1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiền !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi _sinhto_suachua_, 24/03/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. _sinhto_suachua_

_sinhto_suachua_ Thành viên rất tích cực

Hôm nay một chiều thứ 7 phải làm thêm, mệt mỏi và bực mình.
    Lâu lắm muốn viết 1 cái gì đó để trải lòng... khi đang bị tiền nó vật trong thời kì giáp hạt này.Nếu chỉ là sự thiếu thốn về tiền để mua 1 đôi giày đẹp. Mình nhịn đc.Mình chẳng buồn.Nếu chỉ là thiếu tiền để đi ăn chơi trác táng.Mình nhịn đc, mình chẳng buồn.Nhưng cảm thấy tiền xen vào tình thấy cái gì đó thật nhảm nhí, hụt hẫng và khó khăn với mình làm sao.Đã bao lần mình vấp phải mấy cái vấn đề tình và tiền này
    Tiền - và tình ..bạn gái.
    Chạy việc, thiếu tiền đi vay của cô bạn gái.Thiết nghĩ, chị em trước vẫn bơm cho nhau.Nay mình khó mình vay tạm nó.Trong cuộc chơi mình ko quan trọng là phải chia đều với mình và với cả mọi người khi đã coi nhau là bạn.Mình thích chơi theo kiểu ko dao găm , ko kiệt sỉ là đc.Nhìn lại công nhận là mình cũng há miệng mắc quai.Mình cũng ăn của nó nhiều.Làm người thì cũng phải biết ngại .Dù là bạn bè, dù là mình ko găm.Mình có bao nhiêu bỏ hết ra rồi.Nhưng nói chung là ngại vẫn là ngại.
    Chiều nay mình có 2 tiếng đồng hồ đc nghỉ trưa sau khi phải làm tới tận 1h trưa mới đc nghỉ.Thèm 1 cốc cafe quán quen để thư giãn kinh khủng mà mình bị nó tha đi mua váy, mua kính bằng đúng số tiền mình nợ nó.Để rồi sau đó vì quá sái với mình mà ngồi kể lể 1 đống truyện liên thiên hết sức mà mình cũng chẳng quan tâm. Sau khi chạy việc ,mình thì đang như nào ... chạy xăng từng bữa và phát hiện ra bị bạn thân đòi nợ chỉ để nó đi mua váy.
    Những lúc say ( hay giả vờ say ) để mượn sự phê pha để nói ra đc những câu có vẻ như thật lòng hơn lúc tỉnh :" Em chơi thì tốn chứ cho chị mượn thì đáng bao nhiêu, chị cứ lấy đi.Em ko tiếc gì chị hết.Em thương chị lắm " Nhưng tự nhiên mình thấy hụt hẫng quá, mình cảm giác là mình ko bằng cái váy của nó.Nó thèm muốn 1 cái váy hơn là giúp đỡ mình.Rồi mình lại càng thấy nản cái tình bạn khi mình biết mình xoay xở vật lộn với cái số tiền đó chỉ để nó tổ chức 1 cuộc chơi mà có cũng đc ko có cũng ko sao.
    Mình cũng thật ích kỷ, mình đòi hỏi người ta phải giúp mình.Mình cũng bị tiền nó làm cho đầu óc hẹp hòi đi mất rồi nữa.
    Nhưng nghĩ lại,mình trách nó cũng đúng.Vì mình đã và đang không xử sự như nó...Thật sự là mình đã sống tốt với bạn bè mà.
    Nói thật là mình thấy khó chịu với nó - người đã đc mình từng coi là chị em , chơi đồ hàng với nhau từ thời tấm bé.Mình tiếc cho cái tình bạn đã rạn nứt vì tiền quá.Sẽ cố mà xoay sở với mà trả nó,sau đó sẽ ra sao.Mình sẽ vẫn chơi với nó, nhưng chỉ là để giữ lại một mối quan hệ có qua có lại.Nhớ và tiếc cái ngày bé vô tư biết bao.Hồi đấy tiền chẳng là cái mẹ gì.Giá như mình ko vay tiền nó, giá như nó coi mình hơn cái váy, giá như....
    Giờ mình nghèo, mình trách người giàu, người ta ích kỷ ko giúp đỡ mình hoặc cũng sẽ mắc bệnh tư ái, tự ti, tự trọng, hay tự kỷ....
    Sau này nếu mình giàu mình cũng sẽ lại mắc bệnh sợ người khác lợi dụng, lo bị cướp tự sướng, tự mãn, tự kiêu...
    Mình ước mình bé lại, vô tư thời kẹo mút mút chung.tiền chẳng thể thao túng như bây giờ....
  2. adminnhcs

adminnhcs Thành viên mới Đang bị khóa

3. alecom

alecom Thành viên quen thuộc

gần 2 năm mới vào lại ttvnol, vẫn thấy STSC, bạn giỏi thật, vẫn gắn bó mặc dù bây h ttvnol đã có nhiều thay đổi
  4. _sinhto_suachua_

Mình cũng lâu lắm mới vào lại ttvn.Từ ngày đi làm có quá nhiều thời gian rảnh nên quay lại với chốn xưa.Người cũ đôi khi vẫn lảng vảng nhưng cũng chỉ là lảng vàng.Thi thoảng vào viết linh tinh cho nó giất nước trôi đi ấy mà...hì hì...Cũng 2,3 năm rồi mới đăng nhập lại đấy chứ :P
  5. alecom

tối hôm qua mới quay lại ttvnol, thấy phải đăng ký cái j tùm lum, chả hiểu j loay hoay 1 hồi mới reg dc
    phải nói là nhiều đổi thay, ngày đó cũng váo nhiều TS, LQRNKC...bây h bùn và rảnh tự nhiên lại muốn ...quay lai ngày xưa
  6. _sinhto_suachua_

Vắng hơn xưa rồi bạn nhỉ.Cái diễn đàn này thật sự là cho dân 8x.Vắng cũng phải thôi..8x giờ còn mấy người rảnh dỗi..9x vào đây thì thấy cái ttvnol này quá già so với họ.Mình là những người tự nhiên xót lại, hoặc tự nhiên quay lại...hì hì
  7. alecom

đùng rồi thế hệ 8x là ở 4rum này, mặc dù ít gặp mọi người trên 4rum, nhưng nếu thấy nick ai, là vẫn nhớ lại, nếu nhớ ko nhầm ngày trc STSC còn tham gia cuộc thi trên ttvn đugn ko nè
  8. _sinhto_suachua_

hehê :)) năm đấy mèng học lớp 10 nghe chú nào/chị nào xui dại đi thi mít na :)) Chứ giờ 6,7 năm trôi qua rồi chứ ít à...Nghĩ lại hồi đấy xôm tụ, vui phết..Em cũng còn 1 vài người bạn quen trên ttvn bước ra ngoài cuộc sống thực mà chơi thân thiết đến tận bi giờ :-bd
  9. alecom

Hi vậy là hóa ra trí nhớ a vẫn còn minh mẫn
    hình như TTVN là kho thư viện thì phải, bây h tra lại mới thấy bao nhiêu topic minh tham gia, bao nhiêu kỷ niệm
    ngày đấy toàn gọi box của mình là f69, hay f117...
    thời gian cuốn trôi nhiều thay đổi mình cũng quên đi mất những bút tích của mình trên ttvnol, vậy mà vẫn còn đó cong mình thì già đi roài
  10. _sinhto_suachua_

Ngày ấy em là teen giờ em đã lên ty :)) còn anh..mấy nhóc rồi:)>-