1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiếng Anh cho người mất gốc

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi ieltspro, 27/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ieltspro

ieltspro Thành viên mới

Hiện nay rât nhiều bạn bạn trẻ lo lắng sau khi ra trường khó có thể xin được công việc tốt vì không có tiếng anh , Động lực học tiếng anh không có vì mất gốc thì cũng phải mất nửa năm hoặc vài năm mới giao tiếp tốt được .Nhưng có lẽ đây là quan điểm chưa đúng chúng ta hãy cùng thảo luận xem nhé
    Người mất gốc cần gi đẻ cải thiện tiêng anh
    Bước 1 : Tự học ở nhà và tìm hiểu
    Để cải thiện tiếng anh không thể một sớm một chiều ngay dược mà nó chỉ xảy ra khi các bạn xác định tâm lý chinh phụ thứ tiếng này . hãy dành 1 tháng đầu tiên tự học ở nhà để làm quen với nhưng kiến thức cơ bản nhất .
    Bước 2: Tham Gia học thử miễn phí tại các trung tâm
    Nói ra mới thấy hiện nay có quá nhiều trung tâm dậy , nhưng tìm một nơi uy tín và chất lượng để học cũng không hề dễ chút nào . nên cố gằng tìm nơi học Tiếng Anh dành cho người mất gốc đẻ mình nắm các kiến thức cơ bản. trong buổi đó chắc cũng không cai thiện được ngay đâu nhưng đi nhiều sẽ biết nhiều và tích luy dần cho bản thân mình , Quan trọng là dám xác định đi học thử đẻ tìm nói học hiệu quả cho mh nhanh nhất
    Bước 3 : Bước vào giai đoạn lộ trình chinh phục tiếng anh cho người mất gốc
    Đây là bước quyết định và cần nhièu kiến thức mới Nên eể hiệu quả nhanh nhất bạn nên tìm 1 trung tâm có giáo viên nước ngoài thì sẽ tốt hơn vì đó là tiếng mẹ đẻ của họ , Học trực tiếp từ họ thì sẽ đỡ mất vài năm chưa và chỉnh phát âm vì phát âm sai .
  2. No_Duyen

No_Duyen Thành viên tích cực

cái cốt lõi của chương trình giao tiếp là nghe và nói. Học với người nước ngoài thì sẽ tự tin hơn, phát âm chuẩn hơn. Học ở ILI có phương pháp dạy khá tốt, chương trình học phù hợp, test đầu vô miễn phí cho học viên. Đặc biệt giáo viên nhiệt tình, giảng dễ hiểu. những bạn mất gốc tiếng anh thì nên bắt đầu vô học lại với giáo viên nước ngoài có trợ giảng như bên ILI cũng hay đấy.
  3. chaothang8

chaothang8 Thành viên tích cực

Bạn tham khảo ở ILI thử nhé. theo mình biết bên đó tất cả các lớp đều học với 100% giáo viên nước ngoài hết. Học ở ILI nhanh tiến bộ, đặc biệt lớp bắt đầu dành cho những bạn mất căn bản có thêm trợ giảng hỗ trợ trong lớp nữa đấy
  4. lethuhuyen33

lethuhuyen33 Thành viên mới

Mât căn bản có thể học lại lớp 1A anh văn giao tiếp nha, mình học ở 814/20 Sư vận hạnh rồi, dạy ok lắm đó, các bạn nên đến đó tham khảo các khóa học xem như thế nào nha
  5. anhnangbanmai

anhnangbanmai Thành viên tích cực

muốn học với môi trường giáo viên nước ngoài thì qua ILI học đi, có kèm trợ giảng Người Việt nữa
  6. lytrungtuyen22

lytrungtuyen22 Thành viên mới

Mất gốc tiếng anh thì bạn nên đến trung tâm IEG để học nha, ở đây dạy ok lắm đó, bạn có thể đến địa chỉ 814/20 sư vận hạnh tham khảo các lớp học nha
  7. tinhyeuvang

tinhyeuvang Thành viên mới

ở quận 10 có trung tâm anh ngữ ILI hc vs 100% giáo viên nc ngoài có kinh nghiệm giảng dạy, nhiệt tình . Học phí thì rất rẻ so vs những trung tâm khác có ng bản ngữ dạy.
    VÀ HIỆN TẠI MÌNH NGHE NÓI HỌC PHÍ ĐANG GIẢM 20%% NỮA NHA !
    bạn tìm trên mạng trang web của trung tâm để tìm hiểu thêm nhé !
  8. daiduong_xanh

daiduong_xanh Thành viên quen thuộc

Bạn nào mất ốc muốn lấy lại vốn tiếng Anh thì bạn nên qua ILI học với 100% giáo viên nước ngoài hết, lớp mất gốc còn cò 1 trợ giảng người Việt nữa. học trong môi trường như vậy được thực hành nhiều và giáo viên tận tình sửa lỗi cho mình.
    happyendingmylove thích bài này.
  9. luuthiyen

luuthiyen Thành viên mới

Anh văn cho người mât gốc thì bạn có thể đến trung tâm IEG nha, các lớp học dành cho mọi cấp độ, giáo viên dạy tận tình lắm.
  10. butchigo

butchigo Thành viên mới

Có bạn nào học ở ILI chưa? Mình học ở ILI cũng được lắm đấu. Học với giáo viên nước ngoài chuẩn Âu luôn. Phát âm chuẩn, dạy có kinh nghiệm và có môi trường để mình nói tiếng Anh