chỉ dùng cái đó để ngụy biện thôi, mà với em, ngụy biện là điều không cần thiết.... Điều quan trọng là t/c của em, vậy thôi... Em cần bay lên thật cao, nhìn xuống toàn cảnh, xem bừa bộn ngổn ngang thế nào rồi... Sau đó ước có một cánh tay thật dài để từ xa có thể sắp xếp lại mọi thứ...Sometimes living out your dreams .....Ain''t as easy as it seems....You wanna fly around the world....In a beautiful balloon......
    Lúc nào viết ra một tẹo cũng thấy nhẹ nhõm hơn cho dù người cần đọc không được đọc...và cho dù điều em viết ra có hơi xa vời hơn so với những gì em đang nghĩ...Cuối tuần này không gặp nhau, em có thấy khác những lần không gặp khác... Em bực bội... Vừa nói với người bạn về những gì đúng/sai ... Uh thì mình cho là đúng thì nó đúng, mình cho là nó sai thì nó sai... Nhưng em chưa được như thế, em cứ lo thế này thế kia, liệu mình làm thế có ảnh hưởng đến người khác không, có làm cho người ta buồn không...Anh hay nói "người lớn thì thường không thế"... Vâng, em trẻ kon, em chẳng thể đi học cả ngày rồi trở thành người lớn, em cũng không thể nói chuyện với anh nhiều rồi thành người lớn.... Chỉ có những điều xấu mới làm người ta lớn lên được, chỉ có những điều không tưởng tượng trước được mới làm người ta lớn lên thôi, đúng không anh?
    Hình như là em đang nhớ anh... Em đã nói là em không muốn như anh cơ mà...
  5. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Dạo này em hay quên, quên cả những điều mà trước đây em đã tự hào rằng chắc chắn mình không thể quên được... Lạ thật... Thấy áy náy với mấy kon bạn thân của em nữa.... và cả anh... "em quên rồi thì thôi vậy".... Nghe cứ thấy mình tệ tệ...
    Và điều tệ nhất là em thấy đang quên dần anh đi... Tình cảm xuống dốc... Anh làm cho em không thể nhớ nữa... Tất cả là tại anh thôi. em là cái gì chứ? Anh không có quyền như thế... Anh cứ tung tăng chạy nhảy, còn bắt em đứng im một chỗ chờ đợi... Em không cần phải như thế, đúng không nào? Em không thích cái cảm giác anh tự do vẫy vùng trong lòng yên tâm rằng luôn luôn có em đứng chờ ở đó.... Anh sẽ có ân hận không khi em sẽ thay đổi, em với anh, đã chẳng là gì của nhau cơ mà.....
  6. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Hà Nội hôm nay rét rét..... A cold cold december rain....
  7. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Sinh nhật vào Noel là một thiệt thòi ? Không còn cái cảm giác chờ đợi ngày sinh nhật như hồi còn bé nữa.... Tủi thân lắm, nhưng tự ái cao quá, chắc em sẽ không nói với anh đâu... Noel năm nay vui đấy chứ... Những đứa bạn cũ vẫn làm em thấy gần gũi hơn cả anh...
  8. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Hơn một tháng, mọi thứ xugn quanh thì vẫn nguyên như thế, có anh và em là chạy vòng quanh để "thi gan" thôi. Tết năm nay em đã không ở nhà đón giao thừa với bố mẹ như em vẫn thích như thế nữa, cũng không cảm thấy lâng lâng khi tết đến, cũng không lên nhà các bác...
    HN đang lạnh quá, mưa nữa, có rất nhiều điều em muốn nói với anh, chỉ cần nhấc điện thoại và em được nghe cái giọng ấm áp "uh, anh đây".... Em muốn nói với anh rằng dạo này em không thấy nhớ anh, rằng đôi khi em cũng không biết em có muốn gặp anh hay không, rằng có lẽ mọi thứ với em chỉ như là một thói quen.... rằng em không biết làm thé nào để nhìn thấy được tình cảm thật của mình bây giờ....Cái tội không nói ra chính kiến của mình vì không muốn mọi người phải tranh cãi , bây giờ đã gây ra tác hại thế này đây, không còn thấy chính kiến của mình đâu nữa... Sao em cứ bị ảnh hưởng bởi mọi người thế, sao em cứ phải lo cái này, sợ cái kia... Tự dưng em có cái ý nghĩ, nếu như anh không yêu em, thì không biết mọi chuyện có tốt đẹp hơn không, cho cả anh và em ?
    Muốn nói với anh thật nhiều nhưng mỗi khi gặp anh thì em lại thành một con người khác, hèn nhát và lúc nào cũng mất bình tĩnh... Em chỉ sợ làm anh buồn thôi...
  9. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Đi bói, bà bói bảo em sau này sẽ dựa vào chồng, có nghĩa là chồng bảo gì thì làm nấy... Chẳng bao giờ em tin vào những điều như thế (không hiểu thế nào mà lại bị dụ đi xem bói nữa không biết)... Hôm nay là (suýt) tròn một năm, em thấy có vẻ như bà í nói đúng đúng, em cứ bị cuốn theo tình cảm của anh, biết thế là không tốt rồi nhưng lại không làm khác được... Em lười quá, cứ để thế đã...Buồn cười thật, chắc phải đợi đến khi nào "có chuyện" thì em mới vỡ ra được...
  10. sumimasen

sumimasen Thành viên mới

Em nhớ anh!